Hạng F
29/10/14
8.533
11.205
113
Bác này nói đúng tự lái thì có nhiều cái thú khi lái xe trên đường thiên lý. Có 1 vấn đề là em này mới mua xe thì thời gian cầm lái ít quá nên không có kinh nghiệm khó xử lý những tình huống bất ngờ xảy ra.
Mới mua xe chứ đâu phảo mới lái xe đâu nhỉ. Bài viết đâu nói từ nào là chị nàu mới lái hay mới lấy bằng đâu

• Like
Reactions: Phước.OS
Hạng D
10/9/08
2.871
5.899
113
Có tiền có của cứ bỏ chút ra thuê tài xế lái cho khỏe người, hơi đâu mà cầm lái mới chả vôlăng! Bị vậy giờ táng gia bại sản có khi còn lao lý.
Có khi cũng muốn thuê tài riêng nhưng chồng không cho :D

Hạng D
11/4/10
1.520
3.095
113
TP.HCM
Mới mua xe chứ đâu phảo mới lái xe đâu nhỉ. Bài viết đâu nói từ nào là chị nàu mới lái hay mới lấy bằng đâu

Đã có KL điều tra rồi: Thủ phạm của tai nạn đích thị là chiếc giày cao gót, đồng phạm là chiếc xe mới mua, cả 2 chúng nó âm mưu ám hại cô tài xế..đúng là lũ vô tâm!

RIP cho bác chủ xe gắn máy..xin chia buồn cùng với gia đình họ..mong người bị nạn sớm vãn sanh về cực lạc.

SG bây giờ kẹt xe kinh khủng, kẹt ko cần giờ giấc luôn: nhà em bên Tân Bình, đi Cộng Hòa ra là kẹt, sáng ăn sáng, uống cafe xong, hẹn qua gặp đối tác ở Q7, lần nào cũng vậy: qua tới là đến giờ ngọ luôn..cũng may là 2 bên đều là bạn nhậu nên thôi ra quán nhậu làm việc luôn..chiều chờ sau 19h về là đẹp..

bây giờ chạy xe gắn máy ra đường là đang đi đùa với tử thần: khi nào về đến nhà mới yên tâm là còn sống nha: đang chạy cũng chết, dừng đèn đỏ cũng chết, đậu xe trên lề cũng chết..sống sao đây hổng biết nữa?! Nhà em có xe oto nhưng do SG kẹt xe quá riết rồi làm biếng lái xe đi trong nội ô luôn..hic. hic..

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: ttqui2005
Hạng F
1/8/12
5.715
5.733
113
TP HCM
Đã có KL điều tra rồi: Thủ phạm của tai nạn đích thị là chiếc giày cao gót, đồng phạm là chiếc xe mới mua, cả 2 chúng nó âm mưu ám hại cô tài xế..đúng là lũ vô tâm!

RIP cho bác chủ xe gắn máy..xin chia buồn cùng với gia đình họ..mong người bị nạn sớm vãn sanh về cực lạc.

SG bây giờ kẹt xe kinh khủng, kẹt ko cần giờ giấc luôn: nhà em bên Tân Bình, đi Cộng Hòa ra là kẹt, sáng ăn sáng, uống cafe xong, hẹn qua gặp đối tác ở Q7, lần nào cũng vậy: qua tới là đến giờ ngọ luôn..cũng may là 2 bên đều là bạn nhậu nên thôi ra quán nhậu làm việc luôn..chiều chờ sau 19h về là đẹp..

bây giờ chạy xe gắn máy ra đường là đang đi đùa với tử thần: khi nào về đến nhà mới yên tâm là còn sống nha: đang chạy cũng chết, dừng đèn đỏ cũng chết, đậu xe trên lề cũng chết..sống sao đây hổng biết nữa?! Nhà em có xe oto nhưng do SG kẹt xe quá riết rồi làm biếng lái xe đi trong nội ô luôn..hic. hic..
Nếu chị này lái xe lâu rồi và mới đổi xe thì có kinh nghiệm khi lái xe trong xe lúc nào cũng có đôi dép hoặc đôi giày đế bằng để thay khi lái ( bạn bè tôi một số là nữ họ lái xe được nhiều năm lúc nào cũng thủ sẳn đôi đế bằng trong xe ), còn nhận định như Bác nếu cô này lái xe đã lâu thì do chủ quan mình là tay lái lụa thì chuyện đã xảy ra rồi. Hình ảnh chị ấy thoát ra khỏi xe khi xe bị cháy mang đôi giày cao gót cũng gần cả tấc Bác ạ minh chứng cho sự thiếu an toàn khi tham gia GT mà thiếu hiểu biết hoặc không cần biết. Vụ gây chết người này nếu chạy đủ thứ cũng phải gở lịch 1, 2 năm.

• Like
Reactions: Phước.OS
Hạng B2
14/2/11
403
119
63
chắc là vừa lái xe vừa chat với bồ nhí, không phải do gìay cao gót. Hiện nay đi ngoài đường thấy tài xế vừa lái vừa chat , ko thấy ca phạt.
Nạn nhân là 1 cô gái trẻ mới tốt nghiệp thạc sĩ bên Hà Lan cũng có thể lái xe có thù oán ...gì với nạn nhân

Hạng D
18/2/10
3.130
2.891
113
Không làm chủ được đôi giày cao gót...
Giày cao gót thì em ko có cơ hội, nhưng mỗi lần chuyển từ giầy qua dép thì cảm giác chân cực tệ, đạp ga/ thắng thua xa giầy.
Chị này khả năng xe mới (cũng có thể là lái mới), nên khả năng kiểm soát xe còn hạn chế, cộng với đôi chân ko được kiểm soát tốt, gây hậu quả ko thể khắc phục :(