Hạng B1
16/11/17
62
59
18
37
Em mới là người thần kinh đấy.
Em xem lại đi.
Em chỉ anh luật nước nào mà uống 1 giọt rượu cũng bị phạt xem.
Còn luật mới giờ cứ cồn > 0 là vi phạm.
Vậy thì không tốt.
Cồn như vậy thì cứ cầm cái ly là bị rồi.
Trong khi hồi đó là phải trên 0.8 mới bị.
Vậy luật làm thế là vô bổ.
Những thằng say rượu nặng mới là những đứa gây tai nạn.
Vậy thì tăng mức phạt lên ở những đứa say xỉn nhiều mới là là đúng chứ ko phải phạt tất cả mọi thằng uống bia.
Em phạt hết đi xem có bớt tai nạn ko.
mình thấy luật về bia rượu như vậy là hợp lý mà, phải phạt thật nặng. ông nào chưa sợ là chưa bị phạt + giam bằng thôi.
Mình là người có tửu lượng rất khá, nhưng uống vào tầm 1 chai thôi là thỉnh thoảng cảm giác lái khác xa so với ko uống rồi.

Hạng F
3/10/15
9.902
12.183
113
mình thấy luật về bia rượu như vậy là hợp lý mà, phải phạt thật nặng. ông nào chưa sợ là chưa bị phạt + giam bằng thôi.
Mình là người có tửu lượng rất khá, nhưng uống vào tầm 1 chai thôi là thỉnh thoảng cảm giác lái khác xa so với ko uống rồi.
Ok thế thôi các bác thấy 1 chai cũng là đáng thì em cũng ko dám cãi nữa.
Hơi buồn tí vì uống 1 hớp là mồm cồn rồi là kể như ăn giấy hoặc ăn đểu gì cũng tròm trèm 5 củ.
Ok thua bác, em sai @Wuyền
Buồn.

• Like
  • Haha
Reactions: nttanmam and potot
Hạng B2
16/4/12
223
88
28
HCM city
Nói chung thì Ban nào cũng biết là chở cuộn sắt thì phải làm thế nào, nhưng mấy ảnh k nói thôi còn để kiếm bánh mì, còn cánh tài xế thì thôi kệ, đằng nào cũng tốn bánh mì, trời kêu anh nào thí ảnh dạ.
Chớ còn muốn làm quy định an toàn ah? 3 nốt nhạc là xong

• Like
Reactions: nttanmam
Hạng D
4/7/09
4.244
7.243
113
Sài Gòn
Anh sai nhưng mà tại anh tức quá.
2 chai thì chết ai, mà vẫn ráng kiếm phạt.
Lúc này toàn ráng kiếm lỗi những người uống 1, 2 chai để mà có thêm tiền phạt, chứ thật sự không hợp lý cái mức đó.
Rượu như thế là không bõ bèn.
Cứ phạt cái giọng này mãi thì còn ai dám uống?
Uống rượu phải tự chạy xe về nó mới hay, chứ phải lệ thuộc người này người kia chở thì chán chả thèm uống.
Tất nhiên là uống ít, cứ như luật cũ 0,8 là đẹp đời lắm rồi.
hiếm có bợm nào uống 2 chai lắm anh. Vào thổi thì nói mới uống có 1,2 chai thôi.

npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.474
2.221
113
48
TP.HCM
Em làm nghề liên quan đến món này, nói chung nhìn nản. Quá ẩu và quản lý quá kém. Sai căn bản trong việc ràng buộc những đồ nặng như vậy, nhưng chả thấy cơ quan chức năng nào thể hiện vai trò của mình cả. Ngày nào cũng ra đường như làm xiếc!
Mà đừng nói đến món này, cái nhỏ xíu như tam giác phản quang thôi thì ở VN mình 100 xe không biết mấy xe có. Trong khi mua có 100k/cái mà lợi ích là vô cùng to lớn!

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
26/7/15
335
515
93
69
Em làm nghề liên quan đến món này, nói chung nhìn nản. Quá ẩu và quản lý quá kém. Sai căn bản trong việc ràng buộc những đồ nặng như vậy, nhưng chả thấy cơ quan chức năng nào thể hiện vai trò của mình cả. Ngày nào cũng ra đường như làm xiếc!
Mà đừng nói đến món này, cái nhỏ xíu như tam giác phản quang thôi thì ở VN mình 100 không biết mấy xe có. Trong khi mua có 100k/cái mà lợi ích là vô cùng to lớn!
chằng buộc cẩu thả không chỉ làm chết người tham gia giao thông mà còn giết chết ngay tài xe xe đó!... Càng nói càng căm ghét cái bang ăn tàn giao thông!!!... :mad:

• Like
Reactions: nttanmam and npt
Hạng F
29/10/16
11.643
22.627
113
Pháp
Mà đừng nói đến món này, cái nhỏ xíu như tam giác phản quang thôi thì ở VN mình 100 xe không biết mấy xe có. Trong khi mua có 100k/cái mà lợi ích là vô cùng to lớn!
Quang trọng là nếu như nó thành luật, thì bắt buộc phải có, có nhiều quốc gia

- Bộ đèn sơ cua (đứt bóng là phải thay)
- Cặp kính sơ cua bắt buộc trong xe (nếu dân đeo mắt kính)
- 2 bộ tam giác phản quang ... (trước và sau)
- Áo phản quang cho mỗi người (chứ không phải tài duy nhất)
........
Nếu không có là phạt rồi ....Có nhiều cái hay mà không chịu học, lại tìm cái tệ và dở như đánh lừa cảnh báo dây an toàn ...độ chế về phần an toàn ...

• Like
Reactions: nttanmam and npt