Hạng D
5/11/07
1.248
69
48
47
mua xe cũ khô quá, cố gắng mua xe cũ trong vòng 5 năm thì may ra .chúc anh em vui

Hạng F
9/3/06
6.463
3.513
113
Sì Gòn
Nissan Bluebird 1988 Sport Sedan kính ko xương, tập lái.
- Bài thi số 3, leo lên dốc cầu, đạp thắng, kéo thắng tay, nhả chân thắng = tuột nguyên con xuống dốc, mấy xe đang đậu dưới dốc chờ dze lui bỏ chạy hết

- Đi đường trường, trời mưa to, kéo kiếng lên hết mở máy lạnh thì thầy nói máy lạnh hư lâu rồi, thầy trò chạy trong mưa mà mồ hôi như tắm :D. Một bữa khác trời mưa mịt mù ko thấy gì ráo trọi, mở gạt nước thì gạt nước hư, chạy chậm chậm mò đường, vừa chạy vừa cầu nguyện
về tới bãi luôn

- bữa nọ đang chạy ngoài đường thì chụp mâm rớt ra lăn song song = tốc độ với xe
, tấp dzô lề thầy bắt trò đi lượm bỏ cốp đem dzìa

- À thầy còn dặn xe ko có đèn nên ko tập chiều tối được
, còn đi đường trường phải tranh thủ dzìa sớm

Hạng D
17/6/09
1.555
1.228
113
Khi đọc bài của bác, em hơi ngán vì nhà em cũng cưới em ấyhồi 2008. Không hiểu sao em có tình cảm sâu đậm với em ấy lắm. Mà em ấy cũng chưa nhõng nhẽo nhiều như vợ 2 của bác mặc dù năm nay cũng tới tuổi đại tu rồi. Bác người Mỹ tho ah?
[/quote]

Cái này hên xui bác ơi, em bị xui nên cưới phải con vợ 2 già nó nhõng nhẽo quá xá. Em ở xã Long Hưng, Huyện Châu Thành cách TP Mỹ Tho 8 km.

Hạng F
14/9/04
9.900
27.379
113
Q3
CHo em chen lấn tí nè
Đi SG - VT - VT về BD, đến BD lúc 3hpm, tắm rửa nghỉ ngơi tí tính tối dìa SG. Hứng chí de ra rửa xe, vừa mới vô số de thả côn thì ăc ăc .
- đề lại gần chục cái , khg ăn thua.
- test xăng ok
-test lửa yếu, nghi hư cái bô bin suờn.
-tìm đỏ con mắt khg biết cái bô bin nó nằm đâu, đành móc alô gọi Vinastars thí là đuợc chỉ nó nằm gọn trong Delco, à há bỏ xe lại BD đi xe ôm về SG mai mua đem trở xuống gắn vô đi dìa
- hic bỏ xe ngòai đuờng cả đêm báo hại mấy đứa em phải canh.

Hạng F
14/9/04
9.900
27.379
113
Q3
Kể luôn cái vụ sút cần số khi đi café Puma đi cha nậu
Ai bảo lé sục ngon đâu hè

khóc nói:
qha_vn nói:
11 giờ đêm chở con về nhà
xuống cầu SG đồng hồ nhiệt dựng đứng
tấp lề, xăn tay áo, để bố lo, chả sợ mấy
chạy lùng mua 5 nước suối + típ 17
tự tin châm nước
bố ơi nước đâu chảy kìa
thôi xong, châm nhiu chảy hết nhiu
dùng quyền trợ giúp gọi người thân
alo em ơi xe ôm ra rước con về
alo cứu hộ giao thông cầu SG phía Q2 về Bình Thạnh
alo chủ gara dậy mở cửa chờ tui
1 giờ sáng về nhà
mệt.

