Hạng B2
5/11/19
190
1.303
93
chỉ OT là bắt buộc mua hả a? Hay cả căn hộ SHLD? Bảo hiểm mình mua giá cơ bản nhất tầm bn?
Mình không rành, đầu năm họp có nói. Yêu cầu khác với bắt buộc.
Cho xây nhà công nhân 20m², thì chắc OT sẽ cho ở (hộ mình 70m²).

Hạng D
13/8/14
2.547
29.309
113
Khách của cty à anh? Cái này em kg biết (em kg có ở thường trực 3son, em chỉ có chừa 1 căn 2pn để cuối tuần qua chơi thôi). Chắc phải tag anh @civic habanero mới rõ :).
Còn căn em để ở chơi vẫn là OFT thì em dẫn 4-5n lên nhà bình thường.
Oft Bason:
  1. Đký tạm trú bình thường
  2. Dẫn khách lên nhà bình thường
  3. Max 3 nv làm việc nhưng bql hầu như ko ktra.
  4. Có phòng họp riêng cho oft kế sảnh, book 24h trước khi xài.

Khi nào rảnh sẽ reply nhìu hơn

Hạng B2
6/9/17
465
10.996
93
OT chỉ là một hình thức lách luật, giúp chủ đầu tư chia nhỏ căn hộ ra để giảm giá thành cho dễ bán. Nhiều chung cư nằm ở hốc bà tó vẫn có OT, ai sẽ thuê làm văn phòng ? Sau 1 thời gian nhận nhà toàn cho thuê để ở hết.

Nó chỉ khác nhau là thời hạn sử dụng OT là 50 năm, không phải vĩnh viễn như căn hộ.
Vẫn có thể dùng để ở bình thường giống căn hộ. Vẫn phải đăng ký tạm trú như căn hộ nhưng không đăng ký thường trú được.
OT hơn căn hộ là được làm địa chỉ đăng ký kinh doanh.

Còn lại các vấn đề khác như nhau.

Hạng D
16/5/17
1.864
2.937
113
OT chỉ là một hình thức lách luật, giúp chủ đầu tư chia nhỏ căn hộ ra để giảm giá thành cho dễ bán. Nhiều chung cư nằm ở hốc bà tó vẫn có OT, ai sẽ thuê làm văn phòng ? Sau 1 thời gian nhận nhà toàn cho thuê để ở hết.

Nó chỉ khác nhau là thời hạn sử dụng OT là 50 năm, không phải vĩnh viễn như căn hộ.
Vẫn có thể dùng để ở bình thường giống căn hộ. Vẫn phải đăng ký tạm trú như căn hộ nhưng không đăng ký thường trú được.
OT hơn căn hộ là được làm địa chỉ đăng ký kinh doanh.

Còn lại các vấn đề khác như nhau.
Hiện tại mình không rõ là sau 50 năm thì nhà nước làm gì? đập chung với cc shld luôn hay thu lại rao bán tiêp à :|

Hạng D
16/5/17
1.864
2.937
113
Xin hỏi ace là ba mẹ mình ở xa nên tính làm giấy ủy quyển quản lý, mua bán, hưởng lợi tức từ nhà đất, cc thì có phải lúc đó mình toàn quyền mua bán mà không cần sự có mặt của ba mẹ mình ko?