Tập Lái
24/9/18
40
17
3
34
0973438580 add zalo em với, em cũng đang quan tâm khu này. Cảm ơn anh em!

Hạng D
14/1/13
1.775
1.584
113
Cho e vào group với các anh 0909 bốn chín 0 3 năm 3

Hạng D
26/9/09
1.971
6.098
113
Cho e vào group với các anh 0909 bốn chín 0 3 năm 3
tình hình mấy anh chị trong group rất yên ắng , ko bit giải quyết thế nào
bác cũng có nền trong này ah ?

Hạng C
26/9/17
626
3.699
93
Giá đó là họ chào mình. Mình cũng chưa thương lượng luôn. Mà nghe đồn bắt xây nhà với giá 2ty3.
Nhà phố tiền xây hình như 1.680 tỷ. Hiện sale chào mình lô đường 20m giá 24.

Hạng D
26/8/05
3.937
23.026
133
CDT ăn dơ/tạp để lại tai tiếng...ăn khéo còn đc nhà đầu tư cám ơn haha . Xét cho cùng, nghề nào thì sự TINH TẾ cũng luôn đc tôn vinh ( như mấy thím CDT cờm pâu đó; ăn ngập mặt, đường xá mai mốt phải mở toang hoác.... mà người mua bênh lấy bênh để hahahahaha:D:D:D:D)
Mình cũng hay nói, compound cái vẹo gì, sớm muộn gì cũng phải bỏ cổng gác và mở đường cho mọi người ra vào tự do, vì đây là luật, chẳng qua lúc này tranh tối tranh sáng, chính quyền thoái thác đc thì thoái thác, nhưng nhiều con vẹt bu vào ném đá.
Haizzz... mua nhà phải chịu khó biết luật 1 chút chớ...

Hạng D
19/3/17
1.365
4.005
113
Nhà phố tiền xây hình như 1.680 tỷ. Hiện sale chào mình lô đường 20m giá 24.
diện tích bao nhiêu vậy bạn? Tính ra giá này ngon hơn so với Long Phước luôn.

Hạng B1
22/2/19
51
60
18
34
tình hình mấy anh chị trong group rất yên ắng , ko bit giải quyết thế nào
bác cũng có nền trong này ah ?
Buổi chiều nay, mình đi khảo sát thực tế! Cuối Lò Lu quẹo phải đường số 8 qua mấy rặng dừa nước, hẻm xe 3 gác giá các bác kêu 2t2 2t3, cuối số 8, nhà đang xây đằng sau Đông Tăng Long khá nhiều, đó là nhu cầu thật, trẻ em chạy rong chơi lăng tăng.... Tiếp tục em chạy qua trục chính Đông Tăng Long, sale vẫn đứng 4 5 người các bác ạ, chắc để thoát hàng cho ai lỡ ôm Đông Tăng Long giá 21 22 bác ạ, quan điểm của em từ Đông Tăng Long ra Phú Hữu là 10 15 phút, giá hàng ko tốt như Phú Hữu, em vẫn chạy đều và báo cáo chị Đồng, hành trình giang nan của một thanh niên ít xiền mà đòi hít ...hàng thơm

Hạng C
26/9/17
626
3.699
93
diện tích bao nhiêu vậy bạn? Tính ra giá này ngon hơn so với Long Phước luôn.
5x20, 2 tháng nữa ép xây. Giờ ở đâu cũng cao. Hơn 4 tỷ cho ĐTL (xây thô) thời điểm này mình thấy vẫn không ok lắm. Xây xong bán đi không được mà ở cũng chẳng xong. Cân nhắc quá.

Hạng B1
22/2/19
51
60
18
34
Tiếp tục về pháp lý của Đông Tăng Long : một phần dự án của chủ đầu tư cũ chuyển nhượng cho chủ đầu tư mới sai quy trình Chưa nộp hoàn thiện đủ tiền sử dụng đất cho nhà nước và đang ăn nguyên cái văn bản báo cáo Bộ CA nên nó chưa sống lại đâu ạ, ít nhất là 2 năm tới

• Like
Reactions: lucsi
Tập Lái
28/7/18
28
26
3
42
5x20, 2 tháng nữa ép xây. Giờ ở đâu cũng cao. Hơn 4 tỷ cho ĐTL (xây thô) thời điểm này mình thấy vẫn không ok lắm. Xây xong bán đi không được mà ở cũng chẳng xong. Cân nhắc quá.
Nếu đầu cơ tính toán lợi nhuận ngắn hạn thì đúng là không ok lắm! Nhưng nếu người có nhu cầu ở thật hoặc đầu tư làm của để dành cho con cái thì theo mình ok lắm chứ. So với vị trí xung quanh thì nếu cộng cả tiền xây vào giá đất vẫn rẻ hơn đất nền xung quanh, ngoài ra hạ tầng ok hơn xung quanh nhiều ấy chứ. Với lại chính sách hiện tại của nhà nước ép những dự án như ĐTL phải hoản thành và bàn giao lại nếu không sẽ bị thu hồi, chính yếu tố này bắt buộc những cty thứ cấp phải xây thì mình nghĩ sẽ mau hoàn thành khu dan cư thôi!