1h trưa qua phà AN Hoà, Long Xuyên
đồng hồ nhiệt cũng lên thẳng kim, qua vạch đỏ
vừa từ phà lên bờ bên kia, phụt, khói trắng nghi ngút ca pô
tấp lề, mở ca pô xem, ống nhựa bắn ra, gắn ống nhựa vào, chuyện nhỏ
đổ đầy nước, 15 phút sau chạy
100m, phụt, hơi nước trắng xoá, thằng ku nói, pa ơi, xe nổ phùm
hix, đi mua cây 17, châm nước từ từ gần 10 lít mới đủ, nổ máy, chạy cúng chùa Bà rồi về

K hiểu tại sao ?

Hạng F
14/9/04
9.900
27.379
113
Q3
Đang thiu thiu con video ở nhà bỗng DT réo:
- bạn hiền ơi tui bị chít máy rùi đề wài không nổ help me.
-ok ô đang ở đó hả tui ra kéo về.
-chạy tới thì xe bác Maxi bạn hiền đề khg nổ. Thế là đi mua dây kéo móc vào đuôi kéo xe bác ý về nhà. Vợ tui có 1.6 mà phải kéo con vợ mập ú của bạn hiền Maxima V6 3.0 muốn chít luôn
thế mới là bạn hiền chứ nị

Hạng D
12/6/10
3.310
27
48
HCM
langtulangthang nói:
Em góp vui vài kỉ niệm về con vợ 2 Camry 1987 của em, em cưới nó năm 2003 tức là lúc em nó 16 tuổi rồi, xài tới năm 2008 thì chia tay.

Ngày…tháng…năm…, một buổi sáng đẹp trời, lấy xe ra đi Bình Dương, qua khỏi bến xe Miền Đông gần tới cầu Bình Triệu thì thấy xe sao hơi kì kì, mở xi nhan tấp vô lề xem sao, vừa kịp vô tới lề thì chết máy luôn, xuống xe mở nắp ca pô thì..má ơi bể ống dẫn nước từ két nước vào máy…điện cho ga ra quen báo sự cố, chờ 1 tiếng đồng hồ thợ ga ra tới thay ống+đổ nước và tiếp tục lên đường.

Ngày…tháng…năm, đang bon bon trên đường Điện Biên Phủ, tới ngã tư Điện Biên Phủ+Hai Bà Trưng dừng chờ đèn đỏ, tự nhiên..khục…khục…động cơ ngừng hoạt động..đề hoài không nổ, đèn xanh lên các xe sau bấm còi inh ỏi, xxx nhìn em với con mắt hình viên đạn…em ngồi trên xe toát mồ hôi hột, ông cậu đi cùng xuống è cổ căng lưng đẩy vô lề. Xuống xe mở nắm ca pô kiểm tra, mọi thứ không có gì khác thường..sau vậy cà??? Ông cậu nói để tao vô xe đề cái xem sau, ông cậu vô xe…đề cái…nổ…Kết luận : không hiểu nổi???

Ngày..tháng…năm…, 7 giờ tối, có việc đi Bình Dương, đi tới ngã 5 Đài Liệt Sĩ tự nhiên đèn đuốc gì tắt ngấm hết ráo trọi, xxx ngoắc em vô nói anh lái xe không mở đèn..giờ tính sao??? Em nói xe đèn đầy đủ mừ, tự nhiên tới đây nó gặp anh nó sợ quá tắt hết trơn ai biết đâu??? Em và xxx cùng đi lại kiểm tra xe, em vặn công tắc đèn vài ba cái tự nhiên nó sáng lại…xxx nói thôi anh đi đi, nhớ về kiểm tra lại phần điện nhé!!!

Ngày…tháng…năm…,đi đám cưới người bà con, em tới sớm lúc đoàn rước dâu chưa về, đậu xe trước nhà đám khi nào đoàn rước dâu về mình sẽ dời xe đi chỗ khác. 1 tiếng sau đoàn rước dâu về tới, em nhanh lẹ ra dời xe đi chỗ khác, lên xe…đút chìa khóa vào ổ…đề…không nổ…đề cái nữa…vẫn không nổ…tiếp tục đề…vẫn không nổ…sao lại chứng lúc này hả trời…kêu gọi người nhà ra đẩy xe mà quê muốn độn thổ.

