Hạng B1
25/8/20
73
35
18
Đường quốc lộ bình thường có đoạn đã cho 90km/h rồi, mang tiếng cao tốc mà giới hạn 80km/h. Thua!

Hạng C
7/12/17
796
1.087
93
36
Mình vẫn thắc mắc cao tốc này có thu phí không vậy? Mình thấy đoạn 'cao tốc' Lộ tẻ- Rạch sỏi cũng tương tự đoạn này (chỉ có 2 làn, tốc độ tối đa 80km/g) không thu phí
Lộ tẻ giai đoạn 1 chờ lún chưa trải thảm nhựa nên chưa thu, còn ct này họ làm xong rồi đang kiến nghị thu từ Sg - MT luôn nha A

Hạng B1
11/6/12
53
84
18
HCM
Thực ra thì giờ miền tây dc đường nào hay đường đó, giống trước đây chưa có cao tốc Lộ Tẻ -Rạch Sỏi (cũng 80-60) thì đi Rạch Giá - Phú Quốc lâu hơn rất nhiều, từ khi có LT-RS chạy nhàn hơn chút. Mình chạy LT-RS 2 lần thì vấn đề ko nằm ở chỗ tốc độ max 80 và ko có làn khẩn cấp (thấy lưu lượng xe ít) mà là mấy cái mố cầu, bị mấy phát muốn bay cả xe, hi vọng TL-MT không gặp vấn đề tương tự

Hạng C
5/7/13
844
599
113
Thực ra thì giờ miền tây dc đường nào hay đường đó, giống trước đây chưa có cao tốc Lộ Tẻ -Rạch Sỏi (cũng 80-60) thì đi Rạch Giá - Phú Quốc lâu hơn rất nhiều, từ khi có LT-RS chạy nhàn hơn chút. Mình chạy LT-RS 2 lần thì vấn đề ko nằm ở chỗ tốc độ max 80 và ko có làn khẩn cấp (thấy lưu lượng xe ít) mà là mấy cái mố cầu, bị mấy phát muốn bay cả xe, hi vọng TL-MT không gặp vấn đề tương tự
Đoạn đó ít xe vì chỉ cho những xe đi Kiên Giang thôi. Đoạn TL-MT dự kiến xe sẽ đông hơn nhiều vì gánh gần như cả miền Tây. Tuy nhiên được chút nào hay chút đó vậy!

• Like
Reactions: CuBiMi and nttanmam
Hạng F
7/8/17
7.449
10.135
113
Cao tốc Hà Nội Lào cai vẫn thế thui
Lào cai lúc e đi k có phân cách giữa và vẫn đang làm. Còn này là đã hoàn thành rồi chỉ nghiệm thu r đưa vào sử dụng thôi. Mấy ông nội VN mình giỏi đánh tráo khái niệm quá. Cứ làm đường k cái nhà nào 2 bên đường, k có ngã tư là gọi đại cao tốc hay j ấy

Hạng F
3/10/15
9.818
12.060
113
Mình vẫn thắc mắc cao tốc này có thu phí không vậy? Mình thấy đoạn 'cao tốc' Lộ tẻ- Rạch sỏi cũng tương tự đoạn này (chỉ có 2 làn, tốc độ tối đa 80km/g) không thu phí
Nó mà thu phí chắc em nhịn đói khăn gói đi 100km lên đây tìm lão đầu hói nào chịu trách nhiệm xây con đường này mà bóp dái nó ngay lập tức.
Đường chả đáng là cao tốc, xây ẩu tả, thì có còn hơn không, nhưng ko nên thu phí, ko đáng mặt.
Đúng thật méo mó có còn hơn không, nhưng em chỉ ngại nhất vụ dồn toa nếu có xe gặp sự cố.
Em cũng sợ quá cái vụ này, bảo đảm là tốc độ 80 thì thế nào cũng lắm thằng đi lờ đờ, rồi đang đi nhanh mắc kẹt điện thoại lại thắng vội kệ mẹ xe sau,...
Rồi các xe bị hỏng hóc làm 1 cú dồn toa,..
Chẳng lẽ phải mua thêm chiếc bán tải để chạy đường này cho yên tâm thì hài!

Hạng F
7/8/17
7.449
10.135
113
Nó mà thu phí chắc em nhịn đói khăn gói đi 100km lên đây tìm lão đầu hói nào chịu trách nhiệm xây con đường này mà bóp dái nó ngay lập tức.
Đường chả đáng là cao tốc, xây ẩu tả, thì có còn hơn không, nhưng ko nên thu phí, ko đáng mặt.

Em cũng sợ quá cái vụ này, bảo đảm là tốc độ 80 thì thế nào cũng lắm thằng đi lờ đờ, rồi đang đi nhanh mắc kẹt điện thoại lại thắng vội kệ mẹ xe sau,...
Rồi các xe bị hỏng hóc làm 1 cú dồn toa,..
Chẳng lẽ phải mua thêm chiếc bán tải để chạy đường này cho yên tâm thì hài!
Nói mẹ nó đường tránh liên tỉnh đi. Cao tốc cái qq. Thằng nào lúc dầu cũng nói là tương lai nâng cấp. Đến nay cái cao tốc tl-dg nâng cấp đâu?