Hạng F
20/11/14
5.086
12.189
113
Nếu cứ quanh quẫn ở quận 9 sẽ ko biết đầu tư vào đâu thời điểm này. Cứ chinh chiến ở nhiều khu vực và nhìn lại quận 9 sẽ biết đầu tư vào đâu.

Săn hàng ngộp thì lúc nào cũng phải săn và chộp, nhưng nó ko nhiều. Giả dụ như mặt tiền Đỗ Xuân Hợp giá bây giờ có cao ko? Chắc chắn ai cũng nói nó cao quá rồi, hết ăn rồi. Nhưng ...

Cái “nhưng” nó quan trọng lắm, nó phụ thuộc vào tầm nhìn, vào buget, vào quan điểm, lối chơi và cái duyên của từng người ...
Cái này thì phải khen bác Ba: nhìn rộng ra, đừng chúi mũi vào Q9 . Quanh ta cơ hội nhiều lắm, ăn ngon mà nhẹ hơn Q9 nhiều. :D:D:D đâu phải cực khổ tối ngày me giành hàng ngộp, ăn được vài giá .... không đáng công sức bỏ ra.
Điều này tôi đã nói từ Qúy III năm ngoái, nhiều người vào chửi bới ném đá ầm ầm, gần đây lại có 1 đội lên chửi hehe..... ( kêu lỡ cơ hội, ko ăn đc rồi GATO này nọ... Tôi cũng cười thôi chả quan tâm).
Lý do chủ yếu là do các bác dành quá ít thời gian cho đất đai, ít chịu đi những vùng mới lạ và cứ đào mãi (theo thói quen) cái nhà cũ (đã đc hàng ngàn người đào tới đào lui tay này chuyền qua tay kia rồi ngược lại) mà các bác nghĩ là thân quen nên an toàn, ko sợ thua. Đã sợ thua và sợ rủi ro thì đừng mong ĂN DÀY
LÀM ĐẤT MUỐN THÀNH CÔNG THÌ PHẢI ĐI TRƯỚC NGƯỜI TA (ÍT NHẤT 1 VÀI NĂM VỀ XU THẾ THỊ TRƯỜNG VÀ SP). CHỨ ĐI NGANG HAY THEO ĐUÔI THÌ CHỈ CÓ TÈO

Chỉnh sửa cuối:
Cò Đất
22/6/12
5.457
39.641
113
Cái này thì phải khen bác Ba: nhìn rộng ra, đừng chúi mũi vào Q9 . Quanh ta cơ hội nhiều lắm, ăn ngon mà nhẹ hơn Q9 nhiều. :D:D:D
Điều này tôi đã nói từ Qúy III năm ngoài, nhiều người vào chửi ném đá ầm ầm.
Nhìn rộng nhưng phải biết focus vào đâu. Đừng tưởng thấy họ ăn khoai mà xách mai đi đào. Mỗi khu vực đều có bản sắc riêng của nó, kể cả ... cách sale. Nói chi xa xôi, Củ Chi, Hóc Môn, Bình Chánh, ... quận 9 cũng là TPHCM nhưng đã có sự khác nhau về bản sắc, ở tỉnh còn khác nhiều nữa. Phải hiểu, biết chơi thì may ra mới kiếm được tiền.

Hạng F
20/11/14
5.086
12.189
113
Nhìn rộng nhưng phải biết focus vào đâu. Đừng tưởng thấy họ ăn khoai mà xách mai đi đào. Mỗi khu vực đều có bản sắc riêng của nó, kể cả ... cách sale. Nói chi xa xôi, Củ Chi, Hóc Môn, Bình Chánh, ... quận 9 cũng là TPHCM nhưng đã có sự khác nhau về bản sắc, ở tỉnh còn khác nhiều nữa. Phải hiểu, biết chơi thì may ra mới kiếm được tiền.
CHUẨN. cùng 1 dự án sao có người giá lên ầm ầm...ông kia cũng mua trong dự án đó mà giá ko lên kkkkkkk

Cò Đất
22/6/12
5.457
39.641
113
Mình nói thật, chia sẻ quan điểm, chia sẻ kinh nghiệm, tầm nhìn, ... kể cả chia sê cơ hội. Là cái mình đã, đang làm. Chỉ có điều, vào OS BĐS dạo này ko còn hứng thú để chia sẻ nữa, comment cũng thưa dần, có vô OS thì đọc các topic ở CNL vui hơn. :D

