Hạng B2
8/10/17
113
115
43
38
hồ chí minh
WILTON

em tìm căn 2PN, cửa căn hộ hướng chính Tây, hoặc hơi lệch Nam 1 chút, ai có giá tốt chat em nhá
ví dụ e thấy trên mạng kêu 2,6 tỉ, nếu em mua thì em phải đóng thêm các khoản phí, thuế gì nữa ạ?
Tùy từng khách bán và anh hỏi là giá đó bao gồm gì rồi? thường thì giá bán luôn bao gồm:
- 100% giá trị căn hộ, ko bao gồm 2% phí bảo trì. 2% phí bảo trì này anh đóng khi nhận nhà. đóng trên giá gốc HĐ nhà trừ đi 10%VAT.
- bao gồm phí môi giới, phí công chứng, đủ loại phí, thường là bên bán chịu hết.
dạo này khách cũng hỏi mua lại Wilton nhiều vì xét loanh quanh thì giá còn mềm hi hi

Tập Lái
25/8/17
29
594
83
38
Wilton bị cái ít được dân đầu cơ bơm thổi do số căn không nhiều, diện tích khu đất hơi chật hẹp, lại giao thô (nhiều người mua chung cư ngại giao thô) nên giá còn mềm. Chứ so với các căn hộ mới gần trung tâm thì giá nó khá là mềm. Hoàn thiện xong ngang ngửa Cantavil HC trong khi bên này đang cũ đi rồi, mà trần thấp và không có diện tích nhỏ

Hạng B2
27/5/16
181
275
63
facebook.com
Wilton bị cái ít được dân đầu cơ bơm thổi do số căn không nhiều, diện tích khu đất hơi chật hẹp, lại giao thô (nhiều người mua chung cư ngại giao thô) nên giá còn mềm. Chứ so với các căn hộ mới gần trung tâm thì giá nó khá là mềm. Hoàn thiện xong ngang ngửa Cantavil HC trong khi bên này đang cũ đi rồi, mà trần thấp và không có diện tích nhỏ
Sai rồi bác, gđ đầu cũng nhiều người mua đầu tư lắm mà nó xây quá chậm nên ngta bỏ cuộc chơi nhiều, chính mình lúc mấy năm trước tính mua mà tiến độ chậm quá nên mình quyết định ko mua nữa, mấy năm rồi mà giá nó vẫn y như thế ko nhích nhiều

Tập Lái
25/8/17
29
594
83
38
Sai rồi bác, gđ đầu cũng nhiều người mua đầu tư lắm mà nó xây quá chậm nên ngta bỏ cuộc chơi nhiều, chính mình lúc mấy năm trước tính mua mà tiến độ chậm quá nên mình quyết định ko mua nữa, mấy năm rồi mà giá nó vẫn y như thế ko nhích nhiều
Vậy là bác không biết mấy dự án kia của nova bao nhiêu người bơm thổi ntn rồi

Hạng B2
16/10/16
221
293
63
lên nhiều chứ bác, 1 năm trước em có tìm hiểu thì căn 2 pn cỡ 2-2,2 tỷ, giờ giá cũng lên được khoảng 20% rồi.

• Like
Reactions: live4today
Hạng B2
27/5/16
181
275
63
facebook.com
Giá 2ty-2ty2 là giá hdmb của ng mua từ 2015-2016 đó bác. Lúc Nova xây chậm họ lo ngại nên ra giá gốc. Ai ôm lúc đó giờ khoẻ. Chứ khu Bình Thạnh, chung cư được được thì 2pn làm gì có giá đó. Anh CII ngay đầu đường giờ set giá 60tr/m2 rồi.
Dính pháp lý nữa bác ơi, chứ anh No dễ gì set giá thấp

MEP Vaccine Hero
22/5/12
10.005
75.487
113
lên nhiều chứ bác, 1 năm trước em có tìm hiểu thì căn 2 pn cỡ 2-2,2 tỷ, giờ giá cũng lên được khoảng 20% rồi.
tùy hướng, phía tháp WT2 giờ hơn 2,6 tỉ

Hạng B2
27/5/16
181
275
63
facebook.com
Nova thì tuỳ dự án chứ ko quơ cả nắm được bác ah.
mình quơ cả nắm khi nào bác, ai mua đợt đầu thì biết mà
Bác mua được mấy dự án mà phán như đúng rồi vậy
Vậy bác mua được mấy cái? Mình cũng đang ôm Nova nhưng cách bác nch rất khó chịu, mình trả lại thớt cho mấy bác bơm tiếp, mình cũng từng chung đợt Wilton vs bác han_xeng, mấy bác “mua nhiều” thì ở lại phán ạ : )))

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: vnpeace