Hạng F
3/10/15
10.069
12.407
113
Cũng không đến nỗi như thế đâu bác, bác hơi quá lời rồi. Em chỉ ghét bọn vô ý thức thôi, chứ người văn minh thì mình vẫn thích chứ. Cơ mà chơi PKL hầu như 90% là thiếu ý thức, ăn nói bạt mạng, không biết hay không thèm biết đến cảm nhận của người khác. Chuyện bị ghét là phải đạo thôi. hehe.
Trời ơi công nhận topic này nhiều người phán mấy cái đúng chuẩn quá bác.
PKL phải thêm cái ăn nói bạt mạng và thiếu ý thức nữa, đúng hẳn luôn. Mấy thằng chơi PKL lúc nào cũng giọng lấc khất, kể cả khi nó ko khoe khoang gì thì giọng nó nói về này kia vẫn cứ nghe ko ổn.
Mình cũng mê dư tiền mua 1 xe moto lắm đem về sưu tầm thôi chứ cũng sẽ chả chạy mấy và tất nhiên không thi đấu cho câu lạc bộ nào!

• Like
Reactions: nttanmam
Hạng F
3/10/15
10.069
12.407
113
Loại này về có thể độ pô nhỏ như Dream Thái hay Lead không bác?

Nếu chạy xe này mà pô như Lead thì chắc ko ai ý kiến đâu nhỉ?
Được bác, bác thấy bọn oto như altis, vios họ làm có tiếng đâu, êm ru mà. To hay nhỏ là do bầu bô thôi.
Đúng quá quá luôn 2 bác ơi.
Moto mà nó để pô như lead dream thì cả thế giới chắc ko kiếm nổi 1 người ghét.
Ghét là ghét cái miệng nó.
Nó phóng hết tốc lực thì cái mồm nó cũng vẫn ko to bằng lúc nó vừa đi vừa địt 25km/h

Hạng C
22/8/16
557
1.090
93
40
Thấy ghét quá nói tí thôi chứ PKL thì cả nước quỳ rồi, chửi tí chứ biết làm sao
Nạn này chỉ có kiểu lão Bình Béo là trị được thôi
Ê bác fan Viva giống em.
Em fan Suzuki luôn nè.
Viva. Suzuki Viva, là sành điệu!
Nhớ câu đó chứ :D :D
Viva suzuki chào Bác. Hehe.
Công nhận xe chạy đã thiệt.

Hạng F
3/10/15
10.069
12.407
113
Viva suzuki chào Bác. Hehe.
Công nhận xe chạy đã thiệt.
A chào bác.
Lại Suzuki Viva.
Suzuki Viva. Là sành điệu!!
Nhớ mãi.
Đi xe Suzuki xong mê luôn dẹp hẳn Yamaha chứ đừng nói Honda.
Đúng những chiếc xe dành cho người yêu tốc độ, mà lại luôn rất gọn gàng, ko bao giờ to béo hầm hố như các xe hãng khác.
Luôn khiêm tốn nhẹ nhàng (trừ cái RGV 120 thì hay ồn)

Hạng F
3/10/15
10.069
12.407
113
Mình rất đồng cảm với bác !

Như mình đây văn phòng làm việc đường Phạm Ngọc Thạch Quận 3, đoạn gần trường ĐHKT. Làm việc mỗi ngày thỉnh thoảng giật mình vì tiếng gầm rú của xe pkl, nhất là tiếng bô của xe 2 thì đinh tai nhức óc chịu không nổi. Mà đuờng Phạm Ngọc Thạch bác biết là đường nhỏ, xe ô tô 2 chiều nhích từng chút, vậy mà bọn nó vẫn gầm rú tiếng bô để phá làng phá xóm.

Chiều tan sở về nhà ở bờ kè đường Trường Sa, khu Miếu Nổi, thì thôi tầm vài phút là nghe tiếng nẹt bô cho tới khuya, khuya ở đây là tầm 1-2 giờ sáng vẫn còn nghe (bọn đi chơi khuya về) khỏi nghỉ ngơi gì luôn. Nện khi nói tới xe pkl và bọn lái nó, tôi rất ác cảm. Ác cảm vì từ chính những gì chúng nó gây ra, chứ không phải tự nhiên mà ghét.
Đúng rồi bác, mình cũng ngay hồ con rùa đây.
Vùng của chúng ta thì bác rành quá rồi, 2 chiều nhích từng chút mà PKL cứ địt với gầm, xe thì đứng tại chỗ!!!
Lâu lâu thì còi tàu vang vọng của xe cảnh sát dẫn đoàn, nhà ai trên mấy cái đường xung quanh đó đúng là tuyệt thật!!!
Còn bờ kè Trường Sa 10 năm nay thay thế khu Hà Huê xưa, vùng của xe xoáy nòng đôn ống, hoá thành vùng của PKL vừa đi vừa địt rồi, địt tiếng 200 decibel còn tốc độ 25km/h, địt vài tiếng rồi thì khóc ré lên xé gió…

