Tập Lái
2/1/18
16
1
3
52
Công nhận CRV bản mới nhìn quá thô. Mấy hôm nay thấy mấy em chạy ngoài đường mà em nhìn k mê nổi cái mông. Thiết kế lôm côm k chịu dc
Cám ơn cụ, cụ có nhận xét giống tui. CRV 1.5 Turbo nhìn cái đít xấu vãi lờ. Không mê nổi. Tiếc thay vẫn có một đám người mê mẩn thương hiệu Honda nên bị các em sale chăn phải mua với gói phụ kiện.
Mua rồi thì phải khen thôi, chứ 1.5 TB thì sao có cửa so với 2.5 chưa kể khả năng trèo đèo lội suối thua hẳn X trail.

Hạng D
9/6/16
1.875
2.069
113
35
Cám ơn cụ, cụ có nhận xét giống tui. CRV 1.5 Turbo nhìn cái đít xấu vãi lờ. Không mê nổi. Tiếc thay vẫn có một đám người mê mẩn thương hiệu Honda nên bị các em sale chăn phải mua với gói phụ kiện.
Mua rồi thì phải khen thôi, chứ 1.5 TB thì sao có cửa so với 2.5 chưa kể khả năng trèo đèo lội suối thua hẳn X trail.
Có một số người Việt Nam tự huyễn hoặc thương hiệu Honda tốt và bền hơn các xe thương hiệu Nhật khác như Nissan Mitsubishi mà chấp nhận bỏ NHIỀU tiền hơn để mua con xe trong cùng phân khúc mà khả năng vận hành thấp hơn.
Chưa kể cái xe nó xấu chứ đẹp đẽ gì, thà như nó nổi bật hơn hẳn trong phân khúc như Civic Gen 10, đằng này vừa thô vừa cục mịch.

Hạng C
21/11/15
704
4.965
93
Tp.HCM
Lúc Xtrail mới ra đậu dưới CC mềnh. Mềnh dắt vợ lại nói đây là con Xtrail. Vợ mềnh chỉ phán 1 câu xe gì mà xấu dữ vậy dồi quay mặt đi mất.
Phải công nhận Xtrail xấu thật xấu từ trong ra ngoài. Hèn gì các xe crossover như CX5, CRV, Santafe hay tucson dịp cận tết năm ngoái bán chạy như ào ào, chiếc thìn làm giá, chiếc ép phụ kiện... còn Xtrail vẫn khuyến mãi đủ thứ hy vọng khách hàng lưu tâm tới.

Hạng D
9/6/16
1.875
2.069
113
35
Lúc Xtrail mới ra đậu dưới CC mềnh. Mềnh dắt vợ lại nói đây là con Xtrail. Vợ mềnh chỉ phán 1 câu xe gì mà xấu dữ vậy dồi quay mặt đi mất.
Phải công nhận Xtrail xấu thật xấu từ trong ra ngoài. Hèn gì các xe crossover như CX5, CRV, Santafe hay tucson dịp cận tết năm ngoái bán chạy như ào ào, chiếc thìn làm giá, chiếc ép phụ kiện... còn Xtrail vẫn khuyến mãi đủ thứ hy vọng khách hàng lưu tâm tới.
Đúng là Xtrail xấu, đầu nhìn còn được được chứ đít nhìn xấu quá, nhưng nhìn ngang được cái trường xe cũng đỡ.
Nhưng được cái giá tốt mà lại là thương hiệu Nhật có tiếng toàn cầu. Ở Việt Nam kém tiếng hơn nên Định giá ở mức trung bình thấp so với phân khúc tại mọi thời điểm, thời mới ra rẻ hơn cả SantaFe hay Outlander hay thậm chí bản CRV 5 chỗ cũ lúc đó cũng giá cao hẳn trong phân khúc.
Bản cao Xtrail có cả cửa sổ trời panorama và đặc biệt là 2 cầu băng rừng lội suối ra tận bãi biển, Fan Honda muốn mà không có được, dù trả nhiều tiền hơn. Dĩ nhiên ai không cần 2 cầu thì không nói, còn người cần thì chắc cũng tủi thân khi cả phân khúc hầu hết có 2 cầu riêng có CRV vẫn mãi là xe 1 cầu.
Cái xe mắc hơn cũng không đẹp hơn hay an toàn hơn, vận hành thì kém hơn, price/performance quá tệ.

Hạng B2
6/10/17
265
163
43
Với e chả cần biết bán chạy nhất ở đâu, chứ e chả nuốt nổi cái nội - ngoại thất của e nó, xấu vcl!

Hạng B1
28/11/16
65
46
18
44
Volant phải thế này mới ok, cái quần sịp nhìn chán bỏ xừ
View attachment 1590480
Tôi đang đi Navara, dự định đổi Xtrail cả năm nay.
Mà nhìn cái vô lăng chán quá.
Giá mà Xtrail VN thay cái cô lăng hoặc đưa bản 2017 new của thị trường Bắc Mỹ về VN thì tôi có thể là người chọn sở hữu Xtrail bản mới đầu tiên.

Tập Lái
22/5/14
40
17
8
45
Vung Tau

Xtrail sao doanh số vẫn thấp là hiểu rồi ... ở đâu ko biết ở vn , nhìn cái quần shịp và thiết kế bên trong là nuốt ko nỗi.

Sunny va juke giờ la xtrail ... mặc dù độ bền rất tốt tenna của bạn em chay từ 2007 đến giờ chỉ đổ xăng thay vỏ xe

e thích nissan lắm mà phải bỏ ý đinh mua xtrail

Hạng D
15/6/12
1.519
674
113
44
Các anh cứ ném đá Xtrail cái vô lăng và ngoại hình xấu làm mình suýt bỏ qua một chiếc xe ngon. Sau khi đi vòng vòng xem CRV bị hẹn đến quý 4, Outlander màu đỏ tươi quá, mình đã phải quay lại Nissan vì không còn sự lựa chọn. Thế nhưng khi đến gần con Xtrail màu đỏ thì ôi đúng như tông màu mình và bà xã mong đợi, nó quá đẹp. Ngoại hình nói chung là không xấu như thiên hạ nói mà rất manly.. Ngồi trước vô lăng thì thấy cái vô lăng nhỏ nhỏ xinh xinh không to tướng như trong hình. Mình đã quyết định rước một em về :)

Hạng D
25/6/16
2.126
1.832
113
Các anh cứ ném đá Xtrail cái vô lăng và ngoại hình xấu làm mình suýt bỏ qua một chiếc xe ngon. Sau khi đi vòng vòng xem CRV bị hẹn đến quý 4, Outlander màu đỏ tươi quá, mình đã phải quay lại Nissan vì không còn sự lựa chọn. Thế nhưng khi đến gần con Xtrail màu đỏ thì ôi đúng như tông màu mình và bà xã mong đợi, nó quá đẹp. Ngoại hình nói chung là không xấu như thiên hạ nói mà rất manly.. Ngồi trước vô lăng thì thấy cái vô lăng nhỏ nhỏ xinh xinh không to tướng như trong hình. Mình đã quyết định rước một em về :)
Bác lăn tăn ý mọi người làm chi, Bác thấy hợp túi chiền và sở thích của Bác là đủ.