Hạng B2
16/6/10
194
6
0
mb_fan nói:
KEKs ONE nói:
... E không đưa ra ý kiến bao đồng nhưng "chín Người mười Ý" ... E thì luôn thích TOY, hơn thì LEXUS. Các dòng LEXUS luôn mang đến người cầm vô-lăng và ngồi sau cảm giác dể chịu thư thái ( theo kiểu Á Đông, mang tính tập thể gia đình ), còn các xe Đức ( theo riêng E ) chỉ mang đến cảm giác thích thú cho người lái ( chủ nghĩa Cá Nhân rõ rệt ).

LX 570 tuy là dòng xe lớn SUV ( có lẽ là 1 cho đến thờii điểm này ) nhưng vẩn "cảm" được tính Nhân Văn hơn GL,Q7 hay LandRover...

vả lại, vóc dáng của chủ xe cũng quan trọng lắm ! riêng E không tài nào chui ra/vô các sedan thoải mái được ! chỉ SUV và TRUCK thôi !
em chả hiểu câu này 

Lexus đi sau người Đức nên phải tộng 1 đống đồ chơi vô xe, y như Hyundai với Kia thôi, còn cảm giác lái thì muôn đời chẳng bằng xe Đức được đâu, nếu mua xe để lái + tận hưởng thì phải mua xe Đức hay xe Anh ( đối với dòng hạng sang

Còn bác nào bảo Mer, BMW có option gì thì lexus có option đó thì mấy bác đi mua Kia Morning cho rồi, option tận răng, bluetooth, sấy ghế đủ cả 

Đồ chơi thì gắn mấy hồi 
bác nói quá đúng. Thế nên em mới hỏi chủ cái box này còn đòi hỏi thêm gì ở một cái xe 5 tỉ??? trong khi cái xe 6-7 tỉ (GL550, Range...) cũng chỉ đến thế 

Mặt khác em thấy nếu là một người không quá coi trọng tính năng thể thao, thích sự thoải mái, êm ái và đặc biệt là bền thì Lexus là sự lựa chọn hoàn hảo.
Không biết bác Fan_mb đang chạy e-class hay s-class và chắc đang rất hài lòng với em nó. Chúc mừng cho bác. Cá nhân em (một người không quá ham mê tốc độ) thì con Ls430 quá đủ để em thỏa lắm rồi. (em chưa bao h chạy quá 170km/h nhưng nghĩ có chạy đc thì các chú CA cũng quí lắm nên thôi).

vào OS hay các diễn đàn công nghệ nhiều khi cũng thấy buồn cười. Thấy có những bác thần tượng một thương hiệu nào đó đến độ...thái quá. Sao tâm lí lại trẻ con thế nhỉ? Xin lỗi vì em nói khó nghe, nhưng mỗi người một cá tính, một điều kiện kinh tế khác nhau nên xu hướng tiêu dùng khác nhau, sao cứ phải nói rằng mày mua đồ đó là mày ngu hơn tao 
ai có gì thì người đó xài, chia sẻ rút ra kinh nghiệm từ kinh nghiệm của người khác để "thông thái" hơn các bác ạ. Đừng mãi trẻ con như thế :D
Mai có tiền em mua 1 con MayBach62s (hoặc vài con luôn), 1 con RR Phantom (hoặc vài con luôn), một bộ Fer & Lam... 
các bác có thấy em ĐIÊN không? Nhưng em có tiền, em thích vậy. Có sao không? 
đùa tí cho vui thôi. Các bác đừng quá cay cú, mất hay ra. Em xin phép đi ngủ mai dậy còn đi cày để mua xe 

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: trantuan1101
Hạng D
11/2/08
4.043
20
38
53
HCM
vwbeetle nói:

Vấn đề bác nói chính xác, nhưng khổ nỗi đó chính là suy nghĩ của một số người chạy léc xục và toy lại thần tượng hoá xe mình ,lúc nào cũng cho mình là thông minh sáng suốt hơn người.bác đọc ngay cái tiêu đề là thấy ngay rồi : những chức năng " HƠN NGƯỜI " của léc xục. Chính điều này gây phảm cảm đó bác

Bác đọc không kỹ rồi, chủ thớt ghi tiêu đề như vậy là để chê LX570 không xứng đáng với giá tiền chứ không phải thần tượng cái gì cả.

Cá nhân em thì chưa bao giờ dám đánh giá những dòng xe cỡ LX570, vì mình có sỡ hữu nó đâu mà hiểu hết giá trị của nó, cùng lắm là chạy ké hoặc ngồi ké được vài lần.  Em nghĩ những ai muốn đánh giá hoặc so sánh LX570 với Q7 hay Merc... (ngoài những chuyên gia trong ngành so sánh bằng những thông số kỹ thuật) thì phải có một thời gian đi hết cả những chiếc này thì mới có ý kiến khách quan. Còn dạng cỡi ngựa xem hoa hoặc thầy bói sờ voi thì...

