Hạng B2
2/9/04
424
218
43
Mình cũng thích và cũng có ý định abc nhưng khi xem thực tế thì mình thất vọng về nội thất xe, cảm giác ko tương xứng với chiếc xe. Nhựa nội thất trông rẻ tiền, có vẻ dễ xước và dễ bám bẩn. Mặt nỉ phía sau ghế trông xù xì và không phẳng phiu, chỉn chu cho lắm. Phần ghế lái như bác đã nói đúng, thêm nữa là ghế lái khó quan sát, em 1.7m mà ngồi thấy toàn nắp capo,
Em hỏi thật bác đã ngồi lên xe chưa ạ? Em 1m65 ngồi lên mà thấy tầm quan sát chả có vấn đề gì, hay bác nhầm với con Highlander như nick của bác :3dcuoi:

Hạng D
3/2/17
3.549
4.548
113
Quá ngon
Nhưng đến đầu 2 thì e nghĩ lại có cuộc chiến với xe Đức
Giống như sedan hạng C chọn xe Nhật hay Hàn thôi ^^
E là e thèm glc hơn ^^
Cơ mà chỉ là nhìn và thèm thôi

Hạng B2
20/7/11
269
383
63
Em hỏi thật bác đã ngồi lên xe chưa ạ? Em 1m65 ngồi lên mà thấy tầm quan sát chả có vấn đề gì, hay bác nhầm với con Highlander như nick của bác :3dcuoi:
Dạ xin lỗi bác, em xem cả 1 buổi sáng ở ford Đà Nẵng và chạy thử (em đang làm dự án ở ngoài này). Hiện em đang chạy stf 2016 còn toy highlander mình đã bán lâu rồi, sau đến, grandis và trước stf hiện nay là Q5. Có lẽ cảm nhận của mỗi người là khác nhau nhưng xin lỗi, có lẽ bác không nên coi rẻ người khác như vậy.

Hạng D
14/8/16
1.904
2.303
113
39
Ngon thì có ngon nhưng cái giá trên 2 tỏi thì em ko với tới. Néu được lựa chọn em chọn sedona + sò. 2 con mu, hoặc 2 phò tủn. 1 ỉn + 1 phò tủn....
Bác này thực dụng! Là mình thì mình cũng không bỏ cái giá trên 2 tỷ để mua mấy anh xe bình dân! Cho dù mọi người đánh giá cao về nó! Nhưng nhà sản suất họ đã phân khúc khách hàng phân khúc sản phẩm rồi! Thương hiệu bình dân mãi mãi cũng bình dân từ kiểu dáng đến nội thất đến giác lái và cả cái logo! Nếu không phải vậy thì các hãng đâu cần ra thương hiệu xe cao cấp làm gì!
Trên 2 tỷ thêm chút nữa làm con xe cao cấp mà đi! Đẳng cấp khác hẵn! Vậy đồng tiền mới dùng đúng chỗ!
còn không thêm được có cái em xe khác rẻ hơn mua còn dư cả khúc giờ nhiều xe bình dân cũng full ốp sần rồi hoặc chí út đủ dùng! Dư mua tặng cho đứa cháu nào đó chiếc xe nó đội ơn!

• Like
Reactions: P.Huayra
giá này mua con fortuner 4x4 2017 với em sedona full nữa xong khỏe re................ thích xe nào đi xe đó, ham chi em xe này, ngon thì có ngon nhưng chỉ sợ phụ tùng nó mắc k có tiền thay thế thôi.................

Hạng B2
14/3/14
202
309
63
Em thấy mấy Bác chê em Limited này là chê về giá là chủ yếu. Nhưng em thấy bỏ ra 2,4 tỉ cho con này rất đáng đồng tiền bác gạo đó chứ. Option so với Prado thì sao hả mấy Bác? Mà Prado có phải xe sang đâu? còn mấy Bác so với GLC thì trật lất rồi. Còn mấy Bác nói mua Sedona với vua lật chạy thay phiên thì em nghĩ mấy Bác chưa chạy em này bao giờ nen mới nói vậy? Bên em lúc nhập 3 con Platinum 3.5 Eco về em có chạy thử rồi, giá tầm 3,8 tỉ xong xuôi thì Land 4.6 hay Lexus Gx460 còn khóc huống chi Prado, mặc dù giá mấy con này cao hơn nhiều... Em khong phải fan Ford nhưng trong tầm giá thì khong ai hơn được em này tại Việt Nam.

Hạng D
19/1/16
1.021
584
113
31
Sao em ác cảm cái trần nội thất màu đen thế nhỉ.

Hạng B2
30/8/08
262
218
43
Lẽ ra nên làm phanh tay điện tử....và đèn pha nên làm bóng gương cầu hay kiểu gì đó.....chứ bộ đèn phà nhìn như kiểu đèn halogen rẻ tiền ấy
Pha LED đó cụ, ở đó mà rẻ tiền :D

Hạng D
24/8/14
4.219
10.346
113
Mấy bác mua Glc hay X3 thì đâu có phải đối tượng này nên việc gì phải đắn đo.
E cũng thắc mắc y như bác :D Cho dù là con Expedition đi nữa thì mắc gì phải đắn đo với 2 con đó nhỉ nếu đã muốn mua 7 chỗ vì con Explorer này đâu phải dạng 5+2, chưa kể 2 cái hệ dẫn động danh tiếng là 4Matic và xDrive đã ở đẳng cấp khác rồi :)

Hạng B2
@MinhQuan, cho em hỏi cái. Hôm bữa đi dán vkool có gặp em này. Lò mò coi thi thấy có ve hút gió để gần dưới gầm. Lúc đó ko có mở capo lên coi vì xe người khác. HÌnh chụp của bác cũng ko thấy rõ hút gió. Bác có biết hút gió ở đâu ko ạh?