Ngày…tháng…năm…,đi về quê, trước khi lên đường kiểm tra dầu nhớt nước nôi đầy đủ..yên tâm lên đường. Gần tới cầu Tân An tự nhiên…khục…khục….máy ngừng hoạt động + phía trước bốc khói…thôi rồi chắc bể két nước rồi, tấp xe vô lề, mở nắp ca pô, két nước khô queo. Em chờ cho máy nguội rồi đổ nước vào kiểm tra xem rò rỉ chỗ nào…quái lạ..chẳng có rò rỉ chỗ nào hết…em lên xe chạy tiếp vài km rồi xuống xe kiểm tra, vẫn vậy không có rò rỉ chỗ nào cả…thế là em chạy luôn về quê rồi tối đó chạy trở về Sài Gòn mà chẳng có chuyện gì xảy ra, về tới nhà xem lại nước nôi vẫn đầy đủ.

Chủ Nhật, ngày…tháng…năm, chở vợ con về quê chơi. Đến 7 giờ tối lên đường trở về Sài Gòn, vừa ra khỏi nhà được vài km thì…khục…khục…động cơ tắt thở, đề lần 1 lần 2 rồi lần 3 vẫn không nổ, em sinh nghi nên để yên một hồi rồi vặn công tắc lắng nghe không thấy tiếng bơm xăng chạy…thôi xong vậy là tèo cái bơm xăng..hic…hic…giữa đồng không mông quạnh làm sao đây trời. Em liền chạy đi xin gởi xe trong sân nhà người ta rồi gọi điện vô nhà kêu lấy xe máy ra chở trở vô nhà ngủ lại đêm nay. Sáng hôm sau chạy ra Mỹ Tho cầu cứu ga ra vô thay bơm xăng, rắc rối lại phát sinh…vì phải đi Sài Gòn mới mua được bơm xăng cho xe này. Cuối cùng ông chủ ga ra điện lên Sài Gòn nhờ người quen đi mua cái bơm xăng đem về thay, toàn bộ chi phí gì tính cho em hết….

Ngày…tháng…năm…, có ông anh họ ở Mỹ về chơi, em lấy xe chở ổng về Cần Thơ thăm bà ngoại của ổng. trước khi lên đường thực hiện các bước kiểm tra đầy đủ, mọi thứ hoàn hảo…OK..yên tâm lên đường. Đi tới Long An ghé vô quán cà phê vườn nhâm nhi li cà phê. Uống cà phê xong..ra xe..lên xe..đóng cửa…vặn chìa khóa đề…không nổ..đề cái nữa…không nổ…lại đề..vẫn không nổ (bị quê lần thứ nhất). Em hỏi ông anh giờ anh ngồi lái em đẩy xe coi nổ không nhé, ổng nói thôi không dám, ở Mỹ tao chưa từng làm việc này, và chưa từng gặp tình huống này (bị quê lần thứ 2). Ok..vậy em ngồi lái anh đẩy nhé? Ừ..rồi đẩy…nổ..lên xe chạy tiếp. Tới Cai Lậy tự nhiên thấy nóng nóng…mở máy lạnh hết cở vẫn nóng..thôi rồi..chắc hết ga máy lạnh rồi (quê lần thứ 3), ông anh nói thôi mở của lấy gió tự nhiên cũng được. Đi tới Vĩnh Long ghé quán Trưng Vương ăn trưa, ăn xong ra xe đề…không nổ (tiếp tục quê)…giờ không thèm đẩy nữa (mới ăn no đẩy xóc bụng chịu sao nổi). Trở vô quán gọi cà phê uống. Nửa tiếng sau ra xe đề lại…nổ và tiếp tục lên đường. Về tới nhà Cần Thơ chạy xe vô sân để đó hôm sau lên xe đề phát nổ ngon lành. Chạy một mạch về tới Trung Lương ghé vô ăn trưa mà không dám tắt máy, ăn xong chạy về tới trạm thu phí An Lạc tự nhiên chết máy…lại đẩy…lại nổ…lại tiếp tục lên đường. Một chuyến đi khó quên vì quá quê với ông anh họ Việt Kiều, ổng nói xe mày ở Mỹ tìm mục mắt cũng không thấy.

