Hạng C
3/6/16
707
1.281
93
Em xin giải thích cho bác như này ạ. Tùy vào hợp đồng bác ký với chủ đầu tư là bao nhiêu phần trăm. Ví dụ như bác ký hdmb là dt thực chênh lệch ko quá 5% thì khi bàn giao DT thực tế lớn hơn hoặc nhỏ hơn so với diện tích hợp đồng là dưới 5% thì bác sẽ phải đóng thêm phần % dư hoặc CDT sẽ trừ tiền phần % thiếu cho bác. Còn nếu lớn hơn hoặc nhỏ hơn so với diện tích trong hợp đồng là trên 5% thì bác sẽ được tùy chọn là lấy sản phẩm hoặc từ chối sản phẩm và CDT sẽ trả lại tiền cho bác kèm theo lãi suất ngân hàng số tiền bác đã thanh toán.
Nghe sai sai. Nếu sai số dưới 5% thì không ai phải đóng thêm (hoặc trả lại) đồng nào cả. Nếu sai số trên 5% thì sẽ ngồi lại bàn với nhau sau sẽ bớt lại hoặc đóng thêm, hoặc từ chối nhận nhà. Bác có cái hợp đồng nào ghi số tiền thanh toán là số tiền tính trên diện tích bàn giao trong sai số cho phép thì cho em xin cái, chứ đó giờ em toàn đóng tiền theo giá trong hợp đồng (nếu không có chênh lệch lớn hơn quy định) không à. Đính kèm cái hình cho dễ hình dung.
Những điều cần biết khi mua Căn Hộ

Hạng B1
16/9/18
54
15
8
32
tìm được dự án đầy đủ ngon chất lừ như vậy chắc hơi khó á

Những căn gần thang máy thường thì giá sẽ thấp hơn những căn khác nhưng thang máy sử dụng loại cao cấp như otis hoặc mitsu... thì sẽ không ồn mấy nhà rác cũng vậy cũng vậy , tầng kỹ thuật thường sẽ đặt những vị trí tách biệt căn hộ để ở ví dụ tầng trên cùng

anh ở chung cư bao giờ chưa?

tầng kỹ thuật thì tùy độ cao, số tầng của tòa nhà. Nhà cao 35-45 tầng mới có tầng kỹ thuật, và tầng này đặt ở giữa chiều cao tòa nhà để vừa làm vách cứng (đĩa cứng) theo phương ngang, và ở giữa như vậy để dễ kết nối với phía trên và phía dưới.

Hạng B1
30/5/16
68
169
33
38
Ở gần thang máy chỉ có ồn vì nhiều người qua lại, chuyển đồ đạc...ồn vì thang hoạt động là ko có