TLF
Hạng B1
17/8/06
62
0
0
Ha Noi
RE: Nơi sửa chữa bảo dưỡng ESC uy tín

Lâu quá rồi mới tham gia 4 room, Thấy các Bác vẫn mạnh khỏe và có thêm nhiều thành viên mới em rất mừng.Chúc các bác luôn mạnh khỏe, phát đạt và 4 room chúng ta ngày càng lớn mạnh hơn nữa.
Bác Tiến này là nhân viên phụ trách mảng bảo hành của Ford Viet Nam các Bác ạ.
Thực ra em cũng làm ở Thăng Long Ford, bộ phận phụ tùng. Nếu có vấn đề gì cần biết về giá cả hoặc hàng họ thì các Bác cứ PM cho em nhé.

Hạng C
24/9/04
701
29
28
43

Trích đoạn: TLF

Lâu quá rồi mới tham gia 4 room, Thấy các Bác vẫn mạnh khỏe và có thêm nhiều thành viên mới em rất mừng.Chúc các bác luôn mạnh khỏe, phát đạt và 4 room chúng ta ngày càng lớn mạnh hơn nữa.
Bác Tiến này là nhân viên phụ trách mảng bảo hành của Ford Viet Nam các Bác ạ.
Thực ra em cũng làm ở Thăng Long Ford, bộ phận phụ tùng. Nếu có vấn đề gì cần biết về giá cả hoặc hàng họ thì các Bác cứ PM cho em nhé.
Chào bác, dạ theo giới thiệu của bác Tiến, e đã qua Ford TL 2 lần mà vẫn chưa có dầu của hộp số ESC 2.3 . Vậy đến hôm nay đã có chưa hả bác, và a e OS bác có thiết kế cho cái thẻ ưu đãi gì hay khuyến mại gì không vậy??

O.S.P.D
29/8/05
4.115
424
83
51
Arizona

Trích đoạn: caohwng

Hú hú, bác Petrol ơi cho e hỏi tí, vì đây là vấn đề kỹ thuật nên e muốn hỏi tại pulic cho a e học hỏi.
Cụ thể là xe Ford ESC khi lấy gió trong thì nấc quạt gió nhỏ nhất phải là số 2, còn muốn dùng quạt gió số 1 thì lại lấy gió ngoài, có người mách e là bịt họng gió ngoài vào, rồi mở họng gió trong ra để có thể dùng số 1 khi lấy gió trong. Như vậy có đúng không ạ, và có ảnh hưởng gì đến xe hay điều hòa không?
Cám ơn bác trước.

Bác đến TLF bảo anh thợ điện mở công tắt quạt ra đấu dây lại là bác mở số 1 vẫn lấy gío trong , không cần bịt bịt gì hết

hehehe Go ahead

Hạng B2
19/11/05
227
1
18
Hà Nội

Trích đoạn: petrol

Trích đoạn: caohwng

Hú hú, bác Petrol ơi cho e hỏi tí, vì đây là vấn đề kỹ thuật nên e muốn hỏi tại pulic cho a e học hỏi.
Cụ thể là xe Ford ESC khi lấy gió trong thì nấc quạt gió nhỏ nhất phải là số 2, còn muốn dùng quạt gió số 1 thì lại lấy gió ngoài, có người mách e là bịt họng gió ngoài vào, rồi mở họng gió trong ra để có thể dùng số 1 khi lấy gió trong. Như vậy có đúng không ạ, và có ảnh hưởng gì đến xe hay điều hòa không?
Cám ơn bác trước.

Bác đến TLF bảo anh thợ điện mở công tắt quạt ra đấu dây lại là bác mở số 1 vẫn lấy gío trong , không cần bịt bịt gì hết

hehehe Go ahead
Thông tin quý quá, em loay hoay vụ này 2 năm nay bây giờ mới có người nói làm được. Nhân tiện cho em hỏi, từ khi em mua xe Ford (2 năm nay) em chưa vào hãng lần nào, vì xe em cũng chẵng hư hỏng gì, bây giờ vào hãng ở HN thì nên vào đâu : Nguyễn Công Trứ, Láng Hạ hay là dưới Pháp Vân ạ?

TLF
Hạng B1
17/8/06
62
0
0
Ha Noi

Chào bác, dạ theo giới thiệu của bác Tiến, e đã qua Ford TL 2 lần mà vẫn chưa có dầu của hộp số ESC 2.3 . Vậy đến hôm nay đã có chưa hả bác, và a e OS bác có thiết kế cho cái thẻ ưu đãi gì hay khuyến mại gì không vậy??
Dầu Hộp số tự động Es 2.3 của Bác thì khoảng sang tuần sẽ có Bác ạ.
Còn thẻ Coupon giảm giá thì nó phụ thuộc vào chiến dịch giảm giá của Ford Việt Nam, Trong năm sẽ có mấy đợt vào một số thời điểm cao điểm. Khi nào có chiến dịch này thì em sẽ thông báo để toàn thể anh em được biết.

Hạng C
24/9/04
701
29
28
43

@petrol: cám ơn bác cái ĐH, a e chạy Ford có bác thật may mắn quá
@TLF: Sang tuần hôm nào có dầu hộp số bác PM cho e với nhé, để e đỡ mất công đi lại, vì e qua đó 2 lần rồi mà không thay được

TLF
Hạng B1
17/8/06
62
0
0
Ha Noi

@caohwng: Xin lỗi Bác vì vụ dầu HSTD Es2.3, Ford Việt Nam yêu cầu phải đặt cả 1 phuy= 200L, em đang xin Sếp duyệt nhưng chưa được. Có lẽ Bác nên thay của Es3.0 vào chạy tạm. Về lý thuyết thì không được nhưng có còn hơn không Bác ạ.

O.S.P.D
29/8/05
4.115
424
83
51
Arizona

@caohwng: Xin lỗi Bác vì vụ dầu HSTD Es2.3, Ford Việt Nam yêu cầu phải đặt cả 1 phuy= 200L, em đang xin Sếp duyệt nhưng chưa được. Có lẽ Bác nên thay của Es3.0 vào chạy tạm. Về lý thuyết thì không được nhưng có còn hơn không Bác ạ.

Thôi bác ạ, bác nên thuyết phục sếp mua nguyên PHUY đi về bán dần, còn không kêu hai hay ba ông ĐẠi lý cùng mua chia làm ba về bán lẻ lại VÔ TƯ. Không nên dùng dầu 3.0 cho 2.3 trừ trường hợp khẩn cấp thôi.

Hạng B2
27/9/06
188
1
18

Bác ở Ford Láng Hạ hay Ng Công Trứ thế?
Anh em biết để sau này nhờ cậy cho dễ :D

Hạng C
24/9/04
701
29
28
43

Trích đoạn: petrol

Thôi bác ạ, bác nên thuyết phục sếp mua nguyên PHUY đi về bán dần, còn không kêu hai hay ba ông ĐẠi lý cùng mua chia làm ba về bán lẻ lại VÔ TƯ. Không nên dùng dầu 3.0 cho 2.3 trừ trường hợp khẩn cấp thôi.
Đúng đấy bác TLF ơi, hôm qua e đến Ford Thăng Long lại được trả lời như vậy, buồn quá. Mà cái bác gì hay đứng để chỉ chỗ cho xe đậu còn nói hình như chưa có xe 2.3 nào thay dầu hộp số từ trước tới giờ. Đồng thời một bác cố vấn kỹ thuật còn nói là cũng có thay mấy xe tai nạn rồi. Chẳng biết bao giờ e được thay nữa. Hay phải đợi đến lúc thay hộp số luôn hả các bác???