Hạng F
3/10/15
9.738
11.974
113
Còn các bác hay mang dép lào chạy xe nữa.
Lớ quớ đạp đạp cái văng dép vướng tùm lum rồi chân ga chân thắng tá lả là toi

Hạng B2
9/5/17
411
677
118
Nước người ta đi xe hơi nhiều, có va chạm do lỗi mang giầy cao gót cũng đỡ hơn nước ta toàn xe máy xung quanh, lái xe mang giầy cao gót lỡ xe nó chồm lên là hậu quả kinh khủng nên cần cấm tiệt những hành vi nguy hiểm như mang giầy cao gót lái xe chứ ko nên dừng lại ở mức khuyến cáo như nước ngoài.

Hạng D
9/1/16
1.648
3.198
123
48
Sài Gòn
Mình có cô bạn lái xe khoảng 15 năm nay, lên xe thì cô ta bỏ giày, đi chân ko. Lai xe ngon lành. Trộm vía.
Cô ta có ông chồng không biết thương vợ à! Em chân trâu mà không dám chân trần lái xe, nói chi chị em còn phải chăm sóc chân với móng.

• Like
Reactions: alinswiss
Hạng B1
10/10/20
83
83
18
Cả nhà em ai lái xe cũng để chân không, từ tía tới má.
Em từ lúc biết lái, đi học lấy bằng tới giờ toàn để chân không.
Có thử mang giày thể thao chạy 1 lần, lúc đó giờ cao điểm đoạn QL13 từ TPHCM về Bình Dương, xong là tự hứa không bao giờ mang giày chạy xe nữa.
Em thấy để chân không thì chân mình nó linh hoạt hơn, cảm giác chân ga. chân thắng, chân côn tốt hơn.

Hạng C
22/8/16
545
1.070
93
40
Đương nhiên là không nên đi giày cao gót lái xe. Ngay cả dép lào, cũng nguy hiểm, Em 1 lần nó dính sàn, hơi giật mình khi chuyển qua thắng nên Em thì đi giày, hoặc dép bằng.
Có người nói tháo ra, đi giày đế bằng hoặc chân trần. Cái này an toàn hơn. Tuy nhiên, có rủi ro là khi tháo giày lại để ngay dưới chân luôn, nên đôi khi xui rủi, giày nó kẹt chân thắng, chân ga thì rất phiền.

• Like
Reactions: azuremeteor
Hạng D
17/2/13
1.312
1.778
113
Vũng Tàu
trungdao.vn
Chị họ em đi Mer, lên xe là tháo dày cao gót ra đi con dày lười, xuống xe làm ngược lại, trông hơi vất vả nhưng bà ấy bảo làm thế mới an toàn được.

• Like
Reactions: tư búa
Tập Lái
4/7/16
21
17
3
Theo mình nghĩ tai nạn từ giày cao gót cũng có phần lỗi từ mấy cái miếng rối lót sàn mà mấy anh em thời gian gần đây hay lót. Miếng lót này sẽ gây vướng gót giày và rất khó gỡ ra, khi đó là thảm hoạ,

Hạng B2
28/6/17
278
53
28
Hà Nội
nhatban123.com
Phụ nữ Việt lái xe chưa sành, hoặc đa số do không tập trung và phản xạ chậm. ở nước ngoài nhà nào cũng có xe nên được tập lái xe từ sớm và thành thục sẽ đỡ hơn.