Hạng B2
7/2/11
182
11
0
32
www.facebook.com
Re:Những tình huống nên tránh khi lái xe.

Các tình huống dưới thì quá ổn rồi, cẩn thận là tốt... nhưng e thấy tình huống đầu do thằng taxi ẩu thôi, phải ko ạ?

• Like
Reactions: nghiemle82
Hạng D
10/10/09
4.178
720
113

Em xin đóng góp thêm một cái Tránh nữa ạ.
Tránh .... bác Xa Gần.Đừng để bác ấy chụp hình mình khi mình lỡ vi phạm.

Hạng F
18/9/10
7.498
2.405
113
53
Sài gòn

Các thớt của bác Xa Gần rất bổ ích. Big thanks bác

Hạng B1
27/10/10
94
16
8

Hôm đầu tháng 6 mình đi Saigon - Nhatrang, đến Cam Ranh rẽ ngã sân bay về Nha Trang. Đường mưa rất vắng xe. Đang đi nửa chừng trên đường dốc quanh co (có con lươn giữa đường) thì phần đường bên phải bị chặn do sửa đường. Các chú công nhân yêu cầu chạy xe sang phần đường bên trái.

Trời ơi, vừa đi vừa lo vì không biết phía ngược lại có biển hướng dẫn đàng hoàng không. Mình vừa đi tốc độ 20km/h vừa bóp kèn inh ỏi và bật đèn xi-nhan, thế mà cũng đấu đầu với 1 chiếc taxi chạy ngược ở 1 khúc ngoặc, cả 2 thắng kkkííítttttttt... hết hồn hết vía!

Ô mẹ ôi, đoạn đường bị sửa chừng hơn 100m nhưng con lươn kéo dài hơn 3 km nên băng trở về bên phải không được. Phía đường ngược có 1 biển báo nhưng không có biển nhắc nhở tiếp theo nên chú taxi sau khi cảnh giác chạy hơn 1km không thấy chướng ngại vật ngược chiều nên phi nước đại.

Hạng C
29/9/07
677
98
28
Sai Gon

Chia sẻ phụ bác chủ thớt:
* Khi đang bám đuôi một xe khác để me vượt, nếu xe đó bất chợt giảm tốc thì tránh nghĩ rằng sẽ thừa cơ hội vượt lên nhanh chóng, vì có thể phía trước là một em bé chạy ra đường nhặt bóng (v.v...)

Hạng C
29/9/07
677
98
28
Sai Gon

* Tránh vượt khi vào cua và dốc khuất. Điều này em cam đoan là bác nào lái xe cũng nắm, NHƯNG, đi đường dài em vẫn thường xuyên chứng kiến những phen hú vía ở những đọan như thế.

Hạng B2
10/3/11
186
2
18
44

Gặp cảnh này thì oan nhỉ, né kiểu gì cũng cán vạch liền. Không thì phải kiên nhẫn bò bò, chờ bác ấy nhường :| sau khi chụp ảnh thì bác xử lý tình huống thế nào ạ ?

P/s: con bò ở vệ đường nằm chờ bác chụp kìa :D
Topic của bác quá hay và hữu ích

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: nguyendo