Hạng F
7/8/17
7.466
10.165
113
Mình giống bạn chỉ khác khi học lái công ty đã mua cho mình xe mới toanh để sẳn rồi. Mình vừa học vừa lái chút chút để luyện. Không có bằng thì xác định phải có thật nhiều tiền khi bị thổi, đừng dại đôi co mà xùy tiền luôn và ngay bất kể đúng sai như thế nào. Sau có bằng bị thổi bà xã ngồi kế bên không lái mà đi xuống thương lượng chủ yếu vấn đề là tiền chứ chả có hỏi bằng hay ai đang lái xe hết. Khi học có em gái nhà có xe lái 3 năm không có bằng mình hỏi nó nói chiêu như trên đó.
Thời h bằng lái đầy đủ chắc chắn mình k sai thì mạnh dạng kêu lập biên bản. Qua rồi cái thời cứ tấp vào là xì tiền.

Hạng F
16/7/15
6.295
25.146
113
chưa có bằng... ra đường xui rủi có thằng xỉn tông vô là xong; nó mà chết thì xác định bóc lịch lâu dài...
nên tốt nhất là cầm cái bằng trong tay rồi hãy lên xe;
tâm lý, ai chưa chạy xe thì rất khoái... đến khi chạy 1 thời gian thì thấy cũng chả có gì thú vị.

• Like
Reactions: TicoHQ and evilbaby
Hạng B2
21/4/11
423
524
113
Đã từng mua xe truoc khi có bằng 1 năm , thời điểm 2009-2010 . Chạy rón rén , tuân thủ tuyệt đối các quy tắc giao thông, thiếu mỗi ...đội nón BH khi ngồi lái xe nữa thôi . Trộm vía cung may ko có gì xảy ra và ko bị CA gọi lần nào . Chúc bác chủ post nhẹ tay lái xe , học kĩ luật dù chưa có bằng . Đọc nát mục " trên đường thiên lý " ấy bác nhé . Nếu là xe hạng A hay B nhỏ nhẹ thì có va chạm chắc cũng ko quá lớn , quán triệt thái độ lái xe của mình là trên hết bác nhé ...

Hạng F
3/10/15
9.832
12.098
113
Vấn đề không phải phạt.
Mà khéo em không bằng lái mà ngồi xe đua đến chỗ lấy bằng rồi treo bằng luôn đấy.

dEs
11/5/20
2.091
139.603
113
Khuyên vô ích, ông này lên đây hỏi là đã muốn lái lắm rồi. Chẳng qua hỏi để củng cố tự AQ bản thân là không sao vì có người say Yes thôi, còn ai say No thì cũng sẽ cho là nhát gan, sợ chết...bla bla. Tầm tuổi đó rồi tự làm tự chịu, trên đây ủng hộ hay can ngăn ổng cũng sẽ làm theo ý ổng thôi.

Hạng B2
19/9/15
276
181
43
30
Xe em lấy hồi 30/06. Chạy 19k km rồi mà giờ em chưa có bằng 01/12 mới xác hạch.
Cũng hơi lo vì lở xảy ra chuyện gì thì khổ thôi.

Hạng D
21/3/08
4.830
4.324
113
hcm
Câu hỏi này cứ làm mình nhớ lại hơn chục năm trước, haizzz cũng liều lái xe không bằng mấy tháng trời, nghĩ lại hem nên làm zậy! :D