Hạng F
1/8/12
5.715
5.733
113
TP HCM
Lên đường Điện Biên Phủ nha bác. Cách cầu điện biên phủ 1km theo hướng hàng xanh lên có bảng hàn kính treo bên đường nhé. Em từng vá kính chiếc everet do đá văng tại đây đến thời điểm này chưa thấy vết nứt kéo dài thêm. Bác nên vá ngay và luôn nếu k vết nứt sẽ kéo dài thêm.
Bác này chỉ đúng chổ kế bên EximBank, Bác chủ đi hướng từ cầu vượt HX về Bác chạy lane trong chung xe máy khoảng hơn 500m gặp EximBank trước nha Bác chủ.

Hạng D
9/2/11
3.420
870
113
Sài Gòn
Lên đường Điện Biên Phủ nha bác. Cách cầu điện biên phủ 1km theo hướng hàng xanh lên có bảng hàn kính treo bên đường nhé. Em từng vá kính chiếc everet do đá văng tại đây đến thời điểm này chưa thấy vết nứt kéo dài thêm. Bác nên vá ngay và luôn nếu k vết nứt sẽ kéo dài thêm.
Hix, thì ra có hàn kính luôn thiệt, em nghĩ mà chưa thông :(

Hạng D
19/11/11
4.392
7.747
113
lót dép ngồi hóng...
em thì nghĩ là kính thì không thể vá được !?!?
Em chưa nghe hàn kính bao giờ ??!?!!!
Em lót dép hóng luôn
GlassWeld có hàn kính, và có đại lý ở Vn tuy nhiên chỉ ở hn, lâu lâu các bác đó xách đồ nghề đi hàn dạo khắp nơi mà hình như chưa thấy vô sg

kính xử lý ko đúng sẽ gây cháy kính hoặc sau khi xử lý xong nhìn hình qua kính sẽ bị méo hình, các bác cẩn thận cân nhắc trc khi chọn chỗ làm

http://glasweld.com/

• Like
Reactions: loiht and nta139
Hạng B2
17/3/08
142
103
43
46
chẳng có gì gê gớm lắm đâu, chỉ là khoan 1 lỗ nhỏ ngay tâm vết nứt sau đó có dụng cụ gắn vào kính định vị lỗ khoan cho khớp lỗ keo và vặn tay tạo áp lực đẩy keo vào khe nứt. làm khoảng 30p là xong

Hạng B2
29/8/15
119
177
43
43
Trước đây e đã bị và cách xử lý như sau:Bác chủ mua keo trong (loại keo dán xe honda) dán mặt trong và mặt ngoài tại vị trí nứt của kiếng,bác dán sao cho vị trí nứt nằm ở giữa miếng keo là ok.E đã làm và chạy đc hơn năm đấy ạh

• Like
Reactions: loiht and JF
Hạng C
5/6/13
525
424
63
Trước đây e đã bị và cách xử lý như sau:Bác chủ mua keo trong (loại keo dán xe honda) dán mặt trong và mặt ngoài tại vị trí nứt của kiếng,bác dán sao cho vị trí nứt nằm ở giữa miếng keo là ok.E đã làm và chạy đc hơn năm đấy ạh
keo trong là gì bác, băng keo trong à?
Bác cho em xin 500 đ hềnh với, cổm ơn nhiều ạ.
Xe em không phải nứt mà mẻ do đá dăm bắn vào, lõm miếng bằng hạt gạo thôi nhưng nhìn khó chịu ghê.

JF confirmed
Hạng D
13/5/07
2.336
23.270
113
keo trong là gì bác, băng keo trong à?
Bác cho em xin 500 đ hềnh với, cổm ơn nhiều ạ.
Xe em không phải nứt mà mẻ do đá dăm bắn vào, lõm miếng bằng hạt gạo thôi nhưng nhìn khó chịu ghê.
Mẻ chưa gây nứt? Cho nó tí keo 502 đừng cho chảy tèm lem?
Bác kia dán keo gì nhỉ, vì keo trong có hai loại mỏng và dày.