Hạng D
4/9/06
2.278
21.753
113
lúc đó anh bao nhiêu tuổi mà bảo tuổi thơ đói ? chẳng lẽ anh sinh khoảng năm 70 trở lại. em tưởng anh sinh trước 60 chứ ?
68....từng ăn bo bo, bánh mỳ, củ từ thay cơm....sang lắm thì cơm ( loại gạo cho heo ăn ) độn khoai mỳ...tuyền nấu nồi gang...chất đốt là lá cây mùn cưa gỗ vụn đi mua hay mót ở trại cưa gỗ...thằng nhỏ mới 9-10 tuổi đẩy chiếc xe đạp cọc cạch chất hai bao tạ căng phồng mùn cưa củi vụn nhích từng bước dưới trời trưa nắng gắt mồ hôi nhễ nhãi....hình ảnh đó là mình đấy...đi học thì tập vở giấy đen như đạm cẩu, lúc nào cũng đói bụng...:(

Hạng C
14/7/19
848
31.667
96
68....từng ăn bo bo, bánh mỳ, củ từ thay cơm....sang lắm thì cơm ( loại gạo cho heo ăn ) độn khoai mỳ...tuyền nấu nồi gang...chất đốt là lá cây mùn cưa gỗ vụn đi mua hay mót ở trại cưa gỗ...thằng nhỏ mới 9-10 tuổi đẩy chiếc xe đạp cọc cạch chất hai bao tạ căng phồng mùn cưa củi vụn nhích từng bước dưới trời trưa nắng gắt mồ hôi nhễ nhãi....hình ảnh đó là mình đấy...đi học thì tập vở giấy đen như đạm cẩu, lúc nào cũng đói bụng...:(
Việc anh nhẹ nhàng qá.
Mình thì đi theo nhóm ở xóm cạy vỏ be của mấy xe be đậu chờ qua trạm để về đốt nấu ăn.
Ngộ: thấy ông txe so với cái xe be tổ chảng. lúc đó cứ nghỉ ổng giỏi lắm luôn, mình nể lắm. vì leo lên đề máy chạy cái xe to uỳnh.

sau đó 15 năm thì mình y như ông txe đó. mà khác hơn ổng chút là mình hỏng có nhậu áp tải gổ là mấy chị hơi sồn sồn. :D

Hạng C
14/7/19
848
31.667
96
Hình như là tương tự 2 em này, date 2014, 2017, còn mới từ trong ra ngoài, ko khác mới khui thùng.
Bác nào cần thì gả luôn.
Giá 1.9tr
110 hay 220v?

Hạng D
12/3/11
1.597
66.140
113
Tiền Giang, gò công
Thế thì anh sướng quá . nhà em chỉ có ba mẹ em với 1 bầy loi nhoi gồm em và con mấy bác, còn mấy bác với ông nội trong trại cải tạo, ở nhà hơi nhúc nhích tí là bị soi . ruộng bị tịch thu , nhà bị lấy

• Like
Reactions: oto_bangb2
Hạng D
21/12/08
2.695
45.162
113
Thế thì anh sướng quá . nhà em chỉ có ba mẹ em với 1 bầy loi nhoi gồm em và con mấy bác, còn mấy bác với ông nội trong trại cải tạo, ở nhà hơi nhúc nhích tí là bị soi . ruộng bị tịch thu , nhà bị lấy
nhà lúc đó nam lớn tuổi là thấy hay bị đi cải tạo vì ít nhiều đều dính tới lính, còn lại nữ hoặc thanh niên.