Tập Lái
17/10/13
44
14
8
Đúng như tiêu đề em ghi, e dùng thử mấy loại mà chưa hài lòng lắm. Mấy Bác có kinh nghiệm nhiều năm với loại nào chia sẽ cho e với (thương hiệu hoặc hình ảnh mình hoạ và chổ bán càng tốt :D).
Dạo này TĐTL toàn chiến với xxx căng thẳng quá, mấy Bác chia sẽ giúp e 1 chai cho nhẹ đầu khi lưu thông trên đường cái.
P/S: Trong thớt này xom quá nên e post luôn dô đây nếu kg đúng chuyển dùm em, thanks
Nước hoa tòan hóa chất,không tốt! nên mua cafe hột rang cho vao túi thưa,đặt trên xe,mùi cafe rất dễ chiu, xe không bị hôi!

• Like
Reactions: Xuan Thanh
Hạng B2
21/5/14
145
134
43
HCM
Dùng tinh dầu thiên nhiên đi bác,ghé Diamond ,lên lầu 3 có quầy bán tinh dầu Thain gì đó của Thái,thơm và an toàn (đừng mua tinh dầu trung quốc bán trong siêu thị).Loại ly thủy tinh có sẵn vài thanh gỗ quế + kết hợp vài giọt tinh dầu ,sẽ tạo mùi thơm tự nhiên và không có hóa chất

• Like
Reactions: We and Xuan Thanh
Hạng F
20/9/14
6.378
13.956
113
TP HCM
Dùng tinh dầu thiên nhiên đi bác,ghé Diamond ,lên lầu 3 có quầy bán tinh dầu Thain gì đó của Thái,thơm và an toàn (đừng mua tinh dầu trung quốc bán trong siêu thị).Loại ly thủy tinh có sẵn vài thanh gỗ quế + kết hợp vài giọt tinh dầu ,sẽ tạo mùi thơm tự nhiên và không có hóa chất
Giá cái món này thế nào bạn?...

Hạng B2
21/5/14
145
134
43
HCM
Loại tinh dầu THANN này dùng cho spa ,giá 1 set để cho xe hơi là 700k/set (bao gồm 1 hũ thủy tinh chứa vỏ cây quế) + 1 chai tinh dầu khoảng 20-30ml (sử dụng được 2-3 tháng) (hết tinh dầu thì mua thêm,mỗi làn cho vài giọt vào đống vỏ quế),có 3 mùi thì phải : cam quýt,bạc hà và bưởi chanh,mùi cam quýt thấy ổn nhất.
Còn nếu muốn dùng thử loai re tiền thì cũng có loại của VN,hình như là ecolife,trong siêu thị Family mart của Nhật có bán,1 set 150k bao gồm 1 chai,nhưng không thơm tự nhiên như loại trên
Không chơi đồ China (cũng bán đầy siêu thị)

• Like
Reactions: WMS
4x6 confirmed
Hạng D
2/9/08
2.187
1.701
113
Cao cấp hay thấp cấp chả biết, nhưng chắc chắn 100% tất cả các loại hương - mùi cho xe đều là chế phẩm của hóa chất (ngành hóa mùi), ko nên xài, tốn tiền mua bệnh vè ủ chứ ích lợi gì...
Riêng xe mình, kiếm 1 bịch bự cafe hột tươi từ vườn, bỏ ngăn đá để dành, cứ ~2 tháng/lần, lấy ra 1 nắm ~50g, tự rang vừa hơi đen bỏ vô túi lưới, cho vô xe, khử mùi hôi cực chuẩn, vệ sinh, rẻ...

Hạng B2
3/11/10
311
230
43
Thấy nhiều bác để cái này trên xe, nhà em thì hay xài trong wc, còn trên xe thì ko xài nc hoa.