Hạng D
2/11/07
2.013
39
48
32
em ơi Hà Lội phố
nhat_nam80 nói:
Cá nhân em thấy, về độ sang và giá trị thương hiệu thì Lexus kém hơn Rover chứ tính năng không khác nhiều. Lex giảm xóc 3 chế độ, rồi nâng gầm, Rover hình như tự động và nâng gầm...  nói chung cũng mềm, trung bình và cứng. <span style=""color: #ff0000;"">Dẫn động đều là quattro của Audi thôi.</span> Em chưa được cầm lái cả 2 con chưa biết, đoán mò thôi, còn LX470 em thấy độ cách âm đã rất tốt rồi, giảm xóc mượt mà, vô lăng nhẹ nhàng, xe chắc nịch... là phê, chắc mấy xe cao cấp phải hơn.
bác làm ơn giải thik cái câu em bôi đỏ dùm em?????
LX570 mà bác kêu xe chắc nịch, chak bác ngồi BMW, Merc, Audi, VW chak bác phải gọi là xe tăng :))

Hạng B2
10/12/09
232
67
28
36
hồ chí minh
dạ, em biết là bác giỏi .Nhưng em vẫn thích khen Le ạ,it makes me crazy. Haha, rồi bác làm gì em? Kiến thức em nông cạn hơn bác nhưng tình yêu em là vĩnh cửu.:D
mec_gl450 nói:
nhat_nam80 nói:
Cá nhân em thấy, về độ sang và giá trị thương hiệu thì Lexus kém hơn Rover chứ tính năng không khác nhiều. Lex giảm xóc 3 chế độ, rồi nâng gầm, Rover hình như tự động và nâng gầm...  nói chung cũng mềm, trung bình và cứng. <span style=""color: #ff0000;"">Dẫn động đều là quattro của Audi thôi.</span> Em chưa được cầm lái cả 2 con chưa biết, đoán mò thôi, còn LX470 em thấy độ cách âm đã rất tốt rồi, giảm xóc mượt mà, vô lăng nhẹ nhàng, xe chắc nịch... là phê, chắc mấy xe cao cấp phải hơn.
bác làm ơn giải thik cái câu em bôi đỏ dùm em?????
LX570 mà bác kêu xe chắc nịch, chak bác ngồi BMW, Merc, Audi, VW chak bác phải gọi là xe tăng :))

Hạng D
23/12/08
2.807
122
63
58
TPHCM
Em thấy cũng buồn cười là có những bác cứ thấy Lexus chổ nào là nhảy vào phang tới bến chổ đó , chủ yếu là để chê Lex ko bằng MER . Đâu cần phải như thế , sao ko chê FORD , HONDA...ko bằng MER mà cứ gì phải chê Lex nhỉ . Ai cũng biết là Lex vẫn còn kém so với MER hay BIM ( hteo phân khúc thôi nhé ) nhưng mỗi dòng xe đều có cái hay , cái dở và giá của nó  được thị trường quyết định . Nó tồn tại được chứng tỏ nó có những giá trị nhất định được thị trường và người tiêu dùng thừa nhận . Em thì LEX , MER , AUDI hay BIM ...em yêu tất . Có tiền em chơi cả mấy chiếc bỏ nhà mỗi ngày chạy một con cho nó máu.  Cái xe toàn trăm ngàn USD trở lên ko mà các bác chê em tưởng xe đểu của Trung quốc.

Last edited by a moderator:
Hạng D
2/11/07
2.013
39
48
32
em ơi Hà Lội phố
duongxua nói:
Em thấy cũng buồn cười là có những bác cứ thấy Lexus chổ nào là nhảy vào phang tới bến chổ đó , chủ yếu là để chê Lex ko bằng MER . Đâu cần phải như thế , sao ko chê FORD , HONDA...ko bằng MER mà cứ gì phải chê Lex nhỉ . Ai cũng biết là Lex vẫn còn kém so với MER hay BIM ( hteo phân khúc thôi nhé ) nhưng mỗi dòng xe đều có cái hay , cái dở và giá của nó  được thị trường quyết định . Nó tồn tại được chứng tỏ nó có những giá trị nhất định được thị trường và người tiêu dùng thừa nhận . Em thì LEX , MER , AUDI hay BIM ...em yêu tất . Có tiền em chơi cả mấy chiếc bỏ nhà mỗi ngày chạy một con cho nó máu.  Cái xe toàn trăm ngàn USD trở lên ko mà các bác chê em tưởng xe đểu của Trung quốc.
bác nói chuẩn nhờ :D:D:D
ai khen hay chê xe nào đó thì cũng chỉ là do suy nghĩ thôi. ai cũng có quan điểm cá nhân là thik cái này và ko thik cái kia. giống như nhiêu bác thik nhìn gái chân dài, nhưng có những bác lại thik vẻ thùy mị, đằm thắm.hehe