Hạng C
15/3/06
612
0
16
50
đâu đó
RE: Những thói quen xấu của tài xế trẻ và cách phòng tránh.

Trích đoạn: antony

Các bác chỉ tránh giới trẻ là gây tai nạn, nhưng sao không ai nói về nguyên nhân gây ai nạn vậy. Vậy em hỏi:
1 thanh niên đang lái xe trên đường (quy định 50km/h), có một bà già đi đằng trước chạy 30km/h. Đi sau một hồi vẫn không thấy bà già chạy nhanh lên bèn tăng tốc vượt lên từ bên trong. Lúc đi ngang qua xe bà già thì quay sang nhìn tức tối một cái, nhưng khi quay lại thì thấy một cái xe trước mặt rồi nên bùm một cái. Vậy em hỏi bác nên trách ai đây?[8|]
Không hiểu sao em rất hay bị thế này nhưng không phải là bà già mà là ông U50, nháy đèn, bật signal, còi ầm ĩ cũng không nhường đường cho vượt mặc dù trước xe của các ông này không có gì, nên bây giờ em cũng thành thói quen trong những trường hợp này là sau khi vượt lên được nửa thân xe là em lấy lái sang bên phải 1 chút :D :D :D ơn Chúa là em chưa lần nào ngẩng lên thấy cái xe nào đằng trước, nên cũng chưa bùm bùm.

Hạng C
13/3/07
823
3
18
www.otosaigon.com
RE: Những thói quen xấu của tài xế trẻ và cách phòng tránh.

Em cũng nêu ra đây trường hợp không biết có phải thói quen xấu không. Đại để thế này, có một ông khách (U50) đến cơ quan em làm việc, ông này vào cổng trước - em bám theo sau, ông ấy đánh lái để lùi vào khoảng trống thì em thấy rõ ràng vướng một cái xe máy mà vẫn cứ lùi, em bấm còi - nháy đèn cũng ko thấy phản ứng gì. Và việc gì đến cũng đến, ông ấy phải đền cái xe máy và gò lại oto. Sự việc xảy ra xong thì em gặp ông ấy nói em còi, nháy đèn mà anh ko thấy à, ông ấy nói: "có thấy nhưng tưởng em chào người quen ". Còn em học được từ ông thầy ngày xưa, khi lùi thì chịu khó hạ kính xuống một tí để nếu có ai " hò hét" báo cho mình cái gì thì còn nghe thấy.