KVL confirmed
Hạng F
4/12/05
5.348
303
83
Hồ Chí Minh
Tình hình em mới hỏi anh Huy thì cáp mềm cho tời đợt 1 này chưa có nên bác Máy dầu cứ lắp hoàn chỉnh lại giúp em nhé, khi nào xong bác alo em nha.

Tập Lái
31/1/11
34
7
8
Diesel_Engine nói:
YOYOCALI nói:
Day la "Hydraulic engine cooling fan" dung "hydraulic power from power steering pump to turn the fan, control by a sensor" sorry.........
vậy cái này nó hoạt động bằng bơm trợ lực lái hả bác? cái này em thấy nó hay nếu chúng ta chế vào đường nhớt máy luôn thì có khả thi không các bác nhỉ?
@Deisel: Bac do cai nay cho engine oil pump? Khong duoc bac a, presure to high. Toi dang nghien-cuu de do cho UAZ cua toi, dung "stop high hill" nhung van co engine oil presure, will have resul soon.

Hạng B2
6/11/10
211
17
18
Két nước của em bị vấn đề đọng sình quá lâu , mỗi lần đi em lại xịt WD40 tùm lum bây giờ nó bám cứng ngâm xà bông , dầu hôi gì cũng không ra , bác máy dầu có giải pháp nào tốt không ah , nghe nói garage bác ở GV không biết có đúng ko , nếu vậy gần nhà em .

Tập Lái
31/1/11
34
7
8
minhchip nói:
Két nước của em bị vấn đề đọng sình quá lâu , mỗi lần đi em lại xịt WD40 tùm lum bây giờ nó bám cứng ngâm xà bông , dầu hôi gì cũng không ra , bác máy dầu có giải pháp nào tốt không ah , nghe nói garage bác ở GV không biết có đúng ko , nếu vậy gần nhà em .

Bac dung Acid pha loang voi nuoc, xit vao wait 5 den 7 phut, xit lai nuoc sach, se co ket qua!

Hạng C
18/5/10
928
7
18
xóm phá xe !!!
@bác minh chip : cách dùng dầu và xịt WD40 thì không ăn nhập gì với bùn xình lâu ngày và đã được hệ thống làm mát của xe sây khô cứng đâu bác.. cách của bác yoyocali cũng là 1 cách hay nhưng không nên áp dụng vì acid sẻ gây ăn mòn và ảnh hưởng tới hệ thống điện..vì khi rửa các két này em cũng ngâm nước và ngâm dầu nhưng xình và đất bột ra nhưng cát thì không thể ra và kẹt lại rất nhièu nhưng dùng hơi thổi kèm với xả nước nhẹ thì ra rất tốt nhưng rất mất thời gian.. garage của em nằm bên hông quán cafe country house bác
bác yoyocali nghiên cứu vụ quạt sài bằng thủy lực như nào chia sẻ cho anh em mở mang với nha bác

Hạng D
11/12/09
1.039
31
0
"Mái Dầu" phân tích lý do FJ Cruiser chết trước cổng thiên đường tại giải Đồi cát vừa rồi, & cho hướng xử lý đeeeeê