Hạng F
3/10/15
10.069
12.407
113
vậy sao nhân viên bến phà chỉ dẫn xe 4 bánh chạy ngược chiều , xe 4 B lưu thông thì mắc mớ gì cấm 2B ?l 100% ỗi của nhân viên bến phà , lúc này như người dẫn giao thông, lệnh của họ là ưu tiên hơn các biển cấm , ai cũng có bằng lái cũng hiểu vấn đề này
Nhà phà ko sai cũng ko nhầm. Giám đốc phà đã nói là xưa nay ko bao giờ có vụ cho xe 2 bánh đi ngược chiều vào lối ra phà, mà chỉ có 4 bánh như buổi chiều hôm đó.
Cái này rất đúng rất hợp lý nhé, họ ko có nói xạo.
Ko bao giờ cho 2 bánh vào xếp hàng ở lối ngược kia, nhưng lại cho 4 bánh, bởi vì 4 bánh luôn đứng thẳng 1 hàng theo chỉ dẫn của người chịu trách nhiệm.
Còn 2 bánh chắc chắn không, cho nó vào ngược chiều thì kể như phần đường đó thành 1 chiều luôn.
Vậy phà về khỏi ra!!!
Chắc chắn là thằng khốn này xạo và lợi dụng người ta đang chỉ dẫn 4 bánh thì nó té nước theo mưa chạy qua.
(Chính nhà phà cũng đã đề cập là nó lẻn vào theo chỉ dẫn 4 bánh chứ đéo có phải ai kêu nó vào)
Đúng bọn chó chết vừa xấu vừa hèn khỏi cãi hộ bọn nó bác ạ.
Chiếc xe đâu có tội mà mấy anh chởi nó gê vậy?!?
Chiếc xe đó là tội lớn nhất, tội nặng hơn thằng người đó.
Chính thằng người mới là ko có tội.
Mình từng chứng kiến 1 thằng đàng hoàng tốt đẹp, từ khi mua xe moto về tự dưng hoá thành thằng chó cứt.

Hạng D
16/7/20
1.476
915
113
51
Nhà phà ko sai cũng ko nhầm. Giám đốc phà đã nói là xưa nay ko bao giờ có vụ cho xe 2 bánh đi ngược chiều vào lối ra phà, mà chỉ có 4 bánh như buổi chiều hôm đó.
Ko bao giờ cho 2 bánh vào xếp hàng ở lối ngược kia, nhưng lại cho 4 bánh, bởi vì 4 bánh luôn đứng thẳng 1 hàng theo chỉ dẫn của người chịu trách nhiệm.
Còn 2 bánh chắc chắn không, cho nó vào ngược chiều thì kể như phần đường đó thành 1 chiều luôn.
Vậy phà về khỏi ra!!!
Chắc chắn là thằng khốn này xạo và lợi dụng người ta đang chỉ dẫn 4 bánh thì nó té nước theo mưa chạy qua.
(Chính nhà phà cũng đã đề cập là nó lẻn vào theo chỉ dẫn 4 bánh chứ đéo có phải ai kêu nó vào)

Mình từng chứng kiến 1 thằng đàng hoàng tốt đẹp, từ khi mua xe moto về tự dưng hoá thành thằng chó cứt.
cho xe 4 B đi ngược chiều là sai lè, nếu cho ngược chiều thì dời giải phân cách qua cũng không lấn qua, chẳng có luật GT nào ưu tiên cho xe 4B chạy ngược chiều cả . Điều hành phà quá kém khi cho phép xe 4B chạy ngc chiều, 4B chãy ngc chiều đc thì mắc mới gì 2B ko chạy dc

• Like
Reactions: Perenco
Hạng D
5/7/16
1.961
13.963
113
Vậy phà về khỏi ra!!!

Tào lao quá anh...
Bản chất nó chó cứt từ trc, mua xe về lộ ra thôi.

Chưa kể, Biết bao tay đi PKL đàng hoàng sao a k nói. Gom chung chửi sỉ hết vậy?

Hạng F
3/10/15
10.069
12.407
113
Tào lao quá anh...
Bản chất nó chó cứt từ trc, mua xe về lộ ra thôi.

