Hạng B2
4/9/14
410
423
63
Khi đã quẹo phải xuống hầm: bên trái có bảng đỏ ghi cấm => chạy đến con lươn cứng thì có bảng cấm chi tiết. Vậy, khi thấy bảng cấm thì anh chuyển làn sang phải (làn trái xuống hầm) để đi về hướng nhà điều hành hầm => quanh bùng binh để vào Đông Tây và xuống hầm hoặc đi thẳng vào T Đ Thắng. Bảng biểu ở đây rất rõ ràng, không thấy là do mình thôi.

Hạng B1
8/11/16
59
27
21
37
View attachment 2176293

Chào các bác, hôm nay nhờ các bác giải thích giùm em vụ này. Chiều nay em từ cầu Calmette rẻ xuống hầm Thủ Thiêm khi qua hầm thì bị XXX vịn lại nói không được rẻ từ cầu xuống hầm khung giờ 17-19h.

Thật ra chuyện này em cũng đã biết trước đây và lúc trước có cấm bảng cấm ô tô rẻ trái xuống hầm trong khung giờ. Nhưng dạo này em thấy các bảng đó đã bị dỡ đi rồi nên nghĩ bên GTVT đã bỏ nên vô tư đi vào.

Em cãi với XXX thì XXX nói bây giờ thay bằng cái bảng cấm bằng chữ gì đó. Em thấy vô lý nên cãi lại sao không để bảng hình lại để bảng chữ ai chạy xe mà đọc hết được. XXX hướng dẫn là muốn xuống hầm thì đi thẳng xuống bùng binh rồi rẻ Ký Con gì đó, nếu để bảng cấm rẻ trái thì mọi người sẽ không rẻ trái được.

Em thấy càng vô lý vì cái bảng đó qua khúc giao xuống hầm thì có còn hiệu lực đâu, mọi người vẫn rẻ trái vô tư, hơn nữa muốn xuống hầm thì vòng đầu là được cần gì phải rẻ trái, cái bảng đó cũng đâu có ý nghĩa gì.

Cãi một hồi XXX kêu e quay lại cho xem biển, em đồng ý luôn. XXX lên xe phóng thẳng chẳng chờ kè em theo nên em cũng đánh xe đi luôn. Về mở lại camera hành trình xem mấy cái biển còn nhiều thắc mắc nhờ các bác giải thích giùm.

View attachment 2176292

Tấm hình đầu chắc là cái biển cấm bằng chữ mà XXX nói, các bác cho em hỏi theo quy chuẩn thì có đủ để xử phạt không, về tình thì chạy xe không thể đọc hết được mấy cái dòng chữ đó.

Tấm hình thứ 2 là một đống biển gộp chung lại thì theo quy chuẩn nó có đúng không, với lại nó lại đặt sau khúc quẹo xuống hầm, nếu muốn đặt biển cấm thì phải đặt trước khúc giao để mọi người không bị đi lộn xuống đó chứ.

Nhờ các bác tư vấn thêm!!
Nhờ anh mới biết vụ này, trước giờ toàn phăng ào ào thôi, ở trên cầu chạy xuống mà nhìn kiểu gì cho thấy cái dòng chứ biển báo chút xíu, mà nằm cả đống bảng thế kia. Phải nhổ tấm bảng đó, gắn ngay góc bắt đầu quẹo phải xuống cầu thì mới thấy đc.
Thank you bác nhé.

Hạng F
18/2/13
5.654
13.859
113
Saigon & Dalat
Chỉ có mấy anh chạy ko nhìn, em nhìn phát thấy ngay cái biển, chữ thì hơi khó đọc, nhưng thấy biển cấm ôtô thì phải giật mình đọc chữ thôi ...
Khi đã quẹo phải xuống hầm: bên trái có bảng đỏ ghi cấm => chạy đến con lươn cứng thì có bảng cấm chi tiết. Vậy, khi thấy bảng cấm thì anh chuyển làn sang phải (làn trái xuống hầm) để đi về hướng nhà điều hành hầm => quanh bùng binh để vào Đông Tây và xuống hầm hoặc đi thẳng vào T Đ Thắng. Bảng biểu ở đây rất rõ ràng, không thấy là do mình thôi...

Không rỏ các bác nói hiện giờ (4.2020) biển báo có thể được bổ xung thêm, hay nói về thời điểm 2019 mà nếu chạy ô tô thì có mắt thần mới đọc nổi. Ảnh cắt từ cam HT tháng 8.2019, thực tế là tôi phải chạy thẳng vào hầm TT lúc gần 18h chiều (giờ cấm)
từ Hoàng Diệu rẽ lên cầu
Ô tô rẽ từ cầu Calmette xuống hầm TT 17-19h

có 1 bảng cấm rẽ phải xuống bến Vân Đồn (đường 1 chiều lên cầu)

không còn biển báo nào trước khi rẽ

hướng rẽ xuống Võ văn Kiệt có 1 bảng đỏ (không thể nào đọc nổi chữ)

chạy vào lane xuống hầm mới thấy bảng cấm ô tô theo giờ, chạy tiếp hay lùi xe đều phạm luật và ăn biên bản.

