Hạng C
3/6/07
589
1
0
RE: Những thói quen xấu của tài xế trẻ và cách phòng tránh.

nhưng mà em thấy đi xe thả tay ra thì đâu có sao, nếu cảm giác được xe hơi đảo thì giữ lại tay lái. Con nếu muốn chắc thì nhấc cao đầu gối lên mà giữ tay lái. Em toàn làm vậy, cũng oki lắm

O.S.P.D
16/12/03
1.145
9
0
www.hsevietnam.net

@Phinm: thành tâm kiểu bác đó chắc Phật thương lắm,;);)

@antony: Bác không sao, nhưng người khác làm theo bác thì thấy nhiều sao đấy

Hạng D
14/1/04
4.044
1.555
113
tp.HCM

Em đọc bài báo hôm qua phân tích nhiều tai nạn giao thông gần đây rất thảm khốc , phần lớn là những tài xế trẻ . Đặc biệt lái container hạng siêu nặng mà toàn là thế hệ 8x khg hà , cái đầu của họ còn nóng ,máu ăn thua đủ còn cao . Em cho là bài báo đặt vấn đề rất trúng .

O.S.P.D
18/11/06
2.005
25
38
Ha noi

Trích đoạn: phantan

Còn chuyện tia longleg thì sao bác???Zọt lẹ:D:D

hơ hơ hơ bác chỉ được cái nói đúng.[:-]

Hạng C
4/3/04
654
1
18
Xì goòng

hơ hơ bên ấy có bác tài xe buýt vừa chở khách vừa chơi game Nintendo đó. Chuyện chạy xe trên xa lộ, sau khi bấm nút giữ tốc độ thì đánh răng, ăn sáng, chải đầu xảy ra như cơm bữa. :D

Hạng C
3/6/07
589
1
0

Các bác chỉ tránh giới trẻ là gây tai nạn, nhưng sao không ai nói về nguyên nhân gây ai nạn vậy. Vậy em hỏi:
1 thanh niên đang lái xe trên đường (quy định 50km/h), có một bà già đi đằng trước chạy 30km/h. Đi sau một hồi vẫn không thấy bà già chạy nhanh lên bèn tăng tốc vượt lên từ bên trong. Lúc đi ngang qua xe bà già thì quay sang nhìn tức tối một cái, nhưng khi quay lại thì thấy một cái xe trước mặt rồi nên bùm một cái. Vậy em hỏi bác nên trách ai đây?[8|]

VIP
22/5/05
1.145
2
38
Hà Nội.

Trách người gây tai nạn, vẫn là tài xế bác ạ. Tình huống bác đặt ra chính là sự khác biệt khá rõ ràng giữa tài xế già và tài xế trẻ, tài xế già trong tình huống này sẽ lỳ hơn, tập trung hơn.
Note: trẻ không có nghĩa là ít tuổi, già không có nghĩa là nhiều tuổi.

Hạng B2
26/2/07
401
0
0
18 Nguyen Du - Ha Noi

Cái được gọi là "...quay sang nhìn tức tối..." là cái tật xấu nhất của lái xe đó bác ợ!!! Em cũng mắc tật xấu này...Nhưng đã sửa được tương đối rồi:D;)

Tập Lái
5/5/07
3
0
0
53

Các bác vo trang này ma xem chung no xu nhau bang o to: http://www.youtube.com/watch?v=s8E-Wb7g-1w&mode=related&search=