Hạng B2
11/6/15
274
60
28
Trên Terra 1m75 trở xuống là ngồi thoải mái, Bác ngả thêm lưng ghế hàng 3 hết cỡ nữa thì không đến nỗi nào. với xe khách thì đa phần hàng 3 chỉ cho người dưới 1m7.

Tập Lái
6/4/19
33
10
3
41
Mình thấy trong các hãng xe nhật Nissan là hãng thiếu tôn trọng thị trường Việt Nam nhất toàn đưa mấy con hàng tồn hết đời về bán rồi ba hoa là phiên bản dành riêng cho thị trường Việt , V seri ...này nọ
con này xe mới hoàn toàn trên thế giới. ra mắt ở trung quốc tháng 4 cuối tháng 10 là nó được đem về việt anm ở triễn lãm vms rồi??? xe cũ là sao - sale đi dìm hàng à?

Tập Lái
20/2/18
16
3
3
36
Các cụ sale inbox e con terra máy dầu số sàn với ạ. Lăn bánh bd or dnai nhé

Hạng B1
29/3/13
52
591
83
Em làm nghề chả liên quan gì đến xe cộ! Bác không tin cũng chả sao
Chuyện review gì trên mạng em không care, nhưng chính em đã trèo lên xe này ngồi hàng 3 - và cảm nhận của em là chật nếu không muốn nói là rất chật - dù em cao có 1m66
Có sao nói vậy thôi, chứ như các bác kia chê cái vô lăng quần xịp quần đùi này nọ trong khi em thấy nó OK, chả có vấn đề gì.
Còn cái xe này mang tiếng là kích thước to cao này nọ, ghế thiết kế kiểu rạp hát (!?) mà em bước vào xe - đặc biệt hàng thứ 3 thì hỡi ơi...
Nói ngay luôn là tại VN, Nissan không có con xe nào có hàng ghế thứ 3 ra hồn!
Không chật đâu bác, kéo hàng ghế 2 lên và nâng tựa lưng vừa phải hàng 3 rất ổn. Cái dở hàng 3 là nó phân cấp kiểu rạp hát nên hàng 3 chân sẽ bí kiểu ngồi xổm.

Hạng B1
12/9/19
84
37
18
58
TPHCM
Vô lăng nặng như công nông, máy ì như phò tủn, mỗi lần đạp ga hơi mạnh là gào lên như lợn bị chọc tiết, đ é o hiểu dành cho người thích lái chỗ nào. Ăn tiền viết pr cũng đc nhưng đừng viết n g u đến thế này.
Bác lái thử chưa? Em định bán CRV 2019 để lấy con này nhưng hơi lăn tăn.

Hạng B2
7/7/14
344
361
63
29
Em đã chốt 1 con terra V bản cao cấp 27/12 này lấy xe. Em đã ngắm nó hàng giờ ở showroom và test thử, nó xấu ở cái vô lăng và taplo xe, còn lại không có gì để chê, bác nào chê hàng ghế thứ 3 chắc chưa ngồi thử, em cao 1m70 chỉnh hàng 2 ngã ngồi thoải mái, leo xuống hàng 3 vẫn ngồi tốt cho đoạn đường 100km đổ lại. Không biết tại sao cứ phải so sánh với phò tủn làm gì khi chưa ngồi lên xe test cảm nhận.

Hạng D
17/6/04
1.534
1.265
113
Ha Noi - Sai Gon
Vô lăng mình thấy bình thường.
Terra có thêm lẫy số trên vô lăng nữa thì ngon, sẽ giúp khả năng tăng tốc vượt xe tốt hơn.

Hạng B2
7/7/14
344
361
63
29
Chi phí bạn ơi , thêm cho đầy đủ thì đâu có cái giá đó.
Nó chuyển số trên cần số cũng đủ để làm việc đó rồi bác, mấy xe đời tống toàn L 321 cũng đã vượt ầm ầm rồi :). mà cái lẫy chuyển số có làm nó cũng chả chênh nhiêu tiền cả.

Hạng D
17/6/04
1.534
1.265
113
Ha Noi - Sai Gon
Nó chuyển số trên cần số cũng đủ để làm việc đó rồi bác, mấy xe đời tống toàn L 321 cũng đã vượt ầm ầm rồi :). mà cái lẫy chuyển số có làm nó cũng chả chênh nhiêu tiền cả.
Vượt xe một tay cầm vô lăng một tay chuyển số nguy hiểm hơn dùng lẫy số :). Ko biết độ lẫy số được ko nhỉ, ko thấy xe Nissan nào ở VN có lẫy số.

• Like
Reactions: tranhuutuong0694