Ngày…tháng…năm…và còn nhiều kỉ niệm trời ơi đất hởi nữa…
Bác nhiều kỉ niệm về vợ 2 quá ha! e thì chiến tích không nhiều vì e mua xe đầu tiên là xe đời 2000, cũng đỡ vất vả chút.

Hạng D
3/12/09
4.125
12.259
113
Đang ngồi chờ đá banh, đọc lại thấy cũng vui.
Các bác share típ nhe!

Hạng C
25/4/12
793
144
0
TPHCM
corolla95 nói:
Kể luôn cái vụ sút cần số khi đi café Puma đi cha nậu
Ai bảo lé sục ngon đâu hè

khóc nói:
qha_vn nói:
11 giờ đêm chở con về nhà
xuống cầu SG đồng hồ nhiệt dựng đứng
tấp lề, xăn tay áo, để bố lo, chả sợ mấy
chạy lùng mua 5 nước suối + típ 17
tự tin châm nước
bố ơi nước đâu chảy kìa
thôi xong, châm nhiu chảy hết nhiu
dùng quyền trợ giúp gọi người thân
alo em ơi xe ôm ra rước con về
alo cứu hộ giao thông cầu SG phía Q2 về Bình Thạnh
alo chủ gara dậy mở cửa chờ tui
1 giờ sáng về nhà
mệt.

1h trưa qua phà AN Hoà, Long Xuyên
đồng hồ nhiệt cũng lên thẳng kim, qua vạch đỏ
vừa từ phà lên bờ bên kia, phụt, khói trắng nghi ngút ca pô
tấp lề, mở ca pô xem, ống nhựa bắn ra, gắn ống nhựa vào, chuyện nhỏ
đổ đầy nước, 15 phút sau chạy
100m, phụt, hơi nước trắng xoá, thằng ku nói, pa ơi, xe nổ phùm
hix, đi mua cây 17, châm nước từ từ gần 10 lít mới đủ, nổ máy, chạy cúng chùa Bà rồi về

K hiểu tại sao ?

Cho Em Ké tí :
Mấy bác chê Vợ củ quá hihihihi.. Chứ em cưng con Vợ 95 em lắm , 10 năm sống với nó vậy chứ chỉ có 1 lần Em bị nó chơi ngay Đèo Bảo Lộc đang làm đường năm 2010 .
Tự dưng đang lên đèo vừa kẹt xe Nàng không chịu đi nửa nhất định ở lại .
Mở nấp kiểm tra cùng mấy anh tài xế phía sau xe không qua được củng chẳng thấy bị gì ,lây quay phải đúng 20 phút vào đề NỔ ngọt ơi là ngọt .các bác phía sau gải đầu, chạy mừng quá , hồi nảy giờ chắc cả trăm người chửi hahahha .
Qua được chổ kẹt xe có khoảng trống tấp vào xem lại không còn nặng nửa , chẳng thấy bị gì , đồng hồ nhiệt bình thường , két nước thì còn không thiếu nước.
Thôi đua về rồi mai ra Thợ chuyên nó xem lại .
Chạy gần 1 tiếng em nó lại tiếp diển , rồi tấp vô , củng lây quây kiểm tra . để máy nguội đi xem lại ôi sau nước hụt thế. Đổ nước vào thêm 4 chay nước suối cho mày trào hơi củng châm . Sáng ra thợ tháo bơm ra , đúng y chang bơm nó hư ,
Được cái máy nóng tự động tắt .
.
Cho đến giờ này cứ thứ 6 từ Sài Gòn- Đức Trọng , CN Đức Trọng _ Sài Gòn , có khi đi hơn 600km /1 ngày mà Vợ nó vẩn ngoan đến giờ này. Em yêu nó lắm củng đang gom gom cho em đi thẩm mỹ , đại bổ con Vợ 2 . Câu chuyện của em hết ạ.

Hạng D
15/6/11
4.619
810
113
41
Kể ra V2 nhiều tuổi cũng hơi mệt các bác nhỉ :)