Hạng C
11/3/14
637
932
93
Mình sửa ở đây thấy ổn: Trạm xá máy ảnh. 164 Đ. Trần Hưng Đạo, Phường Nguyễn Cư Trinh, Quận 1, Thành phố Hồ Chí Minh.

• Like
Reactions: JF
Hạng B2
15/6/10
197
1.554
93
TPHCM
Sửa máy ảnh không chỉ là thay linh kiện, mà còn phải cân chỉnh sau đó. Tốt nhất là vào hãng, với máy Canon thì đem đến Lê Bảo Minh, 184 NKKN, góc Nguyễn Đình Chiểu, NKKN
Máy cơ thì sửa ngoài thợ kinh nghiệm thì giá rẻ hơn. Máy kts nên đưa vô hãng để kỹ thuật họ chạy phần mềm cho chuẩn. Tình trạng sửa bên ngoài bị nhiều nhất là auto focus bị lỗi.

• Like
Reactions: tt0000
Tập Lái
5/3/18
6
17
3
44
Kinh nghiệm về sửa máy ảnh và sửa đồng hồ của mình thì ko nên nghĩ rằng vào hãng là tốt nhất nhen!
Thợ có tay nghề giỏi sẽ ra làm riêng chứ ko làm cho hãng đâu bác ạ!
Sửa để chụp được ko báo lỗi thì ko nói. Để sửa các máy ảnh gương lật loại có ống kính rời (cho thợ chuyên nghiệp, studio) cần phải có nhiều tool chuyên dụng của hãng ( ko bán ra ngoài), phòng tối...để cân chỉnh, mà các tiệm bên ngoài khó mà có đủ đk đáp ứng. Bác có người quen nào có dịp dẫn vào tham quan trung tâm sửa máy ảnh chính hãng sẽ biết. Cái này họ thường ko public vì lý do bảo mật.

Hạng B2
17/7/14
495
20.069
93
Kinh nghiệm về sửa máy ảnh và sửa đồng hồ của mình thì ko nên nghĩ rằng vào hãng là tốt nhất nhen!
Thợ có tay nghề giỏi sẽ ra làm riêng chứ ko làm cho hãng đâu bác ạ!
- Thợ ngoài, nói thật là không có khả năng trang bị máy móc như trong hãng đâu Anh. Dàn máy để có thể cân chỉnh lens không hề rẻ.....

Chỉnh sửa cuối: