Tập Lái
1/12/16
23
5
3
40
1. Có HDMB rồi mà ko sang tên trong vòng 1 tháng sẽ bị thuế phạt trễ 1tr 1tr5 gì đó khi sang tên, còn vụ ca phạt hay ko thì tùy cách chạy của bác và tùy vào qui định mới của việc xe chính chủ em ko rõ.
2. 282 nơ trang long bình thạnh: csgt tp hcm.
Ủy quyền là để khỏi phải sang tên nhưng ngta cũng có thể xóa ủy quyền dc. Đã mua xe 4 5 trăm triệu, tiếc gì 5 10 tr sang tên, chả hiểu nổi

Cảm ơn bác, tư vấn cho em chi tiết quá. Em lái mới nên ko rành lắm ạ.

Nếu chủ 1 đã ủy quyền cho chủ 2. Chủ 2 đi nước ngoài mất tiêu, giờ nếu bán cho thằng thứ 3 thì cần thiết phải thằng 2 ủy quyền ko ạ? Hay thằng 1 chơi được luôn.

Cảm ơn bác. Phiền bác quá đừng phàn nàn em.

Hạng C
25/4/15
609
667
93
44
Các bác thông não giúp em là mua xe cũ thì có được vay ngân hàng ko ? Nếu em mua City đời 10/2015 ví dụ vậy.
Em nghe là mua xe cũ phải thẩm định gì từa lừa tà la hết, và rất khó để ngân hàng cho vay (trường hợp của em là ko có sổ hồng hay tài sản thế chấp)

Thanks các bác

Tập Lái
25/2/17
18
10
3
35
City 2015 vay ngan hang duoc do bac, thue chap giay to xe minh mua lun, ma vay dc it vi xe giam gia tri theo thoi gian.
Sr tu nhien font bi loi nen viet chu ko co dau...

• Like
Reactions: HoangQuan25
Hạng C
25/4/15
609
667
93
44
City 2015 vay ngan hang duoc do bac, thue chap giay to xe minh mua lun, ma vay dc it vi xe giam gia tri theo thoi gian.
Sr tu nhien font bi loi nen viet chu ko co dau...

Cảm ơn bác, vậy lúc em tìm ra xe rồi thì đi kiếm ngân hàng vào cuộc hỉ bác, bác có ngân hàng nào chuyên làm xe cũ để đỡ phức tạp giấy tờ ko bác ;)

Hạng B1
15/11/16
62
138
33
Các bác thông não giúp em là mua xe cũ thì có được vay ngân hàng ko ? Nếu em mua City đời 10/2015 ví dụ vậy.
Em nghe là mua xe cũ phải thẩm định gì từa lừa tà la hết, và rất khó để ngân hàng cho vay (trường hợp của em là ko có sổ hồng hay tài sản thế chấp)

Thanks các bác

Được, ngân hàng tuỳ quy định sẽ cho bác vay thời gian ngắn hơn xe mới. Vd cho vay honda tối đa 8 năm xe mới, xe bác 2015 thì trừ 2 năm còn tối đa vay được 6 năm. Còn giá thì ngân hàng sẽ tự đánh giá để xác định cho vay được bao nhiêu.