Hạng B2
16/3/13
490
332
63
Bình Phước
Tình hình là tháng 7 đến nên em chuẩn bị tinh thần rất cao vì Ôn Thần nhiều hơn, nhưng kỹ thế nào cũng vướng phải mà tránh sao hết được đúng ko các bác.
Chuyện là thế này: Em ở Bình Phước mà lấy vk Cẩm Mỹ - Đồng Nai mà lại chuẩn bị vào năm học mới, em rảnh cho 2 mẹ con (7 tháng) về ngoại ngoài Cẩm Mỹ - Đồng Nai chơi dự định 1 tháng, được hơn 1 tuần thì con bệnh sốt tiêu chảy 2 bữa rồi mà nhà vk thì xa nên tranh thủ né ôn dịch đi đêm khuya cho nó lành chủ yếu về sớm mai lại phải chở 2 mẹ con lên TP khám Nhi Đồng 2, ai ngờ từ Bình Phước đến nhà vk là185Km chạy ngon lành thì vừa rẻ từ ngã 3 Suối Cát H. Xuân Lộc hướng vào đường đi Sông Ray cách nhà vk có 13km nữa, em cũng cảnh giác lắm vì chó nó kiếm ăn đường này hàng ngày như cơm bữa, nhưng chạy được khoảng 5Km đường mới làm xong đẹp như cao tốc có 1 khúc đổ dốc để lấy chớn chạy vượt lên dốc thế là mất cảnh giác ko kìm chế tốc độ vì đường khuya 2h sáng có mình ên 1 đường, nhìn từ đầu đến cuối ko có ai nghĩ bụng giờ khuya này con chó nó còn ko ra ngoài đường nữa huống chi con người. Thì vừa qua cầu Lang Minh đến cánh đồng Lang Minh 1 cái thì ôi thôi 2 thằng ôn thần đậu xe đèn như cấp cứu chỉa đèn pin ngoắc ngoắc vào, nghĩ bụng chắc kiểm tra giấy tờ ngoài giờ giới nghiêm đây.
Theo đúng tác phong trong nghề, ngồi yên trên xe chờ a ấy đến chào: thì được nói bác tài cho kiểm tra giấy tờ xe?.
Mình: Xin lỗi a có thể cho em biết vi phạm lỗi gì ko ạ?
OT: A vi phạm chạy quá tốc độ khúc contener đậu trước cầu.
Mình: A có thể cho em xem hình ảnh được ko?
OT: Alo alo bộ đàm mang súng về đây em ơi!
10 Phút có 1 OT mặc thường phục đi xe Ex chạy xuống cầm theo súng. và mở hình cho mình xem: Anh vi phạm chạy 71/60Km lúc 2h16 phút.
Mình: A có thể zoom sát hình biển số được ko?
OT: xe a ko có đèn chiếu bs nên thấy mờ.
Mình: a xem lại chứ xe em có đèn mà. mình quay ra xe bật đèn lên cho rõ ràng.
OT: mò mẫm 5 phút mới zoom hình được. BS cũng rõ ràng chỉ có 2 số đuôi là hơi mờ.
Mình: A chụp mờ thế kia em ko thấy 2 số cuối lắm.
OT: Tôi nói cho a biết ko rõ tui cũng có cách xử lý a được.
Mình: (Ôi nó đói mà nó nói thế kia mà bây giờ 1 mình thân cô thế cô khuya vắng thế này thôi ko chiến cho nó qua chuyện tháng 7 xem như cúng cô hồn đi nhanh thôi, điên máu ko cần a ấy nói mức phạt để thương lượng). mình nói luôn: Thôi ko cần, em vi phạm em tự biết và em cũng biết mức phạt rồi, a lập biên bản đi em ko cần xin xỏ đâu.
Thế là biên bản ghi xong đi ngay và luôn. Tinh thần em là ko xin xỏ, ko bánh mì chăn nuôi dài mồm cán bộ. Mình thanh niên cứng mà, với lại em đang học làm 1 người công dân gương mẫu nên quyết định ko cho tụi nó 2h sáng ra kiếm ăn cho nó đói nhăn răng. Mình vi phạm mình chịu nộp phạt cho nhà nước để lần sau nhớ bỏ cái tính ỷ y ban đêm thanh vắng đi. Trước khi đi mình còn góp ý: "Mấy a xem lại đi, chẳng ở đâu bắn tốc độ núp đít container bắn vào mông xe khi đang đổ dốc và0 ban đêm 2h sáng đường vắng ko một bóng người đâu!". Tự dặn lòng: "Đường có khuya vắng nhưng vẫn phải cẩn thận vì nguy hiểm và chó có thể cắn sẽ ập tới bất cứ lúc nào mà mình không trở tay kịp". "ko được chủ quan dù 1 mình trên đường khuya vì bản chất và bản tính của con chó là ngủ ngày thức đêm canh nhà các bác nhá". Một lúc sau cũng bác xe tải dính và bác ấy cũng xin lập bb theo em luôn. trời khuya lạnh mà cảm thấy bác ấy giống mình ấm lòng biết bao các bác nhỉ.
PS: Em viết ra đây để cho các bác chú ý và cẩn thận khi đi đường đẹp và vắng tránh dính bả chó thôi. còn bác nào trê trách hay ko thích em đành chịu thôi.
**** Em xin chụp hình biên bản phía dưới để tránh một số bác ko tin lại nói em chém gió cho vui ạ.

Attachments

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
16/3/13
490
332
63
Bình Phước
Rút kinh nghiệm sâu sắc thôi bác, chứ theo em thì 2h sáng + đường vắng thì càng nên bắn, bắn rát nữa càng tốt, tai nạn thảm khốc toàn từ giờ này tới sáng.
Lúc này đường quê mới làm đẹp như cao tốc mà có ai dám chạy đâu, giờ đó em đi không 1 bóng người đến con vật nó còn ko thấy ra đường nữa, chủ quan đổ dốc ko kìm tốc độ 60 mà để lấy chớn lên dốc ai ngờ nó chơi bẩn kakaka.
Em đứng làm việc 30phut mà ko có 1 chiếc nào chạy qua ngoài chiếc tải bị cũng xin bb giống em luôn. Thôi chúng nó muốn ăn bẩn mình làm cương cứng ngắc cho nó đứng từ 12h đến gần sáng bị đói lần sau khỏi đứng. Nó nói với nhau đứng từ 12h mới bắt đc có 2 chiếc là em và bác xe tải. kaka

• Like
Reactions: vioswhite