Hạng F
3/10/15
9.840
12.109
113
Em này giá bán có vẽ dể tiếp cận nha. Rất vừa miếng với các anh kinh doanh dịch vụ. Nhưng thời điểm này mà kinh doanh dịch vụ gì nổi. Ra đường còn không có cơ hội chứ ở đó mà kinh doanh. Bên cạnh đó việc động cơ yếu cũng là một vấn đề mà khách hàng sẽ cân nhắc. Nếu khả năng tiêu hao nhiên liệu khoảng 4l/100km thì mới tạo sự khác biệt được.
Mong em nó mau về sớm để biết mặt mũi như thế nào. chứ chem gió qua mấy bức hình thì... không chính xác.
Không có điểm 4l/100km hoặc 5l/100km thì vẫn thua mãi.
Còn ai đưa ra được xe có điểm đó thì Vios cũng sẽ về hưu ngay lập tức.

• Like
Reactions: trác đông lai
Hạng B2
19/6/12
337
238
43
36
nhưng mà nhập khẩu màu cam về là thấy chưa nghiên cứu kĩ thị trường rồi, màu này ế chỏng vó cho coi, VN mình không chuộng màu cam

Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
Các hãng bán xe VN hiện tại đang rất sai trong cái tư duy người mua xe ko cần option, cứ rẻ là được. Cụ thể gần đây có 3 cái chuyên cắt là đèn, loa & phanh tay điện tử (tất nhiên tuỳ dòng có hay ko). Cứ nhìn bài học Sorento vs Santafe là thấy, giảm giá để làm gì khi cắt option. Tất nhiên con Almera này ko có 2 cái cuối, nhưng cái đèn led cắt đi để giảm giá thành khoảng 10tr là quá dốt. E đảm bảo dù là xe phân khúc giá rẻ, người mua sẵn sàng bỏ thêm 10tr để con xe nhìn sáng sủa hơn, đi đường cũng yên tâm hơn.
Uhm, dân vn đại đa số toàn mê mấy cái đồ loè loẹt để chém gió là chính chứ có chạy xe mấy đâu. Lướt qua nhiều diễn đàn toàn thấy so trang bị, đèn viền, đèn led, số led, số inches màn hình, số lượng loa, rồi ăng ten vây cá, rồi phanh tay điện tử, auto hold....
Xin lỗi nhé, người thật sự dùng xe nhiều không quan tâm mấy thứ đó. Cái quan trọng là xe phải bền, phải tin cậy đi đến nơi về đến chốn chứ không pan bậy giữa đường, tiếp đến là hệ thống treo và khung sườn phải vững để đi xe không mệt, và an toàn. Tiếp theo là đôi cách âm phải thật tốt, tiếp đến là không gian xe ohair rộng rãu, thoái mái và có nhiều chỗ chứa đồ, thiết kế ngăn nắp gọn gàng và tiếp đến là mùi xe, phải càng ít mùi càng tốt, ghế ngồi phải mềm, ôm lưng vững chãi. Cuối cùng là chi phí và thời gian bải trì bảo dưỡng phải thấp nhất, đồ đạc khi thay là phải có ngay, giá hợp lý. Lạm bàn bâng quơ 1 chút, chắc là sẽ bị đám người ' thông minh" nhảy vô ném đá

• Like
Reactions: DuyZz
Hạng D
12/4/19
1.668
3.310
118
38
Uhm, dân vn đại đa số toàn mê mấy cái đồ loè loẹt để chém gió là chính chứ có chạy xe mấy đâu. Lướt qua nhiều diễn đàn toàn thấy so trang bị, đèn viền, đèn led, số led, số inches màn hình, số lượng loa, rồi ăng ten vây cá, rồi phanh tay điện tử, auto hold....
Xin lỗi nhé, người thật sự dùng xe nhiều không quan tâm mấy thứ đó. Cái quan trọng là xe phải bền, phải tin cậy đi đến nơi về đến chốn chứ không pan bậy giữa đường, tiếp đến là hệ thống treo và khung sườn phải vững để đi xe không mệt, và an toàn. Tiếp theo là đôi cách âm phải thật tốt, tiếp đến là không gian xe ohair rộng rãu, thoái mái và có nhiều chỗ chứa đồ, thiết kế ngăn nắp gọn gàng và tiếp đến là mùi xe, phải càng ít mùi càng tốt, ghế ngồi phải mềm, ôm lưng vững chãi. Cuối cùng là chi phí và thời gian bải trì bảo dưỡng phải thấp nhất, đồ đạc khi thay là phải có ngay, giá hợp lý. Lạm bàn bâng quơ 1 chút, chắc là sẽ bị đám người ' thông minh" nhảy vô ném đá
Mấy cái bác liệt kê, chắc chắn xe nào cũng phải có, đấy là cái cơ bản (basic), ko có được thì đừng bán xe & khách cũng ko nên mua.
Nhưng con xe ko phải chỉ cần mấy cái cơ bản đấy, phải biết chiều chủ nhân về cả thẩm mỹ, nhu cầu…thời nào rồi? Cùng xe Nhật, rộng rãi, bền bỉ như nhau, cái gì là selling point của anh so với các hãng khác?
Cứ tư duy ko cần option các kiểu thì công nghệ ô tô cắm đầu xuống đất, ai cần mua Lexus khi đã có Toyota? Ai cần mua Audi khi đã có VW? :D

