Hạng D
18/12/10
2.042
2.494
113
Sài gòn - Huế - Hà nội
85, 86 từ Đà lạt vào SG làm việc, không nhà, không cửa phải đi ở ké lang thang cù bơ cù bất tại các nhà người quen & các cư xá sinh viên cùng với lũ em, trong khi ông già giao cho chiếc honda dame đời YK, có người trả 1 lượng tư vàng..một hôm đến xem căn nhà 4x20m tại hẻm xe hơi Trần Đình Xu, Q1, giá bán đúng 1 lượng tư vàng nhưng ko dám đổi xe để mua nhà........lại tìm chỗ gửi chiếc honda dame (cái nhà biết chạy) tiếp tục....đi làm về ngủ ké ngoài ban công của nhà người quen...một thời chân chất & ngu ngơ...hihi..

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B1
28/5/15
56
20
18
Hà Nội
Ngày xưa các cụ bảo hay được phát lốp xe, thế là mình cứ nghĩ ngày xưa các cụ toàn phải ăn lốp xe cầm hơi

Hạng B1
10/3/15
92
72
18
chỉ nghe được những câu chuyện ngày xưa thôi. Ít thấy được những hình ảnh thời đó, rất muốn biết thời đó ra làm sao. Bác đã cho em biết về thời bao cấp, rất có ích

Hạng D
18/12/10
2.042
2.494
113
Sài gòn - Huế - Hà nội
cái máy ảnh thời này dùng phim 36 kiểu, mà Kodak lúc đó là trùm
Một thời của đói khổ, thiếu thốn...Thợ mánh (thợ chụp hình tại Đà lạt thời đó không có giấy phép hành nghề giống như thợ Nhiếp ảnh của Quốc doanh hoặc Tổ hợp) tụi mình thường lấy film Kodak 36, trùm mềm, lấy tay ấn ngược đầu film vào trong lỏi và nối cái đầu film dài thêm một chút, gắn vào máy chụp...nguyên cuộn được đến 40 kiểu....haha..

• Like
Reactions: hoangquysg
Hạng B2
14/11/14
185
1.489
93
Sài Gòn
www.sgpetro.com.vn
Một thời của đói khổ, thiếu thốn...Thợ mánh (thợ chụp hình tại Đà lạt thời đó không có giấy phép hành nghề giống như thợ Nhiếp ảnh của Quốc doanh hoặc Tổ hợp) tụi mình thường lấy film Kodak 36, trùm mềm, lấy tay ấn ngược đầu film vào trong lỏi và nối cái đầu film dài thêm một chút, gắn vào máy chụp...nguyên cuộn được đến 40 kiểu....haha..
Cái khó ló cái khôn hả anh?

• Like
Reactions: aH0Ha
Hạng B2
4/7/12
180
2.816
93
41
Những hình ảnh gợi nhớ về một thời rất xa :) cuộc sống tuy nghèo khó nhưng cảm nhận được sự an bình, hạnh phúc của một đất nước Việt!

Hạnh phúc gì thế bác? Cơm không có ăn, áo không có mặc. Hở xíu ra là mất trộm đồ ăn.

An bình gì thế bác? Chắc ý bác nói ít TNGT, chứ việc giết người cướp của hồi đó có ít hơn bây giờ không