Chưa kể, Biết bao tay đi PKL đàng hoàng sao a k nói. Gom chung chửi sỉ hết vậy?
Bác sai quá.
Ở đây chỉ cần số lượng trên 50% chó cứt thì tức là chó cứt rồi.
Bác hiểu nguyên tắc đó mà.
Và nó được xác định chó cứt vì nó chó cứt trên 50% chứ ko phải chuyện chờ cho nó phải 100% chó cứt.
Bác khờ quá.
Bác chờ cho nhà bác cháy hết 100% thì bác mới gọi là đó là cháy nhà rồi mới múc nước đi dập lửa à???
Khờ vừa thôi.
Cãi làm gì với em, bác đi mà bắt trên 50% số thằng PKL ko đàng hoàng trở thành đàng hoàng đi thì em ý kiến gì nó được??
Bác dẫn ra 1 người trong topic này bảo là PKL đàng hoàng đi dùm em!
Nói tốt cho nó làm quái gì bác, chờ bác bị moto tông trúng rồi thì còn nghĩ moto đàng hoàng nữa em phục.
Nhà có 51 thằng điên, 49 thằng ko điên thì tức là cái nhà đó điên. Chứ cứ cãi làm gì cái chuyện vẫn có 1 thằng ko điên hay 49 thằng ko điên đây nè!!
Để làm gì?? Cãi là có 49 thằng ko điên thì 51 thằng kia sẽ tỉnh lại hả???
Hết sức nhảm nhí làm chuyện vô lý ko có bằng chứng

9/5/16
4.048
4.210
113
Bình Phước
Bởi, hôm nọ mình cản người nhà mình không cho mua Ducati chính bởi vì cái mồm rống của nó. Máy cày mini
Với mình xe pháo là nên êm mới hay.
Đúng đam mê tốc độ là như vậy.
Bảo mua xe 150 phân thôi cho đỡ ồn còn tốc độ cũng 5 giây 100 cây chứ ko ít đâu nhé, hay cần gấp hơn? 3 giây 100 cây nên phải cố sống cố chết Ducati?
“Không, anh có chạy mấy đâu, nhưng lấy Ducati nó mới ồn!!!”

Cảm ơn bác nêu tâm lý quá!
Mình ngăn cản người nhà mua Ducati chính là lo lắng hao mòn nhân cách của 1 con người ban đầu tốt đẹp.
Nếu ai đổ cho vì đam mê xe thì nhất định xin mời họ đi gặp Minh Nhựa để rõ thế nào là đam mê!!!
Cậu ta mua 2 con Ducati loại đua thi đấu chứ ko phải loại thương mại, giá 2 tỉ và 5 tỉ, đã đóng tiền hết, nhưng còn để nguyên tại cửa hàng 2 năm rồi!!!
Cũng như trước đây vác về chiếc Bugatti ko cần đóng tiền lăn bánh, cần chụp ảnh thì thuê xe ba gác này kia vác đi!!
Mình thấy đó mới là đam mê thực sự!!
Đam mê, nhưng đừng vì đam mê mà đánh mất đi văn hóa, nhất là mất đi nhân cách. Cái đó nó quan trọng lắm, tiền không mua nỗi đâu, chỉ có tu dưỡng, rèn luyện và xây dựng không ngừng mới có được.
Đam mê đừng làm ảnh hưởng người khác. Biết xã hội Việt Nam là tự do dân chủ, nhưng anh có quyền tự do làm việc anh thích trong khuôn khổ pháp luật thì người khác cũng có quyền không thích anh mặc dù anh không ảnh hưởng đến họ. Đàng này lại vi phạm pháp luật, sống ngồi trên người khác như thế, tự cho mình cái quyền khác với đại đa số người khác thì nhân cách đúng là lùn tịt, văn hóa lại lùn hơn nữa, leo lên cái xe cao sang nó cũng không làm cho sang hay cao lên được.

• Like
Reactions: Perenco
Hạng C
3/6/16
706
1.274
93
Cứ bao giờ có chuyện là tụi nó sẽ bịa ra một người nào đó có thẩm quyền để vin vào đó làm cái cớ vi phạm. Nhưng tới khi hỏi người đó đâu thì sẽ giả lơ "lúc đó đông quá nên không nhìn rõ mặt, tại người ta đeo nón nên không thấy mặt, blah blah...". Bài này hầu như hội pkl hay hội xe hơi nào cũng xài riết nhàm luôn :rolleyes: :rolleyes: :rolleyes:

