Hạng C
6/4/14
915
2.086
93
Mình còn nhân cách và lòng tự trọng thì nguyện vọng muốn tránh thật xa và quên đi loại người đó vẫn còn nguyên giá trị.
Mong các bác vui vẻ và xin đừng nhắc đến nữa nhé.
Xin chân thành cám ơn các bác trong Hội Previa.
Nhớt cầu sau Previa la 90 hay 140?

Hạng B2
24/2/14
101
48
28
Ái chà - Tình hình cuba căng thẳng quá mấy bác ơi , chắc là nhờ bác sĩ Dũng cho toa thuốc thôi ngăn chặn thôi , chứ kg biến chứng thành ung thư thì nguy to .
:3dhungio2:

sjw
Chi Hội Phó FFC
4/8/10
2.802
604
113
Một kinh nghiệm khi thay nhớt cầu là đổ nhớt mới ngang mép dưới con ốc thay thôi chứ đừng đổ quá đầy thì có thể gây hỏng cầu nhé các bác. Khi xe chạy sẽ nóng và nhớt sẽ nở, phải có thời gian và khoảng trống để tản nhiệt.

• Like
Reactions: nai and Previa1996
Hạng C
16/8/11
983
1.284
93
Qua tthời gian điều tra bằng nhiều biện pháp nghiệp vụ công nghệ cao nên em kết nuận như sau : Anh Í khó thở trong người là do Dí Út chơi khăm :)

• Like
Reactions: sjw
sjw
Chi Hội Phó FFC
4/8/10
2.802
604
113
Xe em chạy tốc độ cao thả trớn thì bị hú cầu keo o o, đã thay nhớt cầu nhưng không hết, cách khắc phục sao ta ?!
Basc1 mang xe ra gara, nâng lên cầu rồi gài số chạy coi nó kêu cài gì là tốt nhất. Bạc đạn là dễ bị nhất mặc dù chưa rơ

• Like
Reactions: Sinminsu
Hạng F
3/10/10
7.379
3.126
113
Previa Club
www.tanyplastic.com
Basc1 mang xe ra gara, nâng lên cầu rồi gài số chạy coi nó kêu cài gì là tốt nhất. Bạc đạn là dễ bị nhất mặc dù chưa rơ
Dzụ này em mất chắc cũng tới 20-30 chai nên kinh nghiệm đầy mình đó nha!
...
Rẻ nhất là bạc đạn bánh xe, do xe bác chỉ kêu khi thả trớn thì bỏ qua cái này.
Tiếp tới là cầu: Thường thì người ta có thể chỉnh để giảm độ rơ cặp bánh răng hành tinh trong bộ vi sai, thường hơn nữa là... thay luôn nó! Em thử thay tới... 3 cái cầu! :mad: Cách dễ thử nhất là thay nhớt đặc vô, chạy thử coi nó có giảm không.
"Cao cấp" hơn là hộp số. Bác để ý nếu thả trớn ở số 4 kêu, cài qua số 3 hết kêu là... nó đó! Hên là nhờ nó mà giờ em được cái hộp số 99, tua thấp!
...
Công nhận kêu oooooo cũng khó chịu thiệt! Con vợ... chết lộn... bà vợ ngồi bên lảm nhảm đã nhức đầu, nó còn oooo phụ theo nữa!!! :eek:

Chỉnh sửa cuối:
nai confirmed
Hạng D
3/5/08
1.480
3.865
113
C
2000-2100rpm ở 100 kí nè
Có 2 cái chưa dán tem kiểm định hoặc đã quá nhiều năm chưa được kiểm định:
1. Đồng hồ tua máy .........................................................................................................tàu thủy.
2. Đồng hồ công tơ met xe Previa 9x !
Vậy nên bác Tâm cứ tự sướng một mình đi nhé.
...........
hí hí

:3duongbia: