Chuột Tiến
1/10/11
4.557
93.763
113
Sài Gòn
Thì mang về nhà cũ để. Đếu anh nào mua chuồn cu 3-4-5 tỏi mà không có cái nhà ở dưới.
Bình thường thôi, đừng xoáy nặng vấn đề này không tốt.
Nhưng nói gì nói, chuồn nào cũng có khu công động.

Bên em chứng kiến cũng 2 đám rồi. Nói chung là để ở khu cộng động rất là văn mình.
No kèn, No trống, No bê đê nhảy múa.

Chỉ có thầy tụng. Rất văn minh mà người ngoài nhìn vào cũng như khách đến viến cũng rất là văn mình.

• Like
Reactions: VIETNAMRICES
Hạng D
10/5/09
2.389
13.539
113
Sg
Anh chủ đang ở CC BC đúng hông ta ?
Trừ mấy block 4 lầu cũ, các lô mới sau này đều có phòng tang lễ (lô B) hoặc phòng cộng đồng (Lô A, M) dành cho vụ này nha bác !
:3dcuoi: Em sắp lên chuồng cu nên có xíu tâm tư..... Bác gần BC hem ra Cf ?!

Tập Lái
2/11/11
0
85
12
Bác gạo này cũng lạ. Lúc thì mở thớt để bơm cho CC, lúc thì mở cả loạt bài về nỗi khổ ở CC.

Tự hỏi liệu bác có bị chứng rồi loạn đa nhân cách ko :3dcuoi:

ANW, lúc e thuê ở 1 NOXH bên Sing thì thấy có 1 phòng để làm tang lễ, chắc cũng là phòng sinh hoạt cộng đồng. Lúc trước e thuê ở 1 CC cũ mèm (trên 20 năm), thấy người ta cũng làm ở đây.

Cái khoản khâm liệm & nhập quan thì ko để ý, nhưng mà chắc quan tài ko nên đi thang máy nhỉ, chắc để mấy a bên dịch vụ mai táng khiêng theo lối thoát hiểm nhỉ. Chỉ tội mấy a ý nếu mà trúng nhà tầng cao view đẹp...

Hạng D
10/5/09
2.389
13.539
113
Sg
Thì mang về nhà cũ để. Đếu anh nào mua chuồn cu 3-4-5 tỏi mà không có cái nhà ở dưới.
Bình thường thôi, đừng xoáy nặng vấn đề này không tốt.
Nhưng nói gì nói, chuồn nào cũng có khu công động.

Bên em chứng kiến cũng 2 đám rồi. Nói chung là để ở khu cộng động rất là văn mình.
No kèn, No trống, No bê đê nhảy múa.

Chỉ có thầy tụng. Rất văn minh mà người ngoài nhìn vào cũng như khách đến viến cũng rất là văn mình.
Len Thuyền Bát nhã Sala đi Anh Chuột.....bên đó có nhà này đó

Hạng D
10/5/09
2.389
13.539
113
Sg
Bác gạo này cũng lạ. Lúc thì mở thớt để bơm cho CC, lúc thì mở cả loạt bài về nỗi khổ ở CC.

Tự hỏi liệu bác có bị chứng rồi loạn đa nhân cách ko :3dcuoi:

ANW, lúc e thuê ở 1 NOXH bên Sing thì thấy có 1 phòng để làm tang lễ, chắc cũng là phòng sinh hoạt cộng đồng. Lúc trước e thuê ở 1 CC cũ mèm (trên 20 năm), thấy người ta cũng làm ở đây.

Cái khoản khâm liệm & nhập quan thì ko để ý, nhưng mà chắc quan tài ko nên đi thang máy nhỉ, chắc để mấy a bên dịch vụ mai táng khiêng theo lối thoát hiểm nhỉ. Chỉ tội mấy a ý nếu mà trúng nhà tầng cao view đẹp...
Có một sự chửi nhẹ....Sin nó văn minh, Việt thì kg chịu văn minh chỉ thích hô khẩu hiệu Văn Hoá....

Hạng D
28/2/16
1.263
9.924
113
Mục tiêu của chủ thớt là triển khai tiếp ý đang tranh cải bên thớt Sala ấy mà :)

• Like
Reactions: VIETNAMRICES
Hạng D
28/2/16
1.263
9.924
113
:3dcuoigif: Sao Anh Mập hay dzị....theo Anh Chôn đi Anh
Há há há :) không lẻ vô thớt người ta chém vụ cái hàn để đâu?! Vậy nên Mập cũng chui theo vô đây.

Nói về vụ nhà tang lễ á. Thật ra Mập thấy tư duy của người Việt sẽ không thể thay đổi sớm hơn được đâu. Chết là phải nằm ở nhà mình. Ai ở chung cư thì vẫn muốn để gần đó để linh hồn về thăm nhà.

Ở các nước phát triển thì người ta nghĩ đến vấn đề vệ sinh cho người sống hơn là tâm linh theo kiểu dân mình á. Chết thì để nhà tang lễ, có phòng lạnh bảo quản chứ đâu thể như mình mang xác về rồi để nhà trùm mền để đến giờ lịm.

Thêm cái vụ kèn trống linh đình phải nói là tới mức phá làng phá sớm, rồi lời nhóm pê-đê về ca hát, thầy tụng mic vang khắp cả sớm.

Mập nghĩ tốt nhất là chuyển vào nhà tang lễ ở khu riêng biệt. Không nên để ở khu chung cư tránh gây ồn, ô nhiễm (nếu có), gây tâm lí sợ, và những vấn đề khác gây khó chịu cho người chung quanh. Nỗi buồn là của riêng gia quyến và bạn bè. Tổ chức chỗ trang nghiêm, hợp vệ sinh, thuận tiện là được. Không nên để nhà tang lễ ngay chung cư.

Hạng D
22/6/15
4.637
21.136
113
Nỗi khổ cuối cùng ở CC : chết làm tang lễ ở đâu ?!

Thôi thì nhà tập thể kao kap không có nhà lễ tang, không mang quan tài xuống được thì làm theo cách thổ dân rồi khiếng xuống như vầy cũng được các bác nhễ.