Tập Lái
25/4/17
18
4
3
30
Các bác cho e làm phiền tí xíu nữa nha tại xe acura mdx 2008 này của ba e mua lâu rồi mà sau này e mới có bằng mới dám chạy nên mún tìm hiểu thêm về tính năng của Xe như thế nào. Cho e hỏi là 2 cái hình dưới đây là sử dụng sao và có tính năng như thế nào. Mong các bác chỉ giúp e vs nha. Cảm ơn các bác rất nhiêu

Attachments

Hạng B2
21/11/15
272
135
43
Các bác cho e làm phiền tí xíu nữa nha tại xe acura mdx 2008 này của ba e mua lâu rồi mà sau này e mới có bằng mới dám chạy nên mún tìm hiểu thêm về tính năng của Xe như thế nào. Cho e hỏi là 2 cái hình dưới đây là sử dụng sao và có tính năng như thế nào. Mong các bác chỉ giúp e vs nha. Cảm ơn các bác rất nhiêu
Nút ảnh trái là set up cửa điện của Gara, ví dụ đi về nhà thay vì dùng remote bấm mở cửa, bác setup dùng nút đó mở luôn. Nút ảnh trên gương chiếu hậu là tắt + mở chức năng chống chói- hữu dụng khi đi ban đêm, xe sau chạy mở Pha chiếu vào

Tập Lái
25/4/17
18
4
3
30
Nút ảnh trái là set up cửa điện của Gara, ví dụ đi về nhà thay vì dùng remote bấm mở cửa, bác setup dùng nút đó mở luôn. Nút ảnh trên gương chiếu hậu là tắt + mở chức năng chống chói- hữu dụng khi đi ban đêm, xe sau chạy mở Pha chiếu vào
Dạ cảm ơn bác rất nhiều. Nhưng nếu mún set up thì phải làm sao vậy bác.
Còn cái trên gương chiếu hậu e thấy nó sáng có đèn bên trái ah vậy còn đèn bên phải nó ko sáng là sao vậy bác.
Cảm ơn các bác nhiều lắm đã chỉ e rất nhiều

• Like
Reactions: Hdauto1
Hạng B2
21/11/15
272
135
43
Còn cái trên gương chiếu hậu e thấy nó sáng có đèn bên trái ah vậy còn đèn bên phải nó ko sáng là sao vậy bác.
Bác lên youtube coi clip bác nhé, cũng đơn giản thôi, lên đó search là
Acura HomeLink System

Hạng B1
10/6/16
67
61
18
ben phai o phai la den ma la sensor khi co anh sang roi vao no se kich hoat chuc nang chong choi

• Like
Reactions: audiocolor
Tập Lái
25/6/17
5
1
3
43
Chào các bác,

Em tạo nick chỉ để vào đây đặt câu hỏi. Em định mua 1 xe 7 chỗ để đi gia đình, rướn chút thì lên được tầm 1,5 đến max là 1,7 tỏi. Giờ em đang phân vân 1 trong 3 xe là MDX cũ (đời càng mới càng tốt, xe đã đi càng ít km càng tốt), Sedona và Fortuner mới.

Vợ em nó đòi mua Sedona vì rộng rãi, em bé đi lại thoải mái trên xe, đặc biệt hàng ghế 3, còn em thì mặc dù rất thích không gian của xe này nhưng không khoái lắm vì... em xin phép không nhận xét vì nick em mới tạo tức thì nhận xét lung tung bị ban thì chết :(.

For với MDX thì không gian tạm xem như nhau, đặc biệt là hàng ghế thứ 3, For thì được ưu điểm xe mới (với mức giá trên có thể mua bản 2017), nhưng nói thật lòng là em vẫn khoái MDX vì MDX thuộc đẳng cấp khác.

Em nhờ các bác tư vấn giúp với tầm giá trên thì em có thể mua được 1 em MDX nào ổn hơn so với For mới và Sedona mới được không ạ? Cái em lo nhất là nếu mua xe cũ (MDX) đi vài năm lại cứ loay hoay sửa hết cái này đến cái khác mà sửa không dứt điểm được thì lúc đó sẽ rất không thoải mái (với For và Sedona mới thì đi vài năm chắc không phải lo lắng gì). Em cũng xin nói thêm là nếu đi MDX (cũ) thì em có khả năng chi nhiều hơn 2 xe kia 1 chút cho phần bảo dưỡng, cái em lo là chi rồi nhưng nó cứ hỏng lặt vặt mà sửa không dứt được thôi, và em trong HCM thì ngoài hãng Honda ra cũng ko biết mang đến đâu kiểm tra định kỳ cho nó đúng lịch bảo dưỡng (trước em đi Civic rất chăm bảo dưỡng theo lịch của hãng).

Xin nhờ các bác tư vấn giúp em ạ.
Em xin cám ơn!

• Like
Hạng B2
5/4/16
125
109
43
sao các bác không lên diễn đàn nữa?????, chắc ACURA ngon quá nên không còn gì bình loạn nữa rồi, em phải nghiên cứu A-MXD xem sao thôi!

• Like