Hạng B2
6/7/09
143
577
93
45
Nồi chiên không dầu chiên chả giò ngon không các bác. Bác nào làm rồi cho kinh nghiệm đi

Google cách làm thôi :) Cá nhân e ăn thấy ok, ko khác biệt với chiên dầu truyền thống.

Hạng B2
1/2/08
416
975
93
GV, Tp.HCM
Khoai lang nướng nguyên củ bự ở 180 độ C khoảng 25 phút, củ nhỏ có thể nhanh hơn.

Còn muốn sau 3-5 phút là có ăn thì bỏ vô lò vi sóng, nhưng khoai ăn rất bở do mất nước, dễ bị nghẹn.

P/s: bắp nguyên vỏ bỏ vô nướng cũng ngon nha mí anh.

Nướng khoai lang cực nhanh, để 180 độ, 3 phút

Hạng D
21/5/13
1.064
4.201
143
Hôm rồi đến nhà bạn ăn cơm, bà xã em thấy nhà bạn bỏ thịt, chả giò vào nồi chiên không dầu. Tiện mà ít dầu mỡ, nói em mua 1 cái
Mà nhà có cả lò vi sóng, có lò nướng. Lò nướng cũng loại tốt, có 2 dàn thanh nhiệt trên dưới. Em đọc thấy nguyên lý nó cũng gần giống.
Vậy có nên mua không các bác?
Không mua nó quánh thì sao?
về cơ bản nó giống cái lò nướng bác nhé.
Bác về lấy cái lò nường ở nhà ra làm các mon như: khoai tây, khoang lang...chiên, lắc xi muội, nướng bánh tét (giống bánh tét chiên), nướng bánh pizza...(còn nữa). Nếu cái lò nướng mà làm đc, ăn ngon...thì ko cần mua nồi chiên ko dầu và ngược lại.

Hạng F
13/9/07
7.049
48.471
113
Nó gọn gàng nên mua ạ, bên e sắp có chương trình mua máy lọc nước tặng nồi chiên không dầu đó. CÁc bác ngâm cứu xem ạ
Máy lọc nước thương hiệu nào vậy mợ?

Tập Lái
23/9/19
0
0
0
24
Lò nướng chủ yếu hoạt động theo phương pháp làm nóng bằng điện truyền thống. Nhưng nồi chiên không dầu thì hoạt động công nghệ Air Rapid có thể tách dầu từ thức ăn sau khi chế biến, giảm lượng dầu để bảo vệ sức khỏe gia đình. Đó là điểm khác nhau chính mà mình thấy. Bác nào cần bài viết so sánh chi tiết thì đây nè nhé https://medayroi.com/nen-mua-lo-nuong-hay-noi-chien-khong-dau/