Tập Lái
6/10/13
10
1
3
mình chào cả nhà cho mình hỏi sửa điện táp lô piat temra ở đâu vậy nhờ mấy bác chỉ dùm

Hạng B2
10/7/12
437
188
43
lamhcd nói:
Alo bác MichealDuong xuất hiện giúp em úp lại bộ tài liệu Fiat Doblo nhé, cảm ơn bác
Sorry bác, cuối năm lu bu quá nên em ít lên OS. Mà bác và các bác khác kiểm tra lại xem thế nào? Link của em vẫn vào được, em vừa check xong. Bác thử copy link rồi paste vào trình duyệt nhé. Hoặc cũng có thể do đường truyền, mấy ngày nay đứt cáp quang nên MF cũng muốn đứt theo luôn.

Hạng B2
3/7/11
147
65
28
Hình như bác Micheal Duong là bạn với bác Chaly-241200 thì phải

Hạng B2
10/7/12
437
188
43
lamhcd nói:
Hình như bác Micheal Duong là bạn với bác Chaly-241200 thì phải
Sao bác nghĩ vậy? Hình như em chưa có dịp gặp bác Chaly bao giờ

Hạng B1
14/12/12
66
7
8
HCM
pviettan nói:
Vừa rồi DIY chống nóng e nó. Xong rất ổn, nhưng khi đi đường sốc bên góc chữ A phía sau cứ kêu cót két:(. E tìm hoài không ra nguyên nhân, dính vụ này cả tháng,một ngày đẹp trời tháo ra xem lại, nguyên nhân do cái chốt màu đen trên thanh chữ A rớt ra e lắp vào nhưng bị ngược chiều-cú cái là ốp vào vẫn ổn-dính chặt. E tháo ra đổi chiều ốp cái cụp hết kêu luôn. Chia sẻ cùng mấy bác nếu có DIY vụ này.
Nhưng bảo dưỡng, sửa chữa có thể tự làm DIY

Uh còn trên taplo ở giữa cứ kêu kinh kít, tìm hoài không bít nguyên nhân thế nào. Có bác nào bị thế pm e phát.

Cái trần này xứng đáng để DIY. Làm xong giảm được nhiệt độ trong xe xuống.. mấy độ C :) Hôm bữa em chụp hình lại nay rảnh upload để các bác thấy cái trần zin của Fiat Sienna ED 1.3 nó tệ ntn không khác miếng bìa carton

Hạng B1
14/12/12
66
7
8
HCM
Honda.Accord nói:
Đèn sau em mở ra thì giống trong hình. Hôm nào rảnh em mở ra xem lại.
Cám ơn các bác! Có giải pháp nào hay cho vụ này giúp em nhé!

Em có hình đèn trước, thanks bác Pviettan mà em tháo đèn ra không bị gãy ngàm,

và đèn sau:

Hạng B1
14/12/12
66
7
8
HCM
Hôm bữa em đi ĐK bị rớt cái thắng tay (biên bản ghi "thắng tay yếu"!), nhân tiện đem vô MK check hết mấy cái thắng thì kết quả đo máy thắng tay ok, chỉ có thắng chân yếu!! Bác thợ tháo 2 cục giống như dùng để tăng áp / hay lọc dầu thắng gì đó ra, nói là không có cũng không sao. Không biết các bác nào biết 2 cục này là gì và có cần phải gắn lại không?

Hạng D
27/6/10
1.547
2.326
113
37
astroboy nói:
Hôm bữa em đi ĐK bị rớt cái thắng tay (biên bản ghi "thắng tay yếu"!), nhân tiện đem vô MK check hết mấy cái thắng thì kết quả đo máy thắng tay ok, chỉ có thắng chân yếu!! Bác thợ tháo 2 cục giống như dùng để tăng áp / hay lọc dầu thắng gì đó ra, nói là không có cũng không sao. Không biết các bác nào biết 2 cục này là gì và có cần phải gắn lại không?

Em nghĩ trong xe không có bộ phận nào là thừa cả bác. Nên gắn lại và tìm cách sửa cái thắng cho triệt để

• Like
Reactions: maisau
Hạng B1
14/12/12
66
7
8
HCM
Em cũng nghĩ như bác nên hỏi thay 2 cái mới, MK báo giá em 220k mà không phải đồ của Sienna ED 1.3 nên bác thợ thay vô xong đo thắng vẫn bị yếu nên bác thợ kêu bỏ ra luôn vì xe nào cũng bỏ ra!!! Em đành chờ khi nào MK có 2 cái cục mới đúng của Sienna. Cảm nhận khi bỏ 2 cục này ra là đạp thắng gần giống như thắng đĩa xe honda vậy! Nó không còn độ trễ / phấn bổ lực của thắng nữa.