• Like
Reactions: cdang and DuyZz
Hạng F
29/10/14
8.533
11.206
113
Nhu cầu của pác chỉ là ăn lo mặc ấm thôi. Bây giờ người ta cần ăn ngon và mặc đẹp.

Hạng B1
27/3/21
74
40
18
34
Tui thì tiêu chí đầu tiên là cách âm tốt, tiếp theo là hệ thống an toàn, đèn sáng, máy lạnh tốt, động cơ khoẻ. Còn xe đẹp mà cách âm không ra gì thì cũng không quan tâm.
hợp lý... cần nhiêu đó thooivaf em này nghe qua quảng cáo thì thấy đáp ứng được

Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
Nhu cầu của pác chỉ là ăn lo mặc ấm thôi. Bây giờ người ta cần ăn ngon và mặc đẹp.
Thì em đã đồng ý rồi còn gì, nhu cầu chính của bây giờ là chụp hình và chém gió mà. Đâu có cần chạy xe đâu? Vì đa số dân trên này toàn là chém gío chứ có mua xe đâu. Hehe,

Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
Mấy cái bác liệt kê, chắc chắn xe nào cũng phải có, đấy là cái cơ bản (basic), ko có được thì đừng bán xe & khách cũng ko nên mua.
Nhưng con xe ko phải chỉ cần mấy cái cơ bản đấy, phải biết chiều chủ nhân về cả thẩm mỹ, nhu cầu…thời nào rồi? Cùng xe Nhật, rộng rãi, bền bỉ như nhau, cái gì là selling point của anh so với các hãng khác?
Cứ tư duy ko cần option các kiểu thì công nghệ ô tô cắm đầu xuống đất, ai cần mua Lexus khi đã có Toyota? Ai cần mua Audi khi đã có VW? :D
Khác phân khúc giá tiền bác ạ. Còn cái em nói là cùng 1 mức tiền thấp mà muốn xe phải hầm hố, phải nhiều đèn, thế thôi, hehe.
Ai bảo bác xe nào cũng vậy? Hehe, để tăng độ vững chãi khung gầm thì cần rất nhiều tiền nhé, để tăng 1 chút cách âm thù cũng phải tốn nhiều tiền .... Chứ không phải như nấy cái đèn led, đèn viền nhé bác. Giá nó có mắc thì cũng là vì tụi cửa hàng ní chém thôi

Hạng D
12/4/19
1.668
3.310
118
38
Khác phân khúc giá tiền bác ạ. Còn cái em nói là cùng 1 mức tiền thấp mà muốn xe phải hầm hố, phải nhiều đèn, thế thôi, hehe.
Ai bảo bác xe nào cũng vậy? Hehe, để tăng độ vững chãi khung gầm thì cần rất nhiều tiền nhé, để tăng 1 chút cách âm thù cũng phải tốn nhiều tiền .... Chứ không phải như nấy cái đèn led, đèn viền nhé bác. Giá nó có mắc thì cũng là vì tụi cửa hàng ní chém thôi
Chả có gì là sai cả, bản ở Thái nó vẫn có, mức giá cũng trong khoảng tương đối với đám City, Vios thì chả có lý do gì để cắt. Về VN còn được lợi thuế so với 2 thằng kia thì giá càng rẻ, càng chả có lý do chính đáng gì để cắt. Kiểu như bác bảo sao các hãng Nhật nó thi nhau vặt năm này qua năm khác được :D đến Vios nó còn phải thay đổi rồi.
Mà khuyên Nissan thế thôi, đừng có dốt mà cắt đi thì bán thêm được nhiều, cắt thì bán ít xe thiệt hơn nhiều ấy :D Bài học Sorento sờ sờ ra đấy :D