• Like
Reactions: Bovit and VHMK
Tập Lái
3/8/18
14
13
3
Tiếp tục về pháp lý của Đông Tăng Long : một phần dự án của chủ đầu tư cũ chuyển nhượng cho chủ đầu tư mới sai quy trình Chưa nộp hoàn thiện đủ tiền sử dụng đất cho nhà nước và đang ăn nguyên cái văn bản báo cáo Bộ CA nên nó chưa sống lại đâu ạ, ít nhất là 2 năm tới
Tin hót dữ vậy bác. Thảo nào mà xung quanh 40, 50tr/m2 mà trong này nền 100m2 có 21,22tr/m2. Bác có thông tin sâu hơn không. Thấy nhiều phân khu thằng CĐT cũng trưng sổ riêng từng nên đứng tên chủ đầu tư không biết liệu có tin được không ạ. Em vẫn hơi ham hố dự án đẹp làm căn để ở. Có thêm thông tin share em với, thanks các bác!

Hạng D
12/7/13
2.070
7.742
133
Hồ Chí Minh
5x20 xây kiểu gì mà thô hơn 4 tỷ vậy bác, bác có bảng dự toán cho em tham khảo
Hôm rồi ghé qua đó thấy đang xây cũng nhiều, tình hình này chắc khu này dân về đông nhanh thôi

Tập Lái
1/5/19
4
0
1
49
Tình hình là KH em cũng máu me khu này, không có ý định xả hàng nhưng vướng vụ xây dựng , CDT ép sân quá
mấy nay theo dõi cũng nhiều bác cùng cảnh ngộ nên em xin phép kêu gọi các bác kết nối với nhau để tiếng nói có trọng lượng hơn với CĐT , để giành quyền lợi chính đáng

em sẽ tạo 1 group zalo/viber để tiện trao đổi và tìm hướng đối phó với CĐT
bác nào quan tâm , inbox em nhé

p/s: thông tin thêm , 1 số bác biết và đa số chưa biết em . Trước nay em bán khu này , nhưng chuyển công tác cũng 1 năm rồi, nay hỗ trợ KH đã mua nên em đại diện kết nối mọi người ah . có thông tin gì em sẽ cập nhật thêm

Mời các bác chia sẻ và ném đá ah
Cảm ơn bác Mecxi, nhờ bác add Zalo or Viber giúp mình vì cũng rất cần những thông tin của CĐT này. TrinhLD - 0918203849. Cảm ơn bác nhiều.

Hạng C
26/9/17
626
3.699
93
Nếu đầu cơ tính toán lợi nhuận ngắn hạn thì đúng là không ok lắm! Nhưng nếu người có nhu cầu ở thật hoặc đầu tư làm của để dành cho con cái thì theo mình ok lắm chứ. So với vị trí xung quanh thì nếu cộng cả tiền xây vào giá đất vẫn rẻ hơn đất nền xung quanh, ngoài ra hạ tầng ok hơn xung quanh nhiều ấy chứ. Với lại chính sách hiện tại của nhà nước ép những dự án như ĐTL phải hoản thành và bàn giao lại nếu không sẽ bị thu hồi, chính yếu tố này bắt buộc những cty thứ cấp phải xây thì mình nghĩ sẽ mau hoàn thành khu dan cư thôi!
Đúng như bạn nói, ĐTL tầm nhìn dài hạn.
5x20 xây kiểu gì mà thô hơn 4 tỷ vậy bác, bác có bảng dự toán cho em tham khảo
Hôm rồi ghé qua đó thấy đang xây cũng nhiều, tình hình này chắc khu này dân về đông nhanh thôi
Ah do mình viết không rõ, đất 2.4 tỷ + xây thô 1.680 tỷ là khoảng hơn 4 tỷ là nhà thô. Xây vậy chứ chưa chắc dân sẽ về nhanh.

• Like
Reactions: hunghtl
Tập Lái
28/7/18
28
26
3
42
Đúng như bạn nói, ĐTL tầm nhìn dài hạn.

Ah do mình viết không rõ, đất 2.4 tỷ + xây thô 1.680 tỷ là khoảng hơn 4 tỷ là nhà thô. Xây vậy chứ chưa chắc dân sẽ về nhanh.
Dạ, em không biết sao chứ, em nghĩ với giá này thực sự hiện giờ không có ai bán cho bác đâu. Hehe

• Like
Reactions: VHMK