Tập Lái
12/3/15
40
70
18
50
Đúng rồi bác, mình cũng ngay hồ con rùa đây.
Vùng của chúng ta thì bác rành quá rồi, 2 chiều nhích từng chút mà PKL cứ địt với gầm, xe thì đứng tại chỗ!!!
Lâu lâu thì còi tàu vang vọng của xe cảnh sát dẫn đoàn, nhà ai trên mấy cái đường xung quanh đó đúng là tuyệt thật!!!
Còn bờ kè Trường Sa 10 năm nay thay thế khu Hà Huê xưa, vùng của xe xoáy nòng đôn ống, hoá thành vùng của PKL vừa đi vừa địt rồi, địt tiếng 200 decibel còn tốc độ 25km/h, địt vài tiếng rồi thì khóc ré lên xé gió…

Đúng rồi bác. Đặc sản khu vực này ngày nào cũng vang tiếng còi xe cứu thương, tiềng còi và loa xe CS dẫn đường, rồi bồi thêm tiếng gầm rú xe pkl, riết rồi mình bị stress luôn, luôn giật mình và chẳng tập trung được để làm việc. Về nhà thì không ngủ được. Bởi vậy mình rất ám ảnh và cực ghét tiếng gầm rú của xe pkl. Kiếp nạn của XH thời nay (ngoài tiếng karaoke khu phố) !

Hạng F
3/10/15
10.069
12.407
113
Phân khối lớn gì không biết, chứ nếu so với dung tích của xe hơi thì mình thấy cũng same same con Morning thôi. Vậy nhưng sao Morning người ta nổ rất êm tai, mà cái thứ PKL này chạy ra đường có ra vẽ rồi phóng ồ ồ. Đường cho xe 2 bánh thì không đi, toàn xếp hàng chạy trong làn oto. Nẹt pô các kiểu ra vẽ ta đây phong cách đồ. Nhìn thực sự ngán ngẩm với cái ý thức của một bộ phận tự nhận là team PKL đồ... Nói thực chứ tiền nhiều nhưng văn hóa thấp thấy ớn luôn á.
Xe pháo giờ người ta làm cho êm, cho ít khí thải và đỡ ô nhiễm, còn cái loại PKL kiểu này, khí thải thì không đạt, tiếng kêu thì to như cái máy cày đời thập niên 80. Không hiểu văn hóa này là văn hóa gì.
Bởi, hôm nọ mình cản người nhà mình không cho mua Ducati chính bởi vì cái mồm rống của nó. Máy cày mini
Với mình xe pháo là nên êm mới hay.
Đúng đam mê tốc độ là như vậy.
Bảo mua xe 150 phân thôi cho đỡ ồn còn tốc độ cũng 5 giây 100 cây chứ ko ít đâu nhé, hay cần gấp hơn? 3 giây 100 cây nên phải cố sống cố chết Ducati?
“Không, anh có chạy mấy đâu, nhưng lấy Ducati nó mới ồn!!!”
Xe PKL, hao tiền, hao xăng, hao bảo dưỡng.....và hao mòn đi nhân cách 1 bộ phận người lái.
Cảm ơn bác nêu tâm lý quá!
Mình ngăn cản người nhà mua Ducati chính là lo lắng hao mòn nhân cách của 1 con người ban đầu tốt đẹp.
Nếu ai đổ cho vì đam mê xe thì nhất định xin mời họ đi gặp Minh Nhựa để rõ thế nào là đam mê!!!
Cậu ta mua 2 con Ducati loại đua thi đấu chứ ko phải loại thương mại, giá 2 tỉ và 5 tỉ, đã đóng tiền hết, nhưng còn để nguyên tại cửa hàng 2 năm rồi!!!
Cũng như trước đây vác về chiếc Bugatti ko cần đóng tiền lăn bánh, cần chụp ảnh thì thuê xe ba gác này kia vác đi!!
Mình thấy đó mới là đam mê thực sự!!

• Like
Reactions: nttanmam
Hạng F
3/10/15
10.069
12.407
113
Đúng rồi bác. Đặc sản khu vực này ngày nào cũng vang tiếng còi xe cứu thương, tiềng còi và loa xe CS dẫn đường, rồi bồi thêm tiếng gầm rú xe pkl, riết rồi mình bị stress luôn, luôn giật mình và chẳng tập trung được để làm việc. Về nhà thì không ngủ được. Bởi vậy mình rất ám ảnh và cực ghét tiếng gầm rú của xe pkl. Kiếp nạn của XH thời nay (ngoài tiếng karaoke khu phố) !
À quên 5 năm nay còn tiếng karaoke khu phố nữa.
Cùng thắc mắc, nó yêu ca nhạc, yêu lời ca tiếng hát, mong muốn được hát chân chính, thế thì vì sao phải cầm theo con loa mở lên 300 decibel??!!!
Hay nó yêu là yêu việc “hát nhưng người khác phải nghe”, như Chaien

Hạng D
16/7/20
1.476
915
113
51
Lên hẳn mức mất dạy rồi không còn ở chiếu bố láo nữa.
Đi ngược chiều coi thường đất nước, xong đòi mua vé trước đi trước không xếp hàng, là coi thường người dân đất nước, rồi lý lẽ sai mà nhảy ra đánh thằng khác luôn!
vậy sao nhân viên bến phà chỉ dẫn xe 4 bánh chạy ngược chiều , xe 4 B lưu thông thì mắc mớ gì cấm 2B ?l 100% ỗi của nhân viên bến phà , lúc này như người dẫn giao thông, lệnh của họ là ưu tiên hơn các biển cấm , ai cũng có bằng lái cũng hiểu vấn đề này