Hạng F
3/10/15
9.818
12.058
113
Nhớ lại hồi năm 2000, lúc đó em đang học lớp 12. Tết chở cô bạn gái mối tình đầu đi từ Tiền Giang qua Bến Tre chơi, đi bằng... xe đạp, lúc đó nhà nghèo chưa có tiền mua nổi xe máy. Lúc xuống phà Rạch Miễu thấy có gia đình kia chở nhau trên một con màu xanh cốm, nhìn thấy mà ngưỡng mộ vô cùng. Hứa liều với cô bạn gái: mai mốt anh cũng cố gắng mua một chiếc như vậy để chở em đi chơi.

Bây giờ thì đã đổi xe đến mấy lần, con nào cũng hơn hẳn con Matiz xanh cốm kia, nhưng dòng đời đưa đẩy, người yêu cũ đã lưu lạc tận nơi nào trên đất SG, không còn liên lạc được nữa. Giờ em ở nơi đâu, hic...

Giờ mỗi lần ra đường mà thấy con Matiz xanh cốm nào thì lòng lại bồi hồi đến lạ!
Khéo bạn ấy lưu lạc vào nhà thằng nào đi con Matiz xanh cốm thì lại hài.
Lần đầu được ngồi xe hơi là chính trên chiếc Matiz, thấy nó êm kỳ lạ.
Mãi sau này cứ nghĩ lại sao có vẻ mấy xe mình đi nó không cái nào êm được bằng như vậy nhỉ.
Chả hiểu tại sao, việc đời không dễ phán..

• Like
Reactions: adng and khanhkntg
Hạng F
3/10/15
9.818
12.058
113
Nhớ lại hồi năm 2000, lúc đó em đang học lớp 12. Tết chở cô bạn gái mối tình đầu đi từ Tiền Giang qua Bến Tre chơi, đi bằng... xe đạp, lúc đó nhà nghèo chưa có tiền mua nổi xe máy. Lúc xuống phà Rạch Miễu thấy có gia đình kia chở nhau trên một con màu xanh cốm, nhìn thấy mà ngưỡng mộ vô cùng. Hứa liều với cô bạn gái: mai mốt anh cũng cố gắng mua một chiếc như vậy để chở em đi chơi.

Bây giờ thì đã đổi xe đến mấy lần, con nào cũng hơn hẳn con Matiz xanh cốm kia, nhưng dòng đời đưa đẩy, người yêu cũ đã lưu lạc tận nơi nào trên đất SG, không còn liên lạc được nữa. Giờ em ở nơi đâu, hic...

Giờ mỗi lần ra đường mà thấy con Matiz xanh cốm nào thì lòng lại bồi hồi đến lạ!
Không liên quan nhưng kể cũng hài, “mai mốt cố gắng mua một chiếc như vậy chở đi chơi...”
Chắc bác cũng đoán biết về sau mình đi với bạn khác!!!
Chớ mà biết chắc mai mốt đây sẽ là hàng chính chủ giấy tờ đầy đủ thì bố tổ không dám lỡ mồm hứa!!
Hầy dà, đời nó thế

• Like
Reactions: khanhkntg
Hạng D
16/7/20
1.429
886
113
51

có người yêu mà ko giữ được nên giờ đổi xe được đến mấy lần đó, cô người yêu kia chán xe đạp lên SG chắc bi jo cũng sang tới Mẽo rùi lái Porche bên bển :)

• Like
Reactions: khanhkntg