Hạng B1
24/1/06
66
42
18
Xin được chia sẻ thông tin: Mình mua Chevrolet COLORADO 2.8AT tháng 11/2015. Hôm đi đăng ký xe và lúc lấy biển số thì mình hỏi luôn 1 cán bộ cấp biển số (Nữ trung tá công an làm việc tại 86 Lý Thường Kiệt - HN) là " Bạn cho mình hỏi là xe bán tải của mình thì đi làn xe nào?"; Câu trả lời là " Xe của anh đi làn xe con"; Thoải mái rồi, xác nhận rồi nhé, bây giờ làn xe con mà phang, đi thoải mái các giờ (vì đi làn xe con mà) cứ cãi thật lực thôi.

Hạng D
9/12/14
1.317
1.036
113
Xin được chia sẻ thông tin: Mình mua Chevrolet COLORADO 2.8AT tháng 11/2015. Hôm đi đăng ký xe và lúc lấy biển số thì mình hỏi luôn 1 cán bộ cấp biển số (Nữ trung tá công an làm việc tại 86 Lý Thường Kiệt - HN) là " Bạn cho mình hỏi là xe bán tải của mình thì đi làn xe nào?"; Câu trả lời là " Xe của anh đi làn xe con"; Thoải mái rồi, xác nhận rồi nhé, bây giờ làn xe con mà phang, đi thoải mái các giờ (vì đi làn xe con mà) cứ cãi thật lực thôi.
cám ơn a @duc5574 đã chia sẽ thêm thông tin cho anh em yên tâm bốc hốt dòng khủng long này :D

Hạng D
26/3/15
1.110
1.335
113
cám ơn a @duc5574 đã chia sẽ thêm thông tin cho anh em yên tâm bốc hốt dòng khủng long này :D

những người đó nói miệng thì ăn thua gì bác ơi, người nói 1 chuyện và người thi hành phạt là chuyện khác
bác nên yêu cầu có văn bản hẳn hòi thì mới an tâm vững tay lái được
chúc bác vui nhé

Hạng B1
24/1/06
66
42
18
những người đó nói miệng thì ăn thua gì bác ơi, người nói 1 chuyện và người thi hành phạt là chuyện khác
bác nên yêu cầu có văn bản hẳn hòi thì mới an tâm vững tay lái được
chúc bác vui nhé
Nếu phạt vì đi vào làn xe con thì hàng ngàn xe bị phạt rồi bạn ơi, nếu phạt tui thì đề nghị ghi rõ lỗi +ngày giờ+ ai phạt, tôi mang về đúng điểm đăng ký làm toáng lên ngay. Nói chung là phải rắn với mấy thằng cớm linh tinh, cần thì cứ cãi và ì ra cho nó không làm đc gì. Nếu mình sai, nhìn chịu phạt, còn đã đúng thì không có gì phải sợ.

Hạng B2
22/9/13
459
520
93

Ra văn bản rồi mà còn đỗ lỗi cho thằng đáng máy, vậy mà lời nói gió bay các bác lại tin răm rắp, thặc là...

Hạng B1
24/1/06
66
42
18
Ra văn bản rồi mà còn đỗ lỗi cho thằng đáng máy, vậy mà lời nói gió bay các bác lại tin răm rắp, thặc là...
Bác cho xin cái văn bản mà bác nói được không ạ, để anh em mở tầm mắt tí.

Hạng B2
22/9/13
459
520
93
Bác cho xin cái văn bản mà bác nói được không ạ, để anh em mở tầm mắt tí.
văn bản không phải cái nội dung này, ý em nói là chúng nó nói thì không thể tin được. :D

"Được biết thì trước nay vẫn chưa có thông tư hay văn bản hướng dẫn cụ thể nào về vấn đề trên, khiến không ít lái xe lúng túng và bị phạt mà không "tâm phục khẩu phục". Thực tế thì quy định cũng mỗi nơi mỗi khác, có nơi cấm xe bán tải lưu thông trong phố giờ cao điểm, có nơi lại không. Có địa phương cho xe bán tải chỉ đi theo làn đường và tốc độ của xe tải, có nơi lại theo xe con, có nơi lại được lưu thông theo cả hai.

Vì vậy, vấn đề này rất cần các cơ quan chức năng có thông tư hay văn bản hướng dẫn cụ thể để những người muốn mua, sắp mua hay đã mua xe Pick up nắm rõ quy định nhằm tuân thủ đúng luật giao thông. "

Em kiếm được bài này chia sẽ: http://vnexpress.net/tin-tuc/oto-xe...hieu-sao-cho-dung-tranh-phat-oan-3229298.html

Xe bán tải 5 chỗ, tải trọng thường 700 kg đến 1.000 kg, là loại xe tải nếu phí trước bạ đóng lần đầu 2%, nhưng lưu thông trên đường thì thuộc loại ôtô con. Trong nội thị có nhiều biển cấm xe tải, thường là cấm có ghi tải trọng, nếu cấm không ghi tải trọng thì loại xe trên vẫn lưu thông bình thường, đúng luật

Em bổ sung bài viết nè bác
http://vnexpress.net/tin-tuc/oto-xe...hieu-sao-cho-dung-tranh-phat-oan-3229298.html