• Like
Reactions: DMG
Hạng D
22/6/15
4.631
21.134
113
Cái này thì phải khen bác Ba: nhìn rộng ra, đừng chúi mũi vào Q9 . Quanh ta cơ hội nhiều lắm, ăn ngon mà nhẹ hơn Q9 nhiều. :D:D:D đâu phải cực khổ tối ngày me giành hàng ngộp, ăn được vài giá ....
Điều này tôi đã nói từ Qúy III năm ngoài, nhiều người vào chửi ném đá ầm ầm ( kêu lỡ cơ hội, ko ăn đc rồi GATO này nọ).
Lý do chủ yếu là do các bác dành quá ít thời gian cho đất đai, ít chịu đi những vùng mới lạ và cứ đào mãi (theo thói quen) cái nhà cũ mà các bác nghĩ là thân quen nên an toàn, ko sợ thua. Vì sợ thua và sợ rủi ro nên đừng mong ĂN DÀY
Mợ có biết vì sao nhiều người vào chửi ném đá ầm ầm không?
Mợ phải nhìn nhận cái thực tế là mợ đã vội vàng phán xét khu vực xung quanh vin...mợ phán rất nhiều lần là này kia... Nếu mợ cho tui nói oan cho mợ thì mợ cứ qua lại thớt củ mà đào lên xem lại.
Tui nói thẳng ra tui không có đầu tư gì khu vực quanh vin. Nhưng tui vẫn thường xuyên cập nhật và nắm bắt giá thị trường.
Còn mợ thì lại quy chụp người ta thế này thế kia.... Mợ áp đặt tư tưởng của mình lên thiên hạ. Mợ cho rằng mợ nhận xét đúng mà thực tế thì sao?
Đến tận bây giờ mợ lại vào thớt mới móc cạnh móc khoé này kia. Thử hỏi nếu người ta làm điều như mợ thì mợ phản ứng thế nào?
Tui nói thật chứ không có binh vực bất cứ ai. Họ phản ứng với mợ như thế là tự nhiên thôi, chả trách họ được vì chính mợ đã lên án họ là tổ đội...này kia, mà không chỉ một lần. Mợ cứ nhắc đi nhắc lại cái chuyện đó hoài và mợ tự hào về điều đó !

Hạng F
20/11/14
5.086
12.189
113
Mợ có biết vì sao nhiều người vào chửi ném ddas ầm ầm không?
Mợ phải nhìn nhận cái thực tế là mợ đã vội vàng phán xét khu vực xung quanh vin...mợ phán rất nhiều lần là này kia... Nếu mợ cho tui nói oan cho mợ thì mợ cứ qua lại thớt củ mà đào lên xem lại.
Tui nói thẳng ra tui không có đầu tư gì khu vực quanh vin. Nhưng tui vẫn thường xuyên cập nhật và nắm bắt giá thị trường.
Còn mợ thì lại quy chụp người ta thế này thế kia.... Mợ áp đặt tư tưởng của mình lên thiên hạ. Mợ cho rằng mợ nhận xét đúng mà thực tế thì sao?
Đến tận bây giờ mợ lại vào thớt mới móc cạnh móc khoé này kia. Thử hỏi nếu người ta làm điều như mợ thì mợ phản ứng thế nào?
Tui nói thật chứ không có binh vực bất cứ ai. Họ phản ứng với mợ như thế là tự nhiên thôi, chả trách họ được vì chính mợ đã lên án họ là tổ đội...này kia, mà không chỉ một lần. Mợ cứ nhắc đi nhắc lại cái chuyện đó hoài và mợ tự hào về điều đó !
tôi có quyền có ý kiếng riêng: tôi bắt ai nghe tôi à????? trên này có ai là trẻ con để nghe tôi sao. Hài thế

Hạng F
20/11/14
5.086
12.189
113
Họ cũng có quyền riêng của họ !!!
Trên này nói thẳng là CHÉM GIÓ!!!! OK... còn lúc đầu tư, ông nào móc túi ông đó và tự chịu trách nhiệm . chả ai nắm tay ai đầu tư đc đâu nhá
Bác nghĩ ko ai chưởi bác à??? đông gấp xx lần tôi đấy nhé haha...cứ ngây thơ cụ. khộ:D:D:D

Hạng D
26/8/05
3.937
22.899
133
Mình nói thật, chia sẻ quan điểm, chia sẻ kinh nghiệm, tầm nhìn, ... kể cả chia sê cơ hội. Là cái mình đã, đang làm. Chỉ có điều, vào OS BĐS dạo này ko còn hứng thú để chia sẻ nữa, comment cũng thưa dần, có vô OS thì đọc các topic ở CNL vui hơn. :D
Hóng anh @Ba Văn cho cái chỉ dẫn nhẹ... Hôm rồi mình thấy a quan tâm Cù lạo Thạnh Hậu cũng khá thú vị.

Hạng C
3/10/15
551
790
93
Thật ra các post dạo này ngày càng chán. Lưu lượng thông tin kém, toàn rao hàng + quảng cáo