[Ở Mỹ] Nên mua Infiniti Q50S 3.7 cũ hay lựa chọn Camry, Accord?

Chào các bác, con trai mình đang học bên Mỹ cũng mới lấy bằng lái, mình cần mọi người tư vấn có lên mua em Infiniti Q50S 3.7 này không? hay chọn Camry hay Honda đi lại cho lành.​
Xe đã chạy 36.000 Km, giá 14.000 USD. Mình lăn tăn về xăng & phí sửa chữa, bảo dưỡng. Xin cám ơn.​

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: anhanhcbr1000rr
Hạng B2
12/6/19
192
182
56
ở Mỹ thì Toy-Hon là nhất đấy anh zai.
Con Infinite tất nhiên là cũng ngon rồi chỉ là dạo này Nissan lùm xùm bộ máy lãnh đạo lắm nên hoạt động hơi bất ổn, bác cân nhắc nhé.

Tập Lái
23/4/19
37
18
8
ở Mỹ thì Toy-Hon là nhất đấy anh zai.
Con Infinite tất nhiên là cũng ngon rồi chỉ là dạo này Nissan lùm xùm bộ máy lãnh đạo lắm nên hoạt động hơi bất ổn, bác cân nhắc nhé.
Bác chủ mua có cái xe thôi mà, có phải đầu tư vào Nissan đâu mà liên quan tới thượng tầng lãnh đạo :)

• Like
Reactions: esckg and Marstl
Hạng B2
12/6/19
192
182
56
Bác chủ mua có cái xe thôi mà, có phải đầu tư vào Nissan đâu mà liên quan tới thượng tầng lãnh đạo :)

vâng bác cũng chẳng phải chuyện gì to tát, chỉ là ở Việt Nam thì hết 1 năm hợp đồng tới với Tan Chong thì Nissan cũng ko biết đi đâu về đâu, ở Indo thì Nissan vừa phải đóng cửa hẳn nhà máy;
nói chung hoạt động tổ chức kinh doanh của nó đang bất ổn bác ạ. Mua cái xe rồi mình lấy gì ra đảm bảo cho hậu mãi của mình 4 5 năm tới.

• Like
Reactions: Tuandta
Hạng F
Thành viên BQT
8/6/16
5.628
12.529
113
Sài Gòn
Infiniti Q50S là xe sang và người ta đánh giá nó cũng lành như Lexus IS thôi bác. Nếu muốn chi phí sửa chữa bảo dưỡng thấp thì bác chọn Cam Cọt, Corolla, Civic,... đi cho lành. Còn muốn cảm giác lái đầm chắc, đề cao sự an toàn, một tí hưởng thụ đằng sau tay lái thì mua Q50S. Tất nhiên bác không thể đòi hỏi 1 chiếc xe sang nuôi với chi phí thấp như bọn xe phổ thông được. Quan trọng là con trai bác có yêu xe hay không, có hài lòng với chiếc Q50S hay không và hiểu được giá trị của nó nằm ở đâu, không thì mua Camry cho lành!​
Nhiều chế độ lái (Snow, Eco, Normal, Sport, Personal)​
Ăn uống: EPA City / Hwy / Comb Fuel EE 20/29/23 mpg​

Hạng B2
1/10/16
166
372
63
40
Ở Mỹ thì qua hỏi Trump chứ sao hỏi đây được. Đây toàn ae lái taxi và dịch vụ ko sao biết tư vấn. Nói chơi cho vui thôi chứ bên mẽo thì điều kiện để cho ra 1 chiếc xe rất là nghiêm ngặt, ko như ở thiên đường này đâu. Cho nên xe hãng nào cũng như nhau mà thôi. Hơn nhau ở mấy cái ốp sần à. Cho nên thích chiếc nào thì cào chiếc đó thôi. Còn ở đây nếu ae có ai ở bển thì tư vấn cho ad nhé.

• Like
Reactions: Daewoo
Hạng D
24/8/14
4.219
10.344
113
Bên Mỹ k vào diễn đàn xe bên đó có rất nhiều user đánh giá. Ở VN toàn chạy Vios và Innova là nhiều hỏi Infiniti chắc chỉ nhận dc câu trả lời là xe TQ hả? Chắc k dc bền? =))

Mình phân vân vì con nó xin ý kiến, tính nó cẩu thả ko chăm xe kỹ như bố. Nếu mình lái thì lấy ngay ko phải lăn tăn, rùi quyết luôn lấy con Accord 2015 đi tạm cho nó lành.
Thanks all !

Hạng B2
18/4/16
204
151
58
31
Góc độ người Việt chắc e chọn Accord cho trẻ trung hợp thanh niên. Còn bên Mỹ e chịu :)) Mấy ai trải nghiệm con Infinity đâu mà tư vấn cho bác

• Like
Reactions: Nam BK