Hạng C
16/6/15
663
2.760
93
Nissan giới thiệu NP300 Navara bản nâng cấp tại Anh
Vừa mới được Nissan bán ra tại nước Anh từ năm ngoái nhưng mẫu bán tải NP300 Navara NP300 đã được nâng cấp với động cơ mới và tính năng an toàn bổ sung.[pagebreak][/pagebreak]

Như đã biết, Nissan navara vừa nhận được giải "Xe bán tải quốc tế của năm 2016" tại thị trường châu Âu hồi đầu năm nhưng mới đây Nissan lại tiếp tục được nâng cấp Navara với động cơ Diesel thế hệ mới, tiết kiệm nhiên liệu và thân thiện môi trường hơn.

Tại thị trường Anh, Navara sẽ được thay thế động cơ Diesel 2.5 lít bằng loại 2.3 lít DCI twin-turbo với 2 sức mạnh là 160 và 190 mã lực. Sức mạnh của động cơ 2.3 mới này là tương đương với lọai 2.5 lít cũ. Theo Nissan, động cơ mới này có mức tiêu thụ nhiên liệu kết hợp được giảm xuống còn 6,1 lít/100km so với con số 6,3 lít/100km của động cơ cũ, lượng khí thải CO2 cũng còn 159 g/km, giảm 6g/km và cũng đạt tiêu chuẩn khí thải Euro 6.
Ngoài động cơ, Nissan còn bổ sung cho Navara trang bị tiêu chuẩn trên tất cả phiên bản gồm vô-lăng đa chức năng, kết nối Bluetooth, màn hình màu đa thông tin, kiểm soát hành trình Cruise Control, giới hạn tốc độ Speed Limit. Phiên bản sử dụng hộp số sàn được bổ sung hệ thống ngắt động cơ tạm thời khi xe dừng lâu Idle-Stop System (ISS). Về mặt an toàn, Navara sẽ có thêm hệ thống Camera 360 và phanh khẩn cấp.

Video về Nissan NP300 Navara tại Anh

Theo: Nissan Euro

Hạng B2
28/10/14
477
582
93
30
Kỉ sảo rồi, đá mà hứng vậy là banh mịa nó chiếc xe rồi, khúc cuối cường điệu quá, ko xe nào có khả năng kéo gãy hết các cột rầm như vậy đc hết. Mà giữa em này vs mazda bt50 em nào giá tốt hơn nhỉ, bt50 cũng vừa giảm 30 tr.
Sao lại nghĩ đến bt50 vậy bác. Chiếc bán tải xấu nhất mọi thời đại

Hạng C
15/8/14
726
542
93
Ho Chi Minh City, Vietnam
BT50 đẹp trai mà, múp múp tròn trịa em khoái, còn Navara vs Ranger thấy thon thon giống nhau, em chưa đc cầm lái Navara vs Ranger, chỉ mới lái thử BT50 thôi nên ko dám đưa ra đánh giá giữa 3 em này là ntn. Dáng thì em khoái BT50 hơn. (trước khi đc lái thử nữa)
Vậy thì quất BT50 bản 3.2 đi bác, độ an toàn cao nhất trong các dòng bán tải ngang Wildtrak luôn mà giá mềm hơn nhiều.