Hạng D
11/5/14
1.546
1.998
113
40
Toàn dân to, cao, đen hôi :D Chỉ thích hợp cho đường xá ở bển chứ đám này mà về VN chắc thành ra kiểu này :D
View attachment 675698
Mà lạ thật khi không thấy xuất hiện Sienna nhỉ, qua đó mấy lần thấy Sienna vẫn nhiều hơn Odyssey và dạo gần đây thì toàn thấy Civic và Accord đông hơn Altis và Camry :)
Bác thấy thế là chuẩn rồi. Vì Civic, Accord dân chạy nhiều nhơn. Altis và Camry là đội Fleet(cho thuê và chạy dịch vụ) mua nhiều.
Doanh số Civc/Accord bán đến dân Mỹ là nhiều hơn Altis/Camry, nhưng tổng doanh số Civc/Accord thua do đội Fleet mua Altis/Camry quá dữ :p

• Like
Reactions: P.Huayra
Hạng B2
8/8/05
499
262
63
200,000 Mile ~ 321,870 Km
Em khẳng định là không là gì so với Innova tại Việt Nam, em chuyên góp xe vào Taxi, sau 5 năm em rút xe ra thì chưa thấy chiếc nào dưới 550,000 km cả.

bác có chắc xe taxi vn đi 500k chưa làm máy bao giờ không? nếu đi rồi đại tu thay máy piston thì bác đi đến chết nó cũng sống nhé.

Tập Lái
15/3/10
43
64
18
bác có chắc xe taxi vn đi 500k chưa làm máy bao giờ không? nếu đi rồi đại tu thay máy piston thì bác đi đến chết nó cũng sống nhé.
Mình ko biết chuyện máy móc thế nào và cũng ko quan tâm :D sau 5 năm thì mình cũng đã nhận lại đủ tiền gốc + lãi của mấy chiếc xe đó, chiếc xe lúc nhận lại cũng chỉ là phần ăn thêm và tất cả mình bán kiểu xác cho lái.
Mình chả quan tâm xe Nhật hay xe gì cả và hiện tại mình chỉ chạy xe Hàn vì qua 2 đời xe Hàn thấy ổn về mọi mặt nên cũng chả quan tâm.

Hạng D
11/5/14
1.546
1.998
113
40
Người Nhật vẫn giỏi thật
Giỏi bt thôi bác. Họ cũng như TQ bây giờ, đi học của người châu Âu thôi.
Nhật và Tây tư duy về cái xe nó khác nhau chứ không phải tụi Âu Mỹ nó ko làm được xe bền đâu.
Nhật vẫn chiếm giữ phân khúc về xe rẻ và chi phí sử dụng thấp. Âu Mỹ thì vẫn coi trọng cảm giác lái, độ sướng.
Dĩ nhiên đấy là ở Tây, còn ở ta thì xe Nhật(toyota) lại là xe đắt lòi mà không trang bị gì :)) . May cho dân Vịt là có anh Trường Hải, chứ không khả năng giờ vẫn phải bỏ ra 1 tỉ mua xe phân khúc C (Altis) thay vì bỏ ra 700 triệu mua Mazda 3.

• Like
Reactions: super7series
Tập Lái
19/1/17
29
11
8
33
Không có xe hàn vì xe hàn mới thực sự khẳng định được chất lượng khoảng vài năm trở lại đây. Cộng thêm nữa là xe hàn chủ yếu đánh vào các phân khúc xe cỡ nhỏ là chính. Vì xe cỡ lớn các hãng của Mỹ là trùm rồi!

Tập Lái
21/8/14
37
26
18
36
Cửa điện có bị giật hỏng không bác ơi. Tầm khách của bác là tầm nào? Bác cho thông tin để em tìm hiểu với. Thanks bác.
xe em đầu lúc mới mua về em đóng vào 1 công ty vận tải khách họ vừa chạy bằng transit độ limosin và sedona, nhưng ko thấy hiệu quả lắm, về em độ thêm vài thứ như 4 màn hình gối đầu, camera trong xe, camera giám sát, định vị...Bây giờ 2 xe của em đng phục vụ khách hàn quốc rồi cụ ạ. còn vụ cửa điện chưa thấy bị bao giờ, mặc dù tàn suất mở rát nhiều, nhất là thời điểm chở khách chạy tuyến

Hạng D
11/5/14
1.546
1.998
113
40
xe em đầu lúc mới mua về em đóng vào 1 công ty vận tải khách họ vừa chạy bằng transit độ limosin và sedona, nhưng ko thấy hiệu quả lắm, về em độ thêm vài thứ như 4 màn hình gối đầu, camera trong xe, camera giám sát, định vị...Bây giờ 2 xe của em đng phục vụ khách hàn quốc rồi cụ ạ. còn vụ cửa điện chưa thấy bị bao giờ, mặc dù tàn suất mở rát nhiều, nhất là thời điểm chở khách chạy tuyến
ok thanks cụ đã trả lời. Nếu xe cụ phục vụ khách nước ngoài thì đúng phân khúc rồi. Sedona phải chạy cho khách có trình độ dân trí cao 1 chút. Cụ có quả khách HQ thì tuyệt rồi!

Hạng F
12/10/16
7.500
6.358
113
Đáng nể thật, họ toàn thích xe xác to có gì offroad cho dễ. Nhiều khi chạy xuyên bang sẽ có nhiều kiểu địa hình và thời tiết khác nhau.
Còn độ bền thì ko bàn tới nhưng bài viết muốn nói đến "sự ổn định khi vận hành cường độ liên tục".

Hạng D
10/6/16
2.515
1.878
113
Đàn ông ai mà chả thích mấy em SUV khủng long này cơ chứ, nhất là Chevrolet Suburban là huyền thoại phim Mỹ cmnr. Xem phim thấy mà mê :D

• Like
Reactions: super7series