Hạng B2
24/12/04
160
7
18
53
Xa Lộ
RE: Những nguy hiểm trên đường Pháp Vân

Khốn nạn quá, ngaỳ nào cũng quét được mấy trăm cái đinh mà vẫn có bạn mình xuýt toi, chắc mấy bác lái này về phải mổ trâu ăn mừng thoát chết đây.

Hạng B2
8/6/05
360
0
0

Phải tập trung bắt ngay. Bắt được tên nào xử ngay hai tội cản trở giao thông đường bộ (nhẹ thì phạt tiền 5-20 chai) và giết người (chưa đạt) (tù 12 năm). Không có xử lý hành chính hành chiếc gì hết! :mad:

Hai bác xế Hyundai lại quên cài đai an toàn rồi, chưa chừng bác phụ còn đang gác chân lên cửa sổ ngủ nữa cũng nên. Chẳng biết lần này là may hay không may nữa. :).

Hạng B2
11/12/04
304
0
16
Ha noi

Từ bé đến giờ em chưa thấy bác tài xe tải nào cài dây an toàn cả, bác nào nhìn thấy rồi thì cho em biết với?

Hạng C
23/9/04
565
4
18
56
Interstate Highway

Nghe nói đường Xuyên Á trong SG cũng đang có nạn rải đinh khiến cho xe máy luôn phải chạy lấn sang lane của xe hơi, rất nguy hiểm. Trong khi chờ luật pháp ra tay, bác nào trên OS chạy xe (2 bánh hoặc 4 bánh) mà rủi bị đinh thì đừng cho chúng nó kiếm chác gì tiền vá lốp (vỏ) với thay săm (ruột) nhé. Nếu có cơ hội thì tẩn cho chúng nó 1 trận ra trò, chắc không sợ lầm người đâu tụi này độc quyền rải đinh và vá lốp đó. (sau đó nhớ chaỵ cho nhanh nha và đừng có để dấu hiệu gì của OS lại).

bph
Tập Lái
28/6/05
28
0
0

Ngày xưa cũng có 1 bài bàn về vụ đinh trên đường Pháp Vân này, có một bác viết là thằng vá xe đến lằng nhằng với bác ấy thế là bác ấy tặng nó mấy phát vào cái "alô", không nhớ chi tiết về sau ra sao.

:D

Tập Lái
2/9/05
15
1
0

Theo em là xử thế này: Đóng ngay đinh vào người bọn đinh tặc độ 100 cái, xử tại quê lun cho toàn dân thiên hạ kinh.

Hạng F
14/9/04
9.900
27.089
113
Q3

Chán quá, bọn rác ruởi chỉ vì lợi nhuận nhỏ bé - ( vài chuc ngàn vnđ) mà có khi gây tổn hại đến tính mạng cũa( một hay nhiều) người khác... ! Tại xxx phường làm ngơ thôi, làm rốt ráo thử xem !

Hạng C
19/7/05
593
4
0

Trích đoạn: corolla95

Tại xxx phường làm ngơ thôi, làm rốt ráo thử xem !

Phải đó bác, chính quyền địa phường biết hết. Nhưng khốn nỗi cái thằng oắt con đi rải đinh lại là ông bác vai trên bên họ ngoại của chủ tịch xã... Nói nó khéo cháu nó mắng cho :D:D. Tình làng nghĩa xóm, quan hệ họ tộc là quan trọng. Tính mạng mấy thằng đi đường có nghĩa lý quái gì...

Hạng B2
26/2/05
191
19
18
SG

Thế rút cục có bắn bỏ không? các bác bảo em một câu...bực lắm rồi.
Không bực mình vì mất mấy chục nghìn thay xăm mới, mà nó gây nguy hiểm, gây phiền toái, ức chế, bực vì xã hội vẫn còn có quá nhiều "rác".
Hậu quả của dân trí thấp, chính quyền vô dụng.

Thôi thư giãn chút nhé, để em đi quét đinh cho...

Last edited by a moderator:
Hạng B2
24/12/04
160
7
18
53
Xa Lộ

Ha ha ha, nhộn quá, Raubac nhập thiết bị này về kiếm ác đấy