Tập Lái
2/7/15
28
22
18
36
ebay24.info
Các bác nghĩ phèn là gì. Em nghĩ tác giả cũng có ý hết đó. Ở quê, chó màu đen gọi là mực, chó màu vàng gọi là phèn. Vấn đề này liên quan đến xxx nên tác giả đặt tên thế và hình biểu tượng cũng là con gâu gâu thì chắc là ám chỉ ai các bác tự hiểu nhé. Kaka.
HeHe :3dchongchong:

Tập Lái
2/7/15
28
22
18
36
ebay24.info
Bạn tung app lên thì nên nghiêm túc, hình ảnh và tên app như vậy, tôi e rằng khi báo chí viết giới thiệu app, bạn sẽ phải gỡ thì phí lắm.
Gọi là phèn nghĩa là gì vậy bác
Rất cám ơn bạn đã góp ý. Tên và logo của sản phẩm mang phong cách biếm họa bạn nhé. Cái này phù hợp với pháp luật Việt Nam.

Tập Lái
2/7/15
28
22
18
36
ebay24.info
Về vấn đề tên là logo mình cũng đã từng chia sẻ trên diễn đàn otofun. Mình xin trích lại nguyên văn như sau:
"Mình có vài dòng như thế này. Thời còn học phổ thông mình rất thích đọc báo tuổi trẻ (có thể gọi là fan) mà thời đó thì báo mạng chưa phổ biến chỉ toàn báo giấy thui các bạn à. Cầm tờ báo trên tay là mình lật ngay đến trang có góc biếm họa để đọc trước. Phải nói là các họa sĩ của báo tuổi trẻ rất tài hoa. Qua bàn tay của các anh thì các vấn đề nóng bỏng của Việt Nam được vẽ lại với cái nhìn rất hài hước, hóm hỉnh.

Hết phổ thông mình lên Sài Gòn học đại học, đến giờ ra trường đi làm cũng gần 6 năm rồi nhưng mình vẫn thích xem báo biếm họa. Đây cũng chính là lý do mình đặt tên cho ứng dụng này. Với hy vọng góp một phần công sức nhỏ nhỏi của mình nhằm mục đích làm thay đổi cái một cái gì đó đã là thói quen của các anh CSGT nhà ta"