Hạng D
25/2/11
1.765
1.424
113
47
Re: RE: Những 'cái bẫy' biển báo giao thông

Phóng viên này viết nhiều cái ẩu quá.
"Theo quy định, ngay các ngã tư xe không được phép quay đầu." ---> Quy định nào?
"Gần ngã ba đường Trường Sơn - Cách mạng tháng Tám có tấm biển báo cấm rẽ cả trái và phải. Xe đến ngã ba này không biết đi đường nào cho đúng luật, nếu không muốn quay lại thì khách bộ hành chỉ còn cách liều mình rẽ trái hoặc rẽ phải để đi vào đường Cách mạng tháng Tám và buộc chấp nhận bị thổi phạt nếu có cảnh sát giao thông." ---> Khách bộ hành

Hạng B2
28/9/09
146
4
18
49
TP HCM

Chu_Bo-Doi chắc đóng quân xa nên đói tin tức, thớt này lập cách đây 6 năm rồi mà cụ cũng moi lên cho được

Hạng C
1/8/11
790
1.943
93
54

BaGac nói:
Chu_Bo-Doi chắc đóng quân xa nên đói tin tức, thớt này lập cách đây 6 năm rồi mà cụ cũng moi lên cho được
bác ấy là em bác bangonnen đó và bác ấy có súng nũa.Bác bagac cẩn thận nhé

Hạng F
18/9/10
7.498
2.405
113
53
Sài gòn
chienthang nói:
Cái biển báo cấm rẽ phải, rẽ tráiở đường Trường sơn đầu CMT8 như trong bài báo nên trước nó có các biển phụ xe tải >1,25T, chắc bác nào gần đó tháo ra làm cái xẻng hót rác rồi nên còn trơ lại cái biển cẩm rẽ phải, rẽ trái na
:D:D:D:D:D:D:mad::mad::mad::mad::mad::mad:

Hạng B2
22/4/10
163
745
108
nguyengia nói:
Luật vua thua Lệ làng ! ví dụ như : ở ngã tư đèn đỏ thì ở Hà nội phải dừng lại, không cho quẹo phải, nhưng ở Saigon thì ..có nơi còn cho quẹo trái nữa ... Thậm chí ..... đèn đỏ ở ngã tư xe gắn máy còn được phép đi thẳng nữa ( Được phép đi thẳng khi đèn đỏ ). Tiện đây em đố các Bác đó là ngã tư nào ở Saigon ??? Bác nào đoán trúng và sớm nhất em mời uống Cafe OS :D

Phải ngã tư Phan Đăng Lưu - Nguyễn Văn Đậu không bác ?

Hạng C
2/6/07
900
459
63
40
hành tinh
songnguyen nói:
Trích đọan: longcg
Trích đoạn: nguyengia

Luật vua thua Lệ làng ! ví dụ như : ở ngã tư đèn đỏ thì ở Hà nội phải dừng lại, không cho quẹo phải, nhưng ở Saigon thì ..có nơi còn cho quẹo trái nữa ... Thậm chí ..... đèn đỏ ở ngã tư xe gắn máy còn được phép đi thẳng nữa ( Được phép đi thẳng khi đèn đỏ ). Tiện đây em đố các Bác đó là ngã tư nào ở Saigon ??? Bác nào đoán trúng và sớm nhất em mời uống Cafe OS :D

Ngã tư Lê Lợi - Pasteur (làn ô tô hướng Bến thành - Nhà hát lớn) và ngã tư Lê Lợi - Nam Kỳ Khởi Nghĩa (làn ô tô hướng Nhà hát lớn - Bến thành): Đèn đỏ được phép wẹo trái :D:D
Được phép đi thẳng khi đèn đỏ mà bác Long :D
Em thấy được phép đi thẳng khi đèn đỏ tại ngã ba thôi, chứ ngã tư thì chưa thấy.
đuờng nào vậy pác?

Hạng D
27/10/10
2.940
8
38
38

đ chuyển trong tp đúng là lọt vào mê cung niển báo GT,tối đi thì ko có bảng,sáng đi thì biển cấm đã mọc lên từ khi nào

Hạng D
18/2/10
3.140
2.910
113

BaGac nói:
Chắc chú ấy đóng quân ở Trường Sa mới về đó mà. Công nhận thằng PV nào ghi được câu "Theo quy định, ngay các ngã tư xe không được phép quay đầu" giỏi thật !

Chi Hội Trưởng S.O.S
8/1/11
21.506
163.784
113
12
tp HCM
trenduonggiobui.wordpress.com

minhkhue nói:
Phóng viên này viết nhiều cái ẩu quá.
"Theo quy định, ngay các ngã tư xe không được phép quay đầu." ---> Quy định nào?
"Gần ngã ba đường Trường Sơn - Cách mạng tháng Tám có tấm biển báo cấm rẽ cả trái và phải. Xe đến ngã ba này không biết đi đường nào cho đúng luật, nếu không muốn quay lại thì khách bộ hành chỉ còn cách liều mình rẽ trái hoặc rẽ phải để đi vào đường Cách mạng tháng Tám và buộc chấp nhận bị thổi phạt nếu có cảnh sát giao thông." ---> Khách bộ hành
Cám ơn bác minhkhue, em vừa đọc vừa dò tính "quơ gậy" thì bác "thổi" trước rồi.:D

Hạng D
28/5/07
3.615
319
83
48
HCM

hihi, Đố các bác con đường nào ở SG 2 chiều nhưng xe chạy bên trái như bên Ăng-Lê :D