Tập Lái
22/7/20
4
0
1
45
Em thay màn hình đúng khuôn Acura, tự order trên Taobao, có camera trước sau, tổng thiệt hại ~14tr. Đầy đủ jack cắm, ko phải cắt dây, chế độ, trừ việc phải đi dây và gắn Cam lùi hơi phiền và mất thời gian.
Bác lưu ý tất cả các chức năng của màn hình cũ đều ko sử dụng được, bao gồm cả chỉnh thời gian và camera lùi. Tuy nhiên hệ thống âm thanh nghe khá chuẩn (ở chế độ Aux), hệ thống radio, CD, DVD hoạt động bình thường.
bác có link order port luôn nhé

Tập Lái
22/7/20
4
0
1
45
Hi các bác, em có một thắc mắc to lớn về mấy vẫn đề trên MDX 2008:
  1. xe em khi bật khóa điện là hệ thống loa bắt đầu loẹt xoẹt như bị mát mẻ ở đâu đó, lo lắng phết. đôi khi đang nghe radio tự dưng hệ thống loa rú rất to và không phát tiếp, chỉ toàn âm thanh nhiễu loạn. phải tắt bật lại mới nghe tiếp được.
  2. khi đề đôi khi tiếng máy nổ nó nghẹ đi, kiểu như thừa xăng như nổ máy mấy xe máy yamaha vào buổi sáng. tiếng nổ khi đề ko dứt khoát cứ cảm giác như sắp ko nổ được.
  3. bản MDX của em là bản base, em mới kiếm được bộ loa để thay. mới thay được 4 loa cánh cửa. còn loa Sub chưa biết mở ra thế nào. các bác cho em ý kiến với. thay loa nghe khác hẳn vì loa trên bản base của em là loa đểu lắm ạ.
Cảm ơn các bác trước.

Hạng C
11/2/09
628
547
93
Mời Các bác vào tham gia hội Acura MDX Việt Nam trên Zalo, hiện có gần 70 ae sở hữu xe MDX.

Group được tạo để chia sẽ kinh nghiệm sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa, trao đổi phụ tùng xe MDX.
Click link bằng smart phone hoặc gửi tới phone, nhấn vào tham gia nhé các bác.

Tập Lái
8/4/17
33
19
8
48
Chào các bác, hồi lâu rồi có bác nào chỉ chỗ đặt mua logo Acura trên vô lăng (bị bạc màu theo thời gian và mồ hôi tay), tôi nhớ là có lưu lại rồi mà giờ tìm mãi k thấy.
Các bác nào có biết chỗ bán chỉ giúp ạ, xin chân thành cảm ơn.
Nice Sunday

Hạng B2
15/4/17
259
3.310
93
47
Hi các bác, em có một thắc mắc to lớn về mấy vẫn đề trên MDX 2008:
  1. xe em khi bật khóa điện là hệ thống loa bắt đầu loẹt xoẹt như bị mát mẻ ở đâu đó, lo lắng phết. đôi khi đang nghe radio tự dưng hệ thống loa rú rất to và không phát tiếp, chỉ toàn âm thanh nhiễu loạn. phải tắt bật lại mới nghe tiếp được.
  2. khi đề đôi khi tiếng máy nổ nó nghẹ đi, kiểu như thừa xăng như nổ máy mấy xe máy yamaha vào buổi sáng. tiếng nổ khi đề ko dứt khoát cứ cảm giác như sắp ko nổ được.
  3. bản MDX của em là bản base, em mới kiếm được bộ loa để thay. mới thay được 4 loa cánh cửa. còn loa Sub chưa biết mở ra thế nào. các bác cho em ý kiến với. thay loa nghe khác hẳn vì loa trên bản base của em là loa đểu lắm ạ.
Cảm ơn các bác trước.
Bị cái ampli xe đó anh, sửa mấy trăm hà. Chết 3-4 cái tụ

Hạng B2
15/4/17
259
3.310
93
47
Chào các bác, hồi lâu rồi có bác nào chỉ chỗ đặt mua logo Acura trên vô lăng (bị bạc màu theo thời gian và mồ hôi tay), tôi nhớ là có lưu lại rồi mà giờ tìm mãi k thấy.
Các bác nào có biết chỗ bán chỉ giúp ạ, xin chân thành cảm ơn.
Nice Sunday
Ra khu Dân Sinh, có nhiều.

• Like
Reactions: adn5689
Tập Lái
8/4/17
33
19
8
48
Ra khu Dân Sinh, có nhiều.
Cảm ơn bác ạ, tuy nhiên nghe nói vấn đề gắn/thay logo vô lăng nó liên quan đến việc bung hay không bung túi khí khi xảy ra accident nữa, nếu gắn k đúng thì sẽ k bung, nên mới khá lăn tăn...

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
11/2/09
628
547
93
Cảm ơn bác ạ, tuy nhiên nghe nói vấn đề gắn/thay logo vô lăng nó liên quan đến việc bung hay không bung túi khí khi xảy ra accident nữa, nếu gắn k đúng thì sẽ k bung, nên mới khá lăn tăn...
Phải tháo Airbag ra để thay cho an toàn nhé bác, vì sau logo zin nó có 2 mấu chốt nằm phía sau, gài với airbag cover.