Hạng D
26/8/05
3.937
22.861
133
dạ em không biết bác làm ở quận nào nhưng tháng 7, 8 vừa rui em dính ở 2 quận 8 và 9
- khách đầu tiên ở quận 8 sau khi nộp các kiểu giấy tờ (bản cam kết, giây tờ nhà đất có dính dáng đến hộ khẩu thường tru, tam trú các kiểu để thuế thẩm tra thì phát hiện ông khách này còn 1 bất động sát ở tỉnh khác nên việc thuế ko tra ra ở các dia Phuong khác là điều ko chắc chắn nhé
-khách ởquận 9 nhà em cũng phải nộp những giấy tờ như thế, ác thay hộ khẩu khách em lại số nhà mới số nhà cũ em phải đảo lên quận 1 lần nữa xin xác nhận. Cái nhà khách em bán lâu lắc lâu lơ ko còn giấy tờ nữa em phải lên ủy ban quận xin xác nhận địa chỉ đó người khác đứng tên. sau đó mới nôộp được
- sau khi lót tay thuê thì em được cung cấp them thông tin thuế đã cập nhật dữ lieu cá nhân trong 15 năm gần đây nên các bác đừng dại mà khai gian ko lại ăn them cái phiếu phạt nhé
Vậy hả bạn? Mình may rồi.

Hạng D
12/7/13
2.069
7.697
133
Hồ Chí Minh
QUOTE="hunghtl, post: 17168551, member: 117122"]
về luật: chỉ miễn thuế cho 1 bất động sản đầu tiên và duy nhất thôi nha ( thoả 2 đk )
anh nào tìm cách lách để phát hiện là phạm tội đó nhoen
Đầu tiên? Đâu thấy luật quy định bác?
[/QUOTE]
anh check lại chỗ luật TTNCN, nó chỉ miễn cho 1 lần đầu thôi

Hạng D
26/8/05
3.937
22.861
133
[/QUOTE]
Mình đọc Khoản 1, Điều 4 thấy kg nói gì đến ĐẦU TIÊN. Bác cho hỏi vụ bác nói ở chỗ mô?

• Like
Reactions: thefarmer
Hạng D
12/7/13
2.069
7.697
133
Hồ Chí Minh
sorry em sai, hơi nhầm nhọt chỗ này vì lúc trước em chuyển nhượng cái thứ 2 sau cái thứ nhất chưa đủ 6 tháng ( 183 ngày ) nên nó bắt đóng
ĐK k phải đầu tiên mà là sở hữu duy nhất 183 ngày, nếu bán cái thứ nhất rồi mua cái thứ 2 mà chưa đủ 183 ngày thì mới phải đóng

Mình đọc Khoản 1, Điều 4 thấy kg nói gì đến ĐẦU TIÊN. Bác cho hỏi vụ bác nói ở chỗ mô?
[/QUOTE]
về luật: chỉ miễn thuế cho 1 bất động sản đầu tiên và duy nhất thôi nha ( thoả 2 đk )
QUOTE="hunghtl, post: 17168551, member: 117122"]
[/QUOTE]
[/QUOTE]