Hạng B2
22/1/12
299
207
43
32
Mấy công nghệ mà bác nói k ai dùng tới đó thì các hãng Nhật bên thị trường khác họ cũng gắn đầy nhóc kìa :)) chỉ ở VN nó cắt thôi nên đừng bao biện cho chuyện cắt option của mấy hãng Nhật làm gì. Ở VN xe hơi là tài sản cực lớn, nó còn là thứ thể hiện cho người sở hữu nên đẹp là 1 yếu tố rất quan trọng, người Nhật quan trọng độ thực dụng nhưng k có nghĩa họ chọn xe xấu, bác qua Nhật xe được bao nhiêu con như bác up lên chạy ngoài đường? Đại đa số là Merc, Lexus, Audi, Toyota cũng là mấy mẫu đẹp như Camry, thỉnh thoảng mới thấy đc mấy chiếc hình hộp này, nó chỉ nhiều hơn ở VN thôi chứ k phải đc ưa chuộng. Nissan làm vô lăng quần sịp xấu bị chê, chính họ cũng thay đổi vô lăng mới đẹp hơn nhiều rồi nên cũng k cần bao biện :)) còn vụ hàng 3, k ai đòi hỏi nó phải rộng rãi, nhưng nó tệ khủng khiếp, trẻ em ngồi còn khó chịu. CRV hàng 3 người lớn tầm 1m6 còn ngồi đc, Santafe, Outlander, hay Kia Sorento vẫn còn ngồi đc.
Tôi kg sang Nhật nhưng cô em ở saporo kể bên Nhật chạy toàn xe đấy . Về cái vô lăng cá nhân tôi thấy nó bình thường không xấu , không đẹp nhưng bấm còi rất tiện , bây giờ vô lăng chính hãng như bên nước ngoài nhập về đầy rẫy chỉ vài triệu 1 cái ,đã có 1 số bác trên group Xtrail thay , mua con xe hơn tỷ thì vài triệu cái vô lăng không thể nói là không thay được , cá nhân tôi dư sức để thay nhưng tôi thấy không cần thiết phải thay làm gì vì mình đang hài lòng với cái vô lăng quần sijp đó , nó bấm còi cực tiện .Ghế 5+2 vì xtrail bản 2 cầu nên trục giữa ( cầu sau ) nó nhô cao nên hàng 3 nó cũng dốc cao hơn , , hàng ghế 2 xtrail trượt tối đa , nếu cần vẫn có thể trượt cả hàng 1 và 2 lên thì cao khoảng 20cm ,cỡ 1m73 như tôi vẫn ngồi được , còn xấu đẹp là quan điểm từng người không thể nói nhiều người nói xấu thì nó là xấu , nhiều người nói đẹp thì nó mặc định là đẹp , bác thấy xấu nhưng tôi thấy đẹp và tôi hài lòng với nó .

• Like
Reactions: Chuyengiabds
Hạng B2
30/10/16
209
237
43
26
Tôi kg sang Nhật nhưng cô em ở saporo kể bên Nhật chạy toàn xe đấy . Về cái vô lăng cá nhân tôi thấy nó bình thường không xấu , không đẹp nhưng bấm còi rất tiện , bây giờ vô lăng chính hãng như bên nước ngoài nhập về đầy rẫy chỉ vài triệu 1 cái ,đã có 1 số bác trên group Xtrail thay , mua con xe hơn tỷ thì vài triệu cái vô lăng không thể nói là không thay được , cá nhân tôi dư sức để thay nhưng tôi thấy không cần thiết phải thay làm gì vì mình đang hài lòng với cái vô lăng quần sijp đó , nó bấm còi cực tiện .Ghế 5+2 vì xtrail bản 2 cầu nên trục giữa ( cầu sau ) nó nhô cao nên hàng 3 nó cũng dốc cao hơn , , hàng ghế 2 xtrail trượt tối đa , nếu cần vẫn có thể trượt cả hàng 1 và 2 lên thì cao khoảng 20cm ,cỡ 1m73 như tôi vẫn ngồi được , còn xấu đẹp là quan điểm từng người không thể nói nhiều người nói xấu thì nó là xấu , nhiều người nói đẹp thì nó mặc định là đẹp , bác thấy xấu nhưng tôi thấy đẹp và tôi hài lòng với nó .
Em thì trực tiếp qua Nhật rồi, em nói thật sự là mấy mẫu đó k nhiều tới v đâu, người ta vẫn chuộng những mẫu xe đẹp hơn. Quan điểm của em là xe của mình mình vui với nó là đc, em cũng mừng là bác đang vui với chiếc xe của mình, lựa chọn xe mà sống với nó vui vẻ là 1 điều hạnh phúc rồi. Nhưng mà có những thứ bác nên đánh giá khó tính tí để hãng còn nâng cấp, khách hàng như mình sẽ đc lợi.
Em ví như nhờ những hãng xe Hàn Quốc trang bị nhiều option tiện dụng nên bây giờ các hãng xe Nhật ở VN cũng phải trang bị nhiều để cạnh tranh, bọn mình cũng đc lợi hơn. Còn về vụ hàng ghế 3 bác cũng phải công nhận là nó tệ đúng k? CRV bên Mỹ cũng có 4WD mà đâu có ảnh hưởng hàng 3 vậy, nếu X-Trail sau này khắc phục đc chắc chắn sẽ bán chạy, kết hợp với ngôn ngữ nội thất mới áp dụng 1 số dòng rồi nữa chắc chắn sẽ nặng kí hơn nhiều.