Hạng F
3/10/15
10.069
12.407
113
Đam mê, nhưng đừng vì đam mê mà đánh mất đi văn hóa, nhất là mất đi nhân cách. Cái đó nó quan trọng lắm, tiền không mua nỗi đâu, chỉ có tu dưỡng, rèn luyện và xây dựng không ngừng mới có được.
Đam mê đừng làm ảnh hưởng người khác. Biết xã hội Việt Nam là tự do dân chủ, nhưng anh có quyền tự do làm việc anh thích trong khuôn khổ pháp luật thì người khác cũng có quyền không thích anh mặc dù anh không ảnh hưởng đến họ. Đàng này lại vi phạm pháp luật, sống ngồi trên người khác như thế, tự cho mình cái quyền khác với đại đa số người khác thì nhân cách đúng là lùn tịt, văn hóa lại lùn hơn nữa, leo lên cái xe cao sang nó cũng không làm cho sang hay cao lên được.
“người khác cũng có quyền không thích anh mặc dù anh không ảnh hưởng đến họ”
Câu này đúng hay.
Đem dạy bọn cứ tối ngày mở mồm “có sai luật đâu!” Làm chuyện chúng ghét dù không sai luật!

• Like
Reactions: trác đông lai
9/5/16
4.048
4.210
113
Bình Phước
Cứ bao giờ có chuyện là tụi nó sẽ bịa ra một người nào đó có thẩm quyền để vin vào đó làm cái cớ vi phạm. Nhưng tới khi hỏi người đó đâu thì sẽ giả lơ "lúc đó đông quá nên không nhìn rõ mặt, tại người ta đeo nón nên không thấy mặt, blah blah...". Bài này hầu như hội pkl hay hội xe hơi nào cũng xài riết nhàm luôn :rolleyes: :rolleyes: :rolleyes:
Đúng rồi, xài với trường hợp công an họ chỉ hỏi qua loa, còn khi họ đã đi cung, thẩm vấn thì không bao giờ giấu được cái gì.

• Like
Reactions: nttanmam
Hạng B1
4/12/20
85
216
33
Xem video thấy bọn PKL muốn đánh hội đồng 1 người, có tiền mua xe không mua thêm chút nhân cách. Khen cho anh chàng xếp hàng bình thường mạnh dạn phản kháng lại bọn đầu gấu. Tui cũng đi xe PKL cảm thấy nhột khi mọi người chửi bọn đi PKL đầu bò đầu gấu óc chó.
Cảm giác chờ phà mà đi xe gắn máy rất lâu nên nóng kinh khủng, chạy PKL máy tỏa nhiệt còn nóng ác hơn nữa nhưng chơi thì phải chịu. ấy nhưng không có nghĩa là thiếu văn hóa xếp hàng. Bọn có hình trong video giờ chắc nhục lắm.

hmq confirmed
Hạng D
26/5/08
2.390
2.321
113
HCM
vietnamwcm.wordpress.com
Xem video thấy bọn PKL muốn đánh hội đồng 1 người, có tiền mua xe không mua thêm chút nhân cách. Khen cho anh chàng xếp hàng bình thường mạnh dạn phản kháng lại bọn đầu gấu. Tui cũng đi xe PKL cảm thấy nhột khi mọi người chửi bọn đi PKL đầu bò đầu gấu óc chó.
Cảm giác chờ phà mà đi xe gắn máy rất lâu nên nóng kinh khủng, chạy PKL máy tỏa nhiệt còn nóng ác hơn nữa nhưng chơi thì phải chịu. ấy nhưng không có nghĩa là thiếu văn hóa xếp hàng. Bọn có hình trong video giờ chắc nhục lắm.

Chuẩn đoạn chơi thì phải chịu. Mua PKL là đế đi nhanh và đi xa, nhưng thay vì đi XLHN dù xa hơn chút nhưng thoáng, chạy nhanh, có thể tranh giành đuòng với 4b nếu cần, nhóm này lại rúc vào tuyến phà CL để đi ngắn hơn một chút. Đáng lẽ xác định vào đây, đường ngắn và đông, cần chịu khó xếp hàng cùng các 2b khác, nhưng không, gặp kẹt xe thì họ lại nhoi lên giành đường với 2b PKN. Bị chửi, bị rủa là hoàn toàn xứng đáng với cái ý thức, văn hóa tệ hại tự cho là thượng đẳng nhờ chiếc xe mình đang cưỡi và tình bầy đàn khi kéo nhau cùng chạy ngược chiều và cùng tấn công người khác.