Hạng D
6/4/05
3.604
2.171
113
Mừng khai trương...đổi tên chuyên mục này của bác PMC, cho em hỏi cái này cái: em đang định đi khám sức khoẻ tổng quát (em có tiền sử xoang, dạo này hay chóng mặt nên muốn xem lại hết coi máy móc ra sao). Bạn em nói bên FV ngon (nhưng mắc và xa), các bác có chỗ nào được chỉ cho em nhé.

Cám ơn các bác!

Hạng C
26/11/06
561
3
0
RE: Nơi khám sức khoẻ tổng quát

Vô Hòa Hỏa là ok rồi, nhưng bác phải có thời gian chờ bởi vì rất đông. Em thường qua Hoàn Mỹ hơn. Hôm trước làm cái tầm soát ung thư, chụp 64 slide khắp cơ thể, từ đỉnh đầu đến gót chân. Hên là không có gì :D

amm
Hạng B2

ừ, Hoàn Mỹ được đấy, tui cũng hay ghé đó. ở mình khó mà hết bịnh xoang lắm vì không khí ô nhiễm. Tui cứ sang châu Âu thì lại hết, lạy trời có ngày SG sạch được như SING

PMC
Lơ Xe
12/1/04
2.381
168
63
Xa Cảng Miền Tây

Em cũng bỏ một phiếu cho Hòa Hảo.

BV nhiều khi em thấy cũng giống như nhà hàng, chỗ nào đông thì chắc là ngon, còn sang trọng mà vắng thì coi chừng... Nói chứ đụng tới chuyên khoa thì nên tìm đến chổ đúng ngành mới ổn được, thí dụ như bộ đồ lòng thì phải Bình Dân, gáo dừa thì phải Chợ Rẫy, sản xuất búp bê thì phải Từ Dũ,... vì mấy chỗ đó một ngày họ mần cả ngàn ca, kính thưa các loại luôn, mà trong y học thì ngoài tay nghề ra thì kinh nghiệm cũng là phần thiết yếu.

Hạng C
25/12/03
511
0
16
Vietnam

Hoàn Mỹ ở đường nào các bác? Có phải ở gần Kỳ Hòa? Khu đó có chỗ đậu xe ko ạ?

Hạng C
26/11/06
561
3
0

Hoàn Mỹ có nhiều chổ lắm, nhưng em thường đến Hoàn Mỹ ở đường Hoàng Việt - Tân Bình

Hạng B2
7/9/07
146
0
0

Trích đoạn: thich4banh

ngon bổ gía bình dân thì có Trung Tâm MEDIC Hòa Hảo

em 1 phiếu nữa nè, nhưng bác chỉ khám & xét nghiệm thôi nha. Điều trị thì đi chổ khác, bác mà điều trị ở đây..."hao xiền lém" mà không hiệu quả bằng chuyên khoa

O.S.P.D
11/2/04
696
2
18
Vietnam

Dưới đây là vài ý kiến cá nhân ::D

Nếu chỉ làm xét nghiệm thì nên tới Medic: kết quả của Medic hầu như được công nhận toàn quốc.:)
Còn nếu có bệnh và cảm thấy bệnh không có gì ghê gớm thì các bệnh viện tư hay công hay phòng mạch tư đều được nhưng phải kiếm bác sĩ điều trị cho mình ngon ngon một tý.[8D]
Còn cảm giác là bệnh đó nặng thì nên kiếm bệnh viện công: bệnh viện công hiện nay thì thủ tục rườm rà, quan liêu, và quá tải nên vào đó bệnh nhẹ cũng thành bệnh nặng ( vì thấy mấy cảnh tượng đông đúc và thủ tục thôi thì không bệnh cũng thành bệnh, bệnh nhẹ thành bệnh nặng :D:D:D) nhưng được cái là nhân sự bác sĩ cho mỗi khoa phòng đông đảo, và khi nào cũng có người giỏi, ...v.v và khi gặp case khó thì sẽ có nhiều khoa phòng cùng hội chẩn....v.v.

Chúc các bác luôn khỏe, để không phải đi kiếm bệnh viện[8D][8D][8D]

O.S.P.D
24/12/06
1.200
20
38
hcmc
yahoo.com.vn

Trích đoạn: PMC

Em cũng bỏ một phiếu cho Hòa Hảo.

BV nhiều khi em thấy cũng giống như nhà hàng, chỗ nào đông thì chắc là ngon, còn sang trọng mà vắng thì coi chừng... Nói chứ đụng tới chuyên khoa thì nên tìm đến chổ đúng ngành mới ổn được, thí dụ như bộ đồ lòng thì phải Bình Dân, gáo dừa thì phải Chợ Rẫy, sản xuất búp bê thì phải Từ Dũ,... vì mấy chỗ đó một ngày họ mần cả ngàn ca, kính thưa các loại luôn, mà trong y học thì ngoài tay nghề ra thì kinh nghiệm cũng là phần thiết yếu.

Thêm một chổ khám sức khõe cho các bác đáng tin cậy nữa nè. Khoa Khám và Điều Trị Ban Ngày hay là Khoa Khám theo Yêu Cầu/ BV Chợ Rẫy, khoa nằm ngay bãi đổ xe ô tô, giá cả trung bình, tận tụy, nhiệt tình, nhanh chóng, có tất cả những phương tiện cận lâm sàng để phục vụ chẩn đoán. Còn riêng về lĩnh vực Cấp Cứu và Tiêu Hoá Gan Mật thì các bác có thể gọi cho mình tư vấn trực tiếp. ( vì mình làm ở khoa này mà :D )