Hạng B2
22/1/12
299
207
43
32
Em thì trực tiếp qua Nhật rồi, em nói thật sự là mấy mẫu đó k nhiều tới v đâu, người ta vẫn chuộng những mẫu xe đẹp hơn. Quan điểm của em là xe của mình mình vui với nó là đc, em cũng mừng là bác đang vui với chiếc xe của mình, lựa chọn xe mà sống với nó vui vẻ là 1 điều hạnh phúc rồi. Nhưng mà có những thứ bác nên đánh giá khó tính tí để hãng còn nâng cấp, khách hàng như mình sẽ đc lợi.
Em ví như nhờ những hãng xe Hàn Quốc trang bị nhiều option tiện dụng nên bây giờ các hãng xe Nhật ở VN cũng phải trang bị nhiều để cạnh tranh, bọn mình cũng đc lợi hơn. Còn về vụ hàng ghế 3 bác cũng phải công nhận là nó tệ đúng k? CRV bên Mỹ cũng có 4WD mà đâu có ảnh hưởng hàng 3 vậy, nếu X-Trail sau này khắc phục đc chắc chắn sẽ bán chạy, kết hợp với ngôn ngữ nội thất mới áp dụng 1 số dòng rồi nữa chắc chắn sẽ nặng kí hơn nhiều.
Mình mua xe mình thích chứ không phải mình mua xe mà người khác thích , mình đang dùng Xtrail và thấy hài lòng với em nó , tuần trước mình cũng vừa lấy thêm 1 em peugeot 3008 , nói thật nội thất thì 3008 có vẻ hào nhoáng hơn nhưng vận hành mặc dù 3008 đắt hơn Xtrai mấy trăm triệu nhưng mình thấy cảm giác lái thua xa xtrail . cái vô lăng xtrail có anh bạn thay vào cho xe cụ ấy nhưng mình thấy chẳng hơn vô lăng theo xe bao nhiêu .
Nissan X-Trail V-series 2.5 SV Luxury: Mẫu CUV thích hợp dành cho gia đình

vô lăng mới thay

vô lăng zin của mình

còn vô lăng 3008 mình mới mua .

Hạng B2
30/10/16
209
237
43
26
Mình mua xe mình thích chứ không phải mình mua xe mà người khác thích , mình đang dùng Xtrail và thấy hài lòng với em nó , tuần trước mình cũng vừa lấy thêm 1 em peugeot 3008 , nói thật nội thất thì 3008 có vẻ hào nhoáng hơn nhưng vận hành mặc dù 3008 đắt hơn Xtrai mấy trăm triệu nhưng mình thấy cảm giác lái thua xa xtrail . cái vô lăng xtrail có anh bạn thay vào cho xe cụ ấy nhưng mình thấy chẳng hơn vô lăng theo xe bao nhiêu .View attachment 2100011

vô lăng mới thay
View attachment 2100012

vô lăng zin của mình
View attachment 2100013

còn vô lăng 3008 mình mới mua .
Vô lăng mới của X-trail dạng thể thao, hiện đại hơn chứ vẫn chưa cao cấp lắm, mà cũng khó đòi hỏi hơn, v là ok lắm rồi. 3008 máy 1.6 Turbo thì e nghĩ khó sướng hơn máy 2.5 của Xtrail, chừng nào bác đi 2.0 chuyển qua thì mới thấy máy Turbo ngon hơn :D mà 3008 nó có mấy tính năng với thiết kế cao cấp hơn nên giá cao hơn, chứ thật ra Peugeot vẫn là xe phổ thông thôi. Sau này bác lên xe Đức hay Lexus thử đi haha. 2 con này đủ mua 1 con Q5 hay GLC300 luôn. Nhà em cũng đang đi 2 con phổ thông, 1 chiếc Optima với 1 chiếc Santafe ^^ cũng phấn đấu lên đc xe Đức

• Haha
Reactions: grandfunk