Tập Lái
5/5/06
29
0
6
Chào các bác ! Qua bài Tốc độ trên đường cao tốc , được nhiều bác hưởng ứng . Tôi thấy không những trên đường cao tốc mà những con đường khác , nếu mình mà chạy đúng tốc độ biển báo thì hình như được xem như lập dị và rất khổ sở , thí dụ QL 22 gần như toàn tuyến Hócmôn - Trảng bàng , khi chạy đúng 50km/h , thì bị đá đèn , bóp còi xin vượt rất là phổ biến .Một lần đang chạy đúng 50km/h , tôi tấp vào cho xe sau vượt thì bị phạt vì lỗii sai làn . Nguyễn văn Linh ( có nơi bảng 40km/h gần FV ), ĐL Đông Tây mà chạy 50km/h thì bị xem như quái vật .
Có bài cảnh báo tốc độ ở ngã ba Ông Đồn có đoạn 40km/h , mình vừa hạ cho đúng biển báo . thì hàng chục chiếc vượt qua . Qua địa phận Phan thiết mình chạy đúng 80km/h ,( đường rất đẹp ) thì cũng bị vượt , ép ào ào . Đường Cần Giờ 40km/h ,không biết phải đi như thế nào cho đúng . QL 1K từ Linh xuân đến cầu Hóa An , thì bó tay vì không có biển tốc độ , ( đoạn này thuộc 3 địa phận HCM - Bình dương - Đồng Nai )
Chạy 2 bánh , dừng đèn đỏ bị bóp kèn , chửi đồ ngu
Có cái nào khổ hơn , nếu mình chấp hành thì giống người ngoài hành tinh . Còn nếu ai sao mình vậy thì sau đó lại vào 4rum ,chửi rủa là bị bắn hạ , chửi XXX phạt lấn tuyến vv . Bó tay !

Hạng B2
23/9/09
426
9
0
15
khổ quá hén :D, em mà ai muốn vượt thì cứ vượt phải, trong nội thành em ko lấn line để nhường làm gì. Đi QL thì khi trống em nhường. Còn chuyện tốc độ qui định, bác có 2 lựa chọn, đi đúng để khỏi bị phạt hay chạy cho cool để đóng tiền mà dân dã gọi là "tiền ngu", thế thôi.

Hạng B2
24/11/09
179
1
0
Thành phố Bác Hồ
hic...hic... hôm trước em mới bị ngay dốc cầu Phú Mỹ, đang đổ dốc (không dưới 60km/h) nguyên đoàn xe đám cưới chạy sau đá đèn bấm còi xin vượt um tỏi, bực không chịu được, ko lẽ các bác tài này ko bít luật nhỉ?

Hạng C
26/4/10
557
1
18
saigon
em thì cư1 đúng tôc đô qui định mà chạy .ai muon vươt thì xin mơì cư vươt phải . ai coi minh là quái dị thì cũng kê!

Hạng B2
24/3/10
156
9
18
cứ lane ta ta đi, đúng đường, đúng tốc độ...ông nào thích thì vượt phải..có chửi tôi quái vật cũng dc..nhưng tui là quái vật đẹp trai hê hê!

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113
Chuyện vượt phải lắm khi bực mình:
- Đường mỗi chiều có 3 làn: A=ô tô, B=ôt tô + xe máy và làn thứ 3 xe thô sơ. Thế mà chạy làn B, qua mặt xe làn A: Tuýt. Xe tải chạy làn A như con rùa không tuýt 4B vô làn B: Tuýt tội vượt phải. Em từng thoát nạn tội vượt phải khi chạy sau thằng ben không che đậy, đá dăm cứ trên xe rơi xuống...đành vào làn B...

Hạng B2
22/6/09
432
12
18
42
bác cứ chấp hành đúng luật đi, từ giờ trở đi em nghĩ chắc không còn thằng nào chạy xe bố láo nữa đâu, trừ khi nó là đại gia hay điếc thông tin thôi.

Hạng D
24/8/06
1.286
8
38
53
Sai Gon
innova_ga nói:
bác cứ chấp hành đúng luật đi, từ giờ trở đi em nghĩ chắc không còn thằng nào chạy xe bố láo nữa đâu, trừ khi nó là đại gia hay điếc thông tin thôi.

Hình như gặp điếc hơi bị nhiều

Hạng B2
27/3/10
195
23
18
em mới vừa bị chuyện vượt phải hôm qua,đoạn từ cầu Tân Chánh Hiệp hướng về ngã 4 Bình Phước,chiếc xe tải nhẹ,chạy lane ngoài,em đá đèn,bóp còi inh ỏi,hắn k nhường đường,tức quá,lấy vào bên phải tính vượt phải,ai dè đang vượt bỗng đâu 1 anh giao thông trẻ măng từ trong bóng cây nhào ra với tốc độ ngang ngửa tốc độ em vượt xe....... hoét........vào đây anh......cũng may,có ông anh vợ là công an phường tại quận Thủ Đức đi chung trên xe,ổng xuống trình thẻ ngành,rồi nói mấy câu,xong.....vọt cho lẹ,hú hồn

Last edited by a moderator:
Hạng B2
24/12/07
187
2
18
Thật sự ra thì văn hoá trên xa lộ cũng là vấn nạn chung đấy các bác ạ ! Không chỉ là văn hoá của tài xế mà còn . . . văn hoá của cán bộ làm nhiệm vụ nữa !!! Nhiều điều . . . pó tay luôn !!!