Hạng C
16/9/14
790
501
63
44
1 vài hình ảnh biển báo giao thông nước khác xem tham khảo:

1. biển phố thông thường

2. Biển Đại Lộ

Hạng C
31/8/09
745
227
43
Saigon
1 vài hình ảnh biển báo giao thông nước khác xem tham khảo:

View attachment 2180891
1. biển phố thông thường

View attachment 2180892
2. Biển Đại Lộ

View attachment 2180893

View attachment 2180895

những cái hay của người khác kg đi học, đi xem những cái sai của người khác rồi đem về nói là mình đúng.

cách xa 100m, với tốc độ 40km/h, thì chỉ có khoản 3 giây để vừa đọc cái đống biển được gọp lại, vừa canh xe máy và chuyển sang làn phải để đi ra TDT. kg phải ai cũng đủ kinh nghiệm và quyết đoán để làm được việc này.

rất nhiều người đã góp ý là biển báo khó đọc, đặt kg đủ số lượng/vị trí. kg phải ý kiến riêng của bác chủ bài.

• Like
Reactions: tuanhauve
Hạng C
18/6/11
820
1.125
93
HCM city-Seven district
Chỗ này ai đi lần đầu mà k được đọc hay ai nói về bảng cấm chỗ này thì 100% dính chấu. Đáng lẽ bảng cấm phải đặt trước chỗ rẽ vào hầm và trước con lươn chứ đặt như vậy thì khi các bác nhận ra bảng thì đã the end!

Tập Lái
2/4/20
24
9
0
39
hi bác,
Cho mình hỏi xíu vì mình cũng hay di duong này! Là mình cầu calmet tu Q4 sang quận 1, rẻ phải xuống hầm thủ thiêm - có đúng vậy k? Nếu đúng thì sẽ k thấy biển cấm này!
Còn nếu di từ Q5 qua q1 từ đại lộ đông tây thì sẽ thấy biển này!

nhờ bác fan hồi giúp!
Tks
Hướng quận 4 qua quận 1 cấm rẽ phải theo giờ, có camera phạt nguội nhé bác ! Nhưng lâu rồi e ko đi, ko biết có gì thay đổi ko ?các bác góp ý thêm

• Like
Reactions: hatrantt
Hạng B2
17/5/07
310
102
43
Chỉ có mấy anh chạy ko nhìn, em nhìn phát thấy ngay cái biển, chữ thì hơi khó đọc, nhưng thấy biển cấm ôtô thì phải giật mình đọc chữ thôi ...
Khi đã quẹo phải xuống hầm: bên trái có bảng đỏ ghi cấm => chạy đến con lươn cứng thì có bảng cấm chi tiết. Vậy, khi thấy bảng cấm thì anh chuyển làn sang phải (làn trái xuống hầm) để đi về hướng nhà điều hành hầm => quanh bùng binh để vào Đông Tây và xuống hầm hoặc đi thẳng vào T Đ Thắng. Bảng biểu ở đây rất rõ ràng, không thấy là do mình thôi...

Không rỏ các bác nói hiện giờ (4.2020) biển báo có thể được bổ xung thêm, hay nói về thời điểm 2019 mà nếu chạy ô tô thì có mắt thần mới đọc nổi. Ảnh cắt từ cam HT tháng 8.2019, thực tế là tôi phải chạy thẳng vào hầm TT lúc gần 18h chiều (giờ cấm)
từ Hoàng Diệu rẽ lên cầu
View attachment 2180795
View attachment 2180802
View attachment 2180796
View attachment 2180803
chạy vào lane xuống hầm mới thấy bảng cấm ô tô theo giờ, chạy tiếp hay lùi xe đều phạm luật và ăn biên bản.
View attachment 2180799
Rõ quá, cám ơn bác nhiu!
Nếu vậy q4 qua rẽ phải cần có biển liền hoặc nhìn từ xa thấy thì k xuong hầm mà đi ra huong paster luôn chứ qua trái roi thì k kịp quay lại?

Tập Lái
19/8/09
44
68
18
38

từ Hoàng Diệu rẽ lên cầu
View attachment 2180795
View attachment 2180802
View attachment 2180796
View attachment 2180803
View attachment 2180799
Bây giờ cắm lại biển hình bên tay trái rồi bác. Chắc bị nói dữ quá