Hạng D
26/6/08
1.943
1.346
113
minhphuongoto.com
Có giao tận nhà không bác?
Bác inbox cho e cái địa chỉ và thông tin liên lạc.

Bác ở khu vực trung tâm thành phố thì e giao miễn phí.

Còn ở tỉnh thì e gửi theo chành xe nào tiện cho bác nhất.

Call me maybe 0987 733 785

Hạng C
1/6/11
538
176
43
Các bác cho em hỏi Lốp Runflat có cở 19 cho SUV không ạ? Em đang muốn thay cho con Santafe của em, và các bác biết giá cả thế nào không ạ?

Em chạy lốp Runflat trên X5 E70. Có lần hết hơi, chạy cố khoảng 30km ở tốc độ 50km/h, đến nơi để vá thì ôi thôi, thành cao su tự nâng đã bị vỡ nứt một đoạn dài 25cm theo chiều dài. Mấy chú làm lốp bảo phải thay ngay. Em bảo cứ bơm lên áp suất quy định bình thường, kiểm tra xem lốp có chửa không? Ồ không chửa? Thế thì để đi tiếp, thay làm giề.
Vậy là em cứ để vậy đi đã 5 tháng rồi chẳng xuống hơi mà cũng chẳng bị phình, chửa gì cả! Chạy cao tốc vẫn 100km/h bình thường. Cân bằng động vẫn OK.
Cứ vậy đi thôi các bác nhẩy!!! Hehe

Các bác cho em hỏi Lốp Runflat có cở 19 cho SUV không ạ? Em đang muốn thay cho con Santafe của em, và các bác biết giá cả thế nào không ạ?
Có bác ạ.
Em đang chạy lazang 19inch trên X5 3.0si E70 đây, lốp 255/50/R19 cả trước và sau bác ạ!
Quan trọng là 19inch, nhưng cỡ lốp như thế nào mới hợp chuẩn kiểm định bác nhé!

Hạng C
1/6/11
538
176
43
Có bác ạ.
Em đang chạy lazang 19inch trên X5 3.0si E70 đây, lốp 255/50/R19 cả trước và sau bác ạ!
Quan trọng là 19inch, nhưng cỡ lốp như thế nào mới hợp chuẩn kiểm định bác nhé!

Bên Goodyear nói là lốp Runflat dễ làm cho con Santafe của em bị hư gầm phuột vì nó cứng lắm. Em hoang mang luôn! Lúc trước em đi con Focus dùng Runflat của BS đi rất ngon chỉ hơi ồn thôi. Bi giờ hỏi được BS nhưng họ kg có runflat R19!! Chán thật!

Bên Goodyear nói là lốp Runflat dễ làm cho con Santafe của em bị hư gầm phuột vì nó cứng lắm. Em hoang mang luôn! Lúc trước em đi con Focus dùng Runflat của BS đi rất ngon chỉ hơi ồn thôi. Bi giờ hỏi được BS nhưng họ kg có runflat R19!! Chán thật!
Em đang chạy Runflat 19inch của BS đây bác. Hãy hỏi các cửa hàng khác: RFT 19 inch đầy ấy bác mà.
Chạy nó ồn hơn lốp thường, nhưng với tình hình đinh tặc và đường xá lởm ở Việt Nam thì RFT là sự lựa chọn an toàn nhất tránh tai nạn khi nổ vỏ đó bác.
Chạy RFT nó có ảnh hưởng chút xíu đến gầm phuộc vì nó cứng, độ hấp thu sốc không như lốp thường bác ạ. Nhưng so sánh giữa an toàn và hao mòn gầm phuộc hơn chút xíu thì rất đáng kể đó chứ ạ!

Hạng C
1/6/11
538
176
43
Em đang chạy Runflat 19inch của BS đây bác. Hãy hỏi các cửa hàng khác: RFT 19 inch đầy ấy bác mà.
Chạy nó ồn hơn lốp thường, nhưng với tình hình đinh tặc và đường xá lởm ở Việt Nam thì RFT là sự lựa chọn an toàn nhất tránh tai nạn khi nổ vỏ đó bác.
Chạy RFT nó có ảnh hưởng chút xíu đến gầm phuộc vì nó cứng, độ hấp thu sốc không như lốp thường bác ạ. Nhưng so sánh giữa an toàn và hao mòn gầm phuộc hơn chút xíu thì rất đáng kể đó chứ ạ!

Thanks bác nhiều!!

Tập Lái
7/8/14
5
6
3
39
Ha Long
Mình vừa thấm thía vụ này xong.
Mình chạy BMW 320i 2014 lốp runflat turanza ER300 205/60R16 92w
sau khi đi lốp báo mất áp suất thì lúc ấy là đêm muộn và cũng giữa rừng nên phải cố đi. Sau 30 km thì về nhà nghỉ. Sáng hôm sau mình kiểm tra lốp chỉ xẹp xuống không đáng kể mà áp suất trong xe báo đỏ rồi chứ ko vàng nữa. Mình đưa đi vá cách đó 50m. Tháo ra thì bên trong đã bị xẻ rãnh 1 vòng theo đúng mép ngoài. Nhắm mắt vất đi. Gọi hỏi hãng thì 8,5 triệu 1 quả mà lại ko còn hoa lốp như thế nữa. Ra hỏi đại lý ngoài thì họ bảo có 5 củ mà đúng made in polan luôn lại đungs hoa lốp nữa "phắc diu"
- do tiếc của. Em thay 1 đôi lốp cũng blit ecopia 1,8 củ 1 quả. Vậy 2 quả rẻ hơn 1 quả kia " thơm rồi đây" nhưng vấn đề bắt đầu xảy ra.
+ Lắp đôi này về phía đầu xe.
Ngon. Nhưng xe vẫn đéo đỡ ồn.
Phải cân băngf động lại ko thì tay lái lắc như điên
Xe bắt dầu khó kiểm xoát tay lái ở tốc độ 120km/h
xe tròng trành và ăn lái ko chuẩn.
+ lắp ra sau :
Êm hẳn. Nghẫm thay cả bộ cho êm nhưng vẫn đề là xe khó kiểm xoát ngay cả tốc độ 70km/h. Độ tròng trành cao và lạng lái. Thật nguy hiểm mà tính em thì hay đi nhanh mới đen chứ.
Sau đó về lục tài liệu nói về xe liên quan đến lốp runflat thì túm lại là thế này "phắc diu"
-1; chúng nó đã thiết kế giảm xóc để phù hợp với lốp runflat rồi. Vậy nên thay lốp thường vào thì xe ko thể chắc và ổn định như ban đầu. Và ngược lại xe thiết kế chạy lốp thường thì ko nên lắp rùnat để chạy. Nó giã giám xóc nát bươm luôn.
-2: nếu có điều kiện mua thêm máy bơm điênj hoặc trâu chó thì mua cái bơm tay. ( thể dục luôn) mà lời khuyên ở đây là: khi lốp runflat báo non hơn ( tạch cmnr) thì bạn nên ra ngoài bơm căng hơn mức cho phép chút. Ví dụ như lên 3kg/cm2 chẳng hạn. Đi tiếp nhưng tránh ổ gà nhé. Khi nó báo non lại xuống bơm tiếp. Khi nào đến trạm vá thì thôi. Để nghị vá chín chứ ko vá dùi nhé. Vậy bạn sẽ giữ dc lốp của mình ngon lành. Còn khi việc cấp kỳ thì phóng bạt mạng đê. Thay lốp sau cũng dc. Hi hi.
Em